Xin mẫu gia hạn dùng hóa đơn cũ đến hết quý 1 năm 2011 với cơ quan thuế

• Thread starter ruavaga
  • Ngày gửi
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình ở chi cục thuế Lê Chân - Hải Phòng nhưng họ không chấp nhận làm theo mẫu này. Họ yêu cầu làm theo đúng mẫu của họ mà tìm mãi chẳng thấy BK01/AC nó nằm ở đâu? Tốt nhất là các bạn làm theo cơ quan thuế nơi các bạn nộp cho chắc nhất.:wall:
TT153
Điều 33. Hiệu lực thi hành
....
Trường hợp tổ chức, hộ, cá nhân có nhu cầu tiếp tục sử dụng thì đăng ký hoá đơn tiếp tục sử dụng với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (mẫu số 3.12 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này) để được tiếp tục sử dụng đến hết ngày 31/03/2011. Thời hạn gửi đăng ký chậm nhất là ngày 20/01/2011.
Không biết đến bao giờ mới có sự thống nhất trong cách làm, cách hiểu của "CQ quản lý" để DN bớt khổ đây !

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

salad

Guest
29/3/07
3
0
0
tp.hồ chí minh
"...Đối với trường hợp doanh nghiệp đã tự in (đặt in) hóa đơn trong năm 2010 với số lượng lớn, đến hết ngày 31/3/2011 doanh nghiệp vẫn chưa sử dụng hết hóa đơn đã tự in (đặt in) và doanh nghiệp có nhu cầu tiếp tục sử dụng thì đề nghị Cục thuế rà soát trong Quý I/2011, nếu mẫu hóa đơn doanh nghiệp đã tự in (đặt in) trong năm 2010 vẫn đủ các tiêu thức bắt buộc như (tên loại hóa đơn; số thứ tự; tên, địa chỉ, mã số thuế người bán; tên, địa chỉ, mã số thuế người mua; tên hàng hóa, dịch vụ; đơn vị tính, số lượng, đơn giá hàng hóa, dịch vụ thành tiền ghi bằng số và bằng chữ; người mua, người bán ký và ghi rõ họ tên, dấu người bán (nếu có) và ngày, tháng, năm lập hóa đơn; tên tổ chức nhận in hóa đơn) theo quy định tại Thông tư số 153/2010/TT-BTC thì Cục thuế đề nghị doanh nghiệp thực hiện Thông báo phát hành hóa đơn theo quy định tại Điều 9 Thông tư số 153/2010/TT-BTC để tiếp tục sử dụng...." -->> CV15364/BTC-TCT, 12/11/2010

Hy vong se giup ich!

T

transonvu138

Guest
23/10/09
1
0
0
Đồng Nai
Mua Hóa đơn dành cho Cty siêu nhỏ (Dưới 10 người) ở Chi Cục Thuế Quận Bình Thạnh

Hôm nay, em mua hóa đơn nên viết bài này để chia sẻ. Vì thấy có nhiều Anh(Chị) thắc mắc khi lên Chi Cục Thuế để mua hóa đơn.

Lưu ý: Khi đi Anh (Chị) vui lòng mang theo các giấy tờ sau

1/ Phụ lục 3.3 đính kèm (Điền đầy đủ thông tin và đóng dấu của Cty)
2/ Sổ mua hóa đơn.
3/ Giấy giới thiệu.
4/Giấy CMND (Của người đi mua hóa đơn) photo. (1 bản)
5/ Dấu của Cty (Dấu vuông).
6/ Cuốn hóa đơn (mua đợt trước) cũ.

Chúc các Anh (Chị) thành công.

Đính kèm file Phụ lục 3.3

Sửa lần cuối:
G

giang truc

Guest
8/11/07
17
0
0
TP Quy Nhơn
Em là DN nhỏ em được mua hóa đơn chi cục thuế ngoài mẫu 3.12 em còn phải làm thông báo nào nữa không?anh chị giúp em.
Anh chị có mẫu sẵn không cho em xin chứ tải không được.Cảm ơn cả nhà.
Mail: Trucgiang0204@yahoo.com.vn

N

nhungtramhuong

Guest
14/1/11
5
0
0
bắc giang
các anh chị ơi, em la thanh viên mới của diễn đàn! em đang muốn tìm mẫu 3.12 phụ lục 3 ban hành kèm theo thông tư 153 để làm đơn xin ra hạn sử dụng hóa đơn cũ đênns hết quý I với cơ quan thuê. ai có thì cho em với. E cảm ơn rất nhìu! chíp.

N

nguyenly241086

Trung cấp
13/1/11
64
0
0
37
Bắc Ninh
các anh chị ơi, em la thanh viên mới của diễn đàn! em đang muốn tìm mẫu 3.12 phụ lục 3 ban hành kèm theo thông tư 153 để làm đơn xin ra hạn sử dụng hóa đơn cũ đênns hết quý I với cơ quan thuê. ai có thì cho em với. E cảm ơn rất nhìu! chíp.

Bạn cứ vào thông tư 153 tìm có đó, bạn để trống phần I và phần II
II HOÁ ĐƠN ĐĂNG KÝ TIẾP TỤC SỬ DỤNG
1 Hoá đơn giá trị gia tăng 01GTKT_3LL KR/2009B 34 0028867
0028900

A

aloolavn

Guest
4/2/10
2
0
0
41
Mỹ Đình
cho em hỏi chút.

Thế doanh nghiệp siêu nhỏ như bên em thì cần làm những thủ tục gì để xin mua hoá đơn của cơ quan thuế để sử dụng cho cả năm 2011 ?

Các chị giúp em với.

Em cảm ơn nhiều nhiều

M

mobilelee

Guest
17/1/11
4
0
0
40
Đồng Tháp
Cho mình xin mẫu BK02/AC(Mẫu gia hạn sử dụng hoá đơn) vào trancttn@gmail.com Mình xin cảm ơn mấy bạn nhiều Lắm!!!!!!!!!! Mình đang cần gấp lắm.

Sửa lần cuối:
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Gia hạn sử dụng hóa đơn đến 31/03/2011 BK01/AC đã nộp kèm voi bcao sử dung hoa đon cua T11 roi. vậy T12 co fai cập nhật lai BK01 không nhỉ?

N

nhungtramhuong

Guest
14/1/11
5
0
0
bắc giang
các bạn ơi tai sao tôi không tải được mẫu công văn của thanh vien trong diễn đàn vây?

T

thutrang1989

Guest
26/10/09
51
0
6
35
Hải Phòng
giờ em muốn gia hạn sử dụng hóa đơn đến 31/03/2011 vậy có phải làm thủ tục báo cáo lên cục thuế konhi3?
nếu có thì phải làm như thế nào ai biết chỉ giúp em với

Thuế bên mình thi ngta yêu cầu nộp bảng kê chi tiết hoá đơn mẫu BK01/AC ( phụ luc 3.12 trong thông tư 153) nộp đính kèm với mẫu BC26/AC. Đồng thời làm công văn yêu cầu gia hạn sử dụng hoá đơn để gửi lên thuế. Nhưng có nơi thi lại ko yêu cầu làm công văn bạn ah.

T

tquockhoi

Guest
25/10/08
0
0
0
40
HCM
Mình xin phép hỏi điều này :
- Mình làm mẫu 3.12 rồi . Nhưng trong đó ghi là " Đính kèm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn BC26/AC "
- Trong khi mỗi tháng mình thường hay gửi báo cáo sử dụng HĐ theo mẫu BC26/HD (lúc mua HĐ mới mình cũng dùng mẫu này). Chưa từng xem thử BC26/AC có gì khác không nữa ....
==========
Nếu mình đem bản 3.12 + BC26/HD lên Cục thuế thì có đc phép gia hạn đến 30/3 không các bạn ? Đến giờ vẫn chưa đặt đc chỗ nào in HĐ vì cơ quan mình dùng rất ít (1 năm khoảng 10 quyển thôi)..hic...chả biết làm sao đây...

L

lucynguyen

Guest
16/1/07
2
0
0
hà nôi
Các bác chỉ giáo cho em GẤP GẤP GẤP với ạ, em cảm ơn!!!!!!

Em làm mẫu 3.12 để nộp nhưng có một điểm em chưa rõ mong các bác chỉ cho em gấp với ạ:
Hóa đơn cũ của cty em là hóa đơn tự in, số lượng tồn chưa sử dụng là 14 nghìn số, nhưng trong đó chỉ có 1 nghìn số đã được đăng ký sử dụng, còn 13 nghìn số thì chưa đăng ký sử dụng. Vậy số lượng hóa đơn em điền vào mẫu 3.12 là số nào ạ? Nếu trong thời gian từ tháng 1 đến 31 tháng 3 mà em dùng hết số hóa đơn đã được đăng ký sử dụng thì có được sử dụng tiếp những hóa đơn chưa đăng ký sử dụng ko ạ?
Em cảm ơn các bác

L

lucynguyen

Guest
16/1/07
2
0
0
hà nôi
Các bác chỉ giáo cho em GẤP GẤP GẤP với ạ, em cảm ơn!!!!!!

Em làm mẫu 3.12 để nộp nhưng có một điểm em chưa rõ mong các bác chỉ cho em gấp với ạ:
Hóa đơn cũ của cty em là hóa đơn tự in, số lượng tồn chưa sử dụng là 14 nghìn số, nhưng trong đó chỉ có 1 nghìn số đã được đăng ký sử dụng, còn 13 nghìn số thì chưa đăng ký sử dụng. Vậy số lượng hóa đơn em điền vào mẫu 3.12 là số nào ạ? Nếu trong thời gian từ tháng 1 đến 31 tháng 3 mà em dùng hết số hóa đơn đã được đăng ký sử dụng thì có được sử dụng tiếp những hóa đơn chưa đăng ký sử dụng ko ạ?
Em cảm ơn các bác

T

tquockhoi

Guest
25/10/08
0
0
0
40
HCM
Cho mình hỏi thêm câu này...hơi ngớ ngẩn chút.....
----------
Nộp 3.12 + BC26 lên chỗ Cục thuế (nơi mình nộp báo cáo thuế GTGT hàng tháng ....) hay là nộp tại nơi mua hóa đơn ấn chỉ ( vì cùng là cục thuế quản lý của cơ quan mình nhưng chia ra 2 nơi... 1 nơi bán HĐ ấn chỉ - 1 nơi nhận hồ sơ khai thuế)....2 chỗ này cách nhau hơi bị xa..

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
----------
Nộp 3.12 + BC26 lên chỗ Cục thuế (nơi mình nộp báo cáo thuế GTGT hàng tháng ....) hay là nộp tại nơi mua hóa đơn ấn chỉ ( vì cùng là cục thuế quản lý của cơ quan mình nhưng chia ra 2 nơi... 1 nơi bán HĐ ấn chỉ - 1 nơi nhận hồ sơ khai thuế)....2 chỗ này cách nhau hơi bị xa..

Mình nghĩ là nộp tại nơi nhận hồ sơ khai thuế hàng tháng. Mà muốn chắc chắn hơn thì gọi điện hỏi người quản lý thuế là biết liền.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
----------
ở phòng 1 cửa nhé bạn ........
hic ít ký tự qué

tquockhoi
- Mình làm mẫu 3.12 rồi . Nhưng trong đó ghi là " Đính kèm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn BC26/AC "
- Trong khi mỗi tháng mình thường hay gửi báo cáo sử dụng HĐ theo mẫu BC26/HD (lúc mua HĐ mới mình cũng dùng mẫu này). Chưa từng xem thử BC26/AC có gì khác không nữa ....
==========
Nếu mình đem bản 3.12 + BC26/HD lên Cục thuế thì có đc phép gia hạn đến 30/3 không các bạn ? Đến giờ vẫn chưa đặt đc chỗ nào in HĐ vì cơ quan mình dùng rất ít (1 năm khoảng 10 quyển thôi)..hic...chả biết làm sao đây...
khác là khi in ra nó có mã vạch, bạn làm thì sẽ biết thôi
Bên mình cả năm mới hết 1 quyển thôi, mình làm đăng ký sử dụng hóa đơn do cục thuế đặt in và mang lên phòng 1 cửa nộp rồi,

Sửa lần cuối:
L

letien081

Guest
chán quá, các bác thuế hình như k nghỉ đến sự bối rối của DN khi đưa ra một quyết định nào thì phải! Hôm qua đi nộp chen lấn, chà đạp lẫn nhau, bối rối ngơ ngác... thấy tội nghiệp kế toán quá đi mất.....

mà cái phần mềm nhập liệu sử lý hóa đơn tồn là làm giúp cho các bác thuế khỏi nhập lại bằng tay thôi (vì DN ghi ký hiệu loại hóa đơn sai, vd 01 GTGT 3ll, 01 - GTGT-3LL....=> phần mềm này phải ghi đúng là 01GTGT-3LL (không có dấu cách) hehehehe. Tên Đại diện pháp luật cũng phải nhập đầy đủ, lại luôn bị lổi Runtime erros '9 hay '429..... hic..........Mò cả ngày mới xong!

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM
==========

Bạn phải đặt hoá đơn ngay đi để người ta in cho kịp. Công ty mình cũng xài ít lắm, 1 năm 1 quyển thôi hà!! Nhưng vẫn phải đặt in.. Bạn có thể đặt nhiều để dùng cho các năm sau luôn vì mình có hỏi cơ quan thuế thì họ nói không quy định hoá đơn đã in được sử dụng trong thời gian bao lâu. Chỉ nộp cho họ thông báo phát hành hoá đơn là được.

----------

Từ giờ là nộp qua phòng ấn chỉ ở đường Nguyễn Bỉnh Khiêm bạn ạ

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA