Mỗi tuần một chuyên đề

Tư vấn phần mềm kế toán MISA Thi hành án - MISA Panda.NET 2011

• Thread starter dvanmisa
  • Ngày gửi
D

dvanmisa

Sơ cấp
5/7/10
18
0
0
hà Nội
Chào các bạn!
Phòng tư vấn và hỗ trợ khách hàng công ty Cổ phần MISA đã soạn xong bộ câu hỏi tình huống của phần mềm Thi hành án - MISA Panda.NET 2011.
Mời các bạn vào đường link sau để lấy tài liệu tham khảo:
http://download.misa.com...hoiMISAPANDA.NET2011.rar
Chúc các bạn thành công!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thaobds1989

Guest
12/1/14
2
0
0
34
nghệ an
Ðề: Tư vấn phần mềm kế toán MISA Thi hành án - MISA Panda.NET 2011

Kính chào cán bộ Misa Panda.
Anh chị cho em hỏi ở co quan thi hành án dân sự có nghiệp vu: Chuyển giao lại một chiếc xe máy là tang vật của Nguyễn Văn A cho Cơ quan Công an xử lý theo QĐTHA số 176 chủ động ngày 07 tháng 05 năm 2014. cho em hoi xem cách hạch toán như thế nào được không ah.

C

con cua

Guest
4/5/12
3
0
0
34
hà nam

Bạn ơi! mình mới vào ngành thi hành án. Rất mong nhận được những chia sẻ về việc sử dụng phần mềm.

Bạn ơi! không dowload được:((

D

dxthang

Guest
28/5/12
4
0
0
Hà Nội

Kính chào cán bộ Misa Panda.
Anh chị cho em hỏi ở co quan thi hành án dân sự có nghiệp vu: Chuyển giao lại một chiếc xe máy là tang vật của Nguyễn Văn A cho Cơ quan Công an xử lý theo QĐTHA số 176 chủ động ngày 07 tháng 05 năm 2014. cho em hoi xem cách hạch toán như thế nào được không ah.

chào bạn thaobds1989.
Trên câu hỏi bạn chưa nói cụ thể từ đầu tài sản tang vật bạn thu tạm giữ, và bản án tòa tuyên như thế nào, nên mình hướng dẫn theo phán đoán và theo hướng dẫn của TT91 như sau.
Khi tạm giữ tài sản tang vật bạn hạch toán Nợ TK114\Có TK336
Khi có QĐ THA của tòa tuyên thì bạn lập bảng xác định và hạch toán Nợ tK3161\Có TK5121
Chuyển từ tạm giữ sang thi hành án bạn hạch toán Nợ TK336\Có TK3161 đồng thời Nợ TK5121\Có TK333
Khi xuất kho TSTV chuyển cho cơ quan chức năng là công an thì bạn hạch toán Nợ TK333\Có TK114
Lưu ý: Chi tiết TK 333 thì bạn xem lại xem nội dung hạch toán của TK333 ở TT91 để chọn TK cho phù hợp (có thể cho vào TK33318 hay là cho vào TK33384 hoặc TK nào thì tùy theo bản án của tòa tuyên)
Chúc bạn thực hiện thành công!

D

dvanmisa

Sơ cấp
5/7/10
18
0
0
hà Nội

Chào bạn
Về phần mềm đã có tài liệu trực tuyến bạn có thể vào Phần mềm, tại menu Trợ giúp bạn vào Trợ giúp, sẽ xuất hiện tài liệu tác nghiệp, sử dụng...để bạn đọc tham khảo nhé. Còn tài liệu bộ câu hỏi thường gặp hiện giờ đã lỗi thời nên link bài biết đã gỡ xuống.
Vậy có gì bạn tham khảo liệu trực tuyến. Nếu vướng mắc về phần mềm bạn có thể post câu hỏi lên đây hoặc gửi mail về hòm thư support@misa.com.vn hoặc post tại diễn đàn MISA http://www.misa.com.vn/forum.aspx hoặc gọi điện tới tổng đài tư vấn 19008677 (với các kênh mình cung cấp đều có cán bộ trả lời bạn, bạn nhé).
Chúc bạn sức khỏe.

D

dvanmisa

Sơ cấp
5/7/10
18
0
0
hà Nội

Chào bạn
Về phần mềm đã có tài liệu trực tuyến bạn có thể vào Phần mềm, tại menu Trợ giúp bạn vào Trợ giúp, sẽ xuất hiện tài liệu tác nghiệp, sử dụng...để bạn đọc tham khảo nhé. Còn tài liệu bộ câu hỏi thường gặp hiện giờ đã lỗi thời nên link bài biết đã gỡ xuống.
Vậy có gì bạn tham khảo liệu trực tuyến. Nếu vướng mắc về phần mềm bạn có thể post câu hỏi lên đây hoặc gửi mail về hòm thư support@misa.com.vn hoặc post tại diễn đàn MISA http://www.misa.com.vn/forum.aspx hoặc gọi điện tới tổng đài tư vấn 19008677 (với các kênh mình cung cấp đều có cán bộ trả lời bạn, bạn nhé).
Chúc bạn sức khỏe.

Bạn ơi! mình mới vào ngành thi hành án. Rất mong nhận được những chia sẻ về việc sử dụng phần mềm.

Bạn ơi! không dowload được:((

Chào bạn
Chúc bạn sức khỏe.