Mỗi tuần một chuyên đề

Bão lãnh thanh toán tiền hàng

• Thread starter lotusclcl
  • Ngày gửi
L

lotusclcl

Guest
21/8/07
7
0
0
41
Hanoi
Cả nhà ơi, làm ơn chỉ giúp em chút với
Công ty em mua một lô hàng, nhưng chưa có tiền thanh toán nên làm bảo lãnh. Đến ngày đến hạn
thanh toán mà bên em vẫn chưa có đủ tiền để thanh toán thì ngân hàng sẽ thanh toán cho
khách hàng của bên em. Vậy sau đó bên em phải làm sao? có phải chịu thêm khoản phí nào không?
khi nào có đủ tiền thì trả cho ngân hàng a?

Khóa học Quản trị dòng tiền
antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Công ty em mua một lô hàng, nhưng chưa có tiền thanh toán nên làm bảo lãnh. Đến ngày đến hạn
thanh toán mà bên em vẫn chưa có đủ tiền để thanh toán thì ngân hàng sẽ thanh toán cho
khách hàng của bên em. Vậy sau đó bên em phải làm sao? có phải chịu thêm khoản phí nào không?

vậy bên bạn đảm bảo nợ vay đối với ngân hàng là gì? tài sản khác hay chính nguồn hàng đó? Và điều tất nhiên là sau khi ngân hàng đã thanh toán cho nhà cung cấp thì sẽ phát sinh lãi vay, còn các khoản phí khác thì tùy ngân hàng. Nếu đảm bảo khoản vay bằng chính nguồn hàng thì còn phát sinh thêm phí kho bãi nữa đó chứ

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn đang mua hàng nội địa hay nhập ngoại?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA