Đóng nhầm dấu đơn vị khác vào Hóa đơn của Đơn vị mình.

• Thread starter mrtrinh273
  • Ngày gửi
M

mrtrinh273

Sơ cấp
19/12/08
9
1
0
42
Hai Phong
trangthientan.com.vn
Đơn vị em có giao dịch mua bán hàng hóa với 1 đơn vị khác vào tháng 2/2010 và họ đã xuất hóa đơn GTGT cho Cty em 2/2010 bên em đã kê khai thuế.
Giờ cuối năm Cty em mới bỏ chứng từ ra kiểm tra thì phát hiện tờ hóa đơn mà đơn vị họ xuất cho bên em bị viết sai thành tiền bằng chữ Và lại còn đóng dấu nhầm dấu tròn của Cty em vào Hóa đơn của họ "giờ nghĩ lại chắc do hôm đó bên em cầm dấu đi ký hợp đồng do sơ xuất lên kế toán bên họ lấy nhầm dấu tròn của đơn vị em đóng vào tờ hóa đơn GTGT để xuất cho bên em." híc híc.
Anh chị có cách nào xử lý giúp em với. Giúp em với anh chị ơi!
Không biết trường hợp như này thuế họ có phạt hay loại số tiền thuế mà em được khấu trừ ra không?
Em Xin cảm ơn anh chị nhiều ạ.!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lylylt

Sơ cấp
13/7/10
8
0
1
TP HCM
Bên cty của bạn cũng vui thật đó chứ! Xuất hóa đơn từ tháng 02/2010 mà đến giờ mới kiểm tra.
- Vấn đề về sai số tiền viết bằng chữ: Không quan trọng bằng sai số tiền bằng số đâu bạn. Vì vậy, bạn chỉ cần làm biên bản điều chỉnh về số đúng là được rồi.
- Còn vấn đề sai mọc nhà cung cấp mới là quan trọng. Bạn chỉ có thể hỏi tư vấn là các công ty kiểm toán hoặc phòng tuyên truyền hỗ trợ kê khai thuế thôi. Nhưng bạn nhớ đừng nói là hóa đơn từ tháng 02/2010 nhé. Chỉ nói là do đi ký hợp đồng và đóng nhầm mọc của công ty thôi. Bên đó người ta sẽ có hướng dẫn cụ thể cho bạn.
Cuối năm rồi, bạn nên làm gấp lên nhé.
Chúc bạn thành công!

M

mrtrinh273

Sơ cấp
19/12/08
9
1
0
42
Hai Phong
trangthientan.com.vn
Híc em cảm ơn anh. Vì giờ cuối nên bên em mới kiểm tra lại toàn bộ chứng từ nên giờ mới phát hiện ra.
Không biết giờ em làm biên bản hủy và yêu cầu bên khách hàng cung cấp cho bên em hóa đơn mới có được không ạ?
Hic hic
EM xin cảm ơn nhiều ạ!

T

tienthan

Guest
3/1/11
23
0
0
ha noi
Mất 300 thì phải,lámau cẩn thận chút, nếu hóa đơn lớn mà thế là chết đấy

Xem nhiều