Các file ngoài destop bị bôi đậm

• Thread starter cachep87
  • Ngày gửi
cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Hiện tại tất cả các file ngoài destop của máy em bị bôi đậm như hình dưới. Anh chị biết về vấn đề này chỉ giùm em cách sửa lại như bình thường với ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Cách sửa như sau:
Chuột phải vào Mycomputer -> Advance -> Performane -> Setting -> Visual Effects -> Custom -> Use drop shadows for icon labels on the desktop

Chúc bạn thành công!
:banana:

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Cách sửa như sau:
Chuột phải vào Mycomputer -> Advance -> Performane -> Setting -> Visual Effects -> Custom -> Use drop shadows for icon labels on the desktop

Chúc bạn thành công!
:banana:

Mình đã làm như Bạn chỉ dẫn nhưng các file vẫn bị bôi đậm..:wall:

PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Mình đã làm như Bạn chỉ dẫn nhưng các file vẫn bị bôi đậm..:wall:

Trước khi posst bài mình đã Test lại, kích vào "Use drop shadows for icon labels on the desktop" = Các file ko bị bôi đậm và ngược lại.

PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Sửa lần cuối:
tangtoc

tangtoc

Guest
25/12/07
114
0
0
hải phòng
bầy giờ nghen:

khi vào đến phần Performance Options

bạn chú ý: nếu "dấu tròn màu xanh" đang ở phần Custom thì bạn hãy để ý xem ở dòng "use drop shadows for icon labels on the desktop" có đang được tích dấu nháy xanh ko. nếu chưa thì hãy tích vào đó thì sẽ tắt việc bôi đậm icon.
hoặc bạn có thể tích dấu tròn vào "let window choose what's best for my computer" thì máy tính sẽ tự động tắt tính năng bôi đậm để giúp máy có lựa chọn tốt nhất

chúc thành công

PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
bầy giờ nghen:

khi vào đến phần Performance Options

bạn chú ý: nếu "dấu tròn màu xanh" đang ở phần Custom thì bạn hãy để ý xem ở dòng "use drop shadows for icon labels on the desktop" có đang được tích dấu nháy xanh ko. nếu chưa thì hãy tích vào đó thì sẽ tắt việc bôi đậm icon.
hoặc bạn có thể tích dấu tròn vào "let window choose what's best for my computer" thì máy tính sẽ tự động tắt tính năng bôi đậm để giúp máy có lựa chọn tốt nhất

Có gì khác nhau đâu, sao cachep ko chỉnh đươc?

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Bạn chọn <Properties> của màn hình chính --> sau đó chon tab <Appearance> --> bạn hãy xem hình

Ở chỗ vong màu đỏ, bạn hãy thay đổi giao diện khác, thì sẽ mất hiện trang trên, rồi sau đó bạn quay lại giao diện XP nếu muốn nha!
Lúc trước máy mình cũng bị, mình làm vậy thì máy trở lại bình thường, mong rằng sẽ giúp đc ban. Chúc thành công!

PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Bạn chọn <Properties> của màn hình chính --> sau đó chon tab <Appearance> --> bạn hãy xem hình

Ở chỗ vong màu đỏ, bạn hãy thay đổi giao diện khác, thì sẽ mất hiện trang trên, rồi sau đó bạn quay lại giao diện XP nếu muốn nha!
Lúc trước máy mình cũng bị, mình làm vậy thì máy trở lại bình thường, mong rằng sẽ giúp đc ban. Chúc thành công!

Nhầm to rồi, ý Cachep hỏi là "Các icon trên desktop bị bôi đen", muốn bỏ đi làm ntn mà?

tangtoc

tangtoc

Guest
25/12/07
114
0
0
hải phòng
làm như banbonmat thì làm sao chỉnh sửa được

làm theo phuhoangvn là đúng rồi đó

còn ko thì tích chuột vào ô tròn "let window choose what's best..." đó là ổn

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Ừa, mình cùng hem biết nữa, bệnh của máy tính thì nhiều quá, mà mình hem phải "bác sĩ" chuyên môn, hehe. Chẳng qua đã từng bị giống vậy, làm thấy cũng ok nên chia sẽ thôi! ^^

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Cảm ơn các Bạn đã tư vấn giúp mình, vấn đề này mình cũng đã tra trên mạng và đã thực hiện nhưng không được, mình làm lại theo cách của PhuhoangVN và tangtoc nhưng các file vẫn bị bôi đậm, không biết còn cách nào khác không?.:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA