có cần đi đăng ký thang bảng lương mỗi năm ko?

• Thread starter codai2005vn
  • Ngày gửi
C

codai2005vn

Trung cấp
3/8/10
130
2
18
39
TP.HCM
Cho mình hỏi có phải đầu năm mình phải đi đăng ký thang lương- bảng lương hay là khi nào có sự thay đổi thang bảng lương thì mình mới đi đăng ký. Bạn nào có biểu mẫu mới thì cho mình xin với. Ngày nào là hạn chót để mình đăng ký thang bảng lương. Bao nhiêu nhân viên thì mới đóng bảo hiểm thất nghiêp?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngakt19

Cao cấp
10/8/10
272
1
0
botay.com
Đăng ký thang bảng lương chỉ có 1 lần sau khi cty bạn thành lập và đăng ký thang bảng lương để tham gia các loại BH thôi còn các năm tiếp theo bạn không cần phải đăng thêm đâu. Nếu sau khi đăng ký lần đầu rồi mà đơn vị bạn có tăng thêm lao động than gia các loại BH thì bạn chỉ cần xin biểu mẫu ở đơn vị bạn đã đăng ký tham gia đóng BH để báo tăng số lao động đó thôi

T

thuhuong8887

Trung cấp
12/8/10
128
0
0
35
Hà Nội
bạn cho mình hỏi nhé. cty mình đăng ký thang bảng lương rồi, giờ cty muốn tăng thêm lương cho nhân viên, làm bảng lương mới. như vậy mình định làm bảng lương mới đăng ký lại có đc ko? và mình có cần thêm công văn nào ko? trong bảng lương cũ cty mình có quy định 1 năm tăng lương 1 lần, nhưng giờ cty muốn đăng lại thành 3 năm 1 lần. các bạn biết giúp mình nữa nhé.

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng
Cho mình hỏi có phải đầu năm mình phải đi đăng ký thang lương- bảng lương hay là khi nào có sự thay đổi thang bảng lương thì mình mới đi đăng ký. Bạn nào có biểu mẫu mới thì cho mình xin với. Ngày nào là hạn chót để mình đăng ký thang bảng lương. Bao nhiêu nhân viên thì mới đóng bảo hiểm thất nghiêp?

Công ty có từ 10 nhân viên trở lên sẽ phải tham gia bảo hiểm thất nghiệp.:015:

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
[/ATTACH]View attachment thang bang luong2010.xls

Khi nào có thay đổi thì bạn đăng ký thang lương chứ k p đầu năm là p đi ĐK, cũng k p mỗi năm ĐK.
BHTN: quy định khi bạn ký HĐLĐ 01 năm đối với ng lao động.
bạn xem thử mẫu này, mình mới làm đó, sở LĐ ok rùi, tham khảo thui, mỗi cty có các tổ chức thang lương khác nhau.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA