Thủ tục mua Hoá đơn năm 2011 (DN siêu nhỏ)

• Thread starter Pehamhochoi
  • Ngày gửi
maichi7309

maichi7309

Trung cấp
11/2/11
66
0
0
chợ Đồi
Bạn thân mến, bạn mua Hoá đơn trong năm 2011 lần này là lần đầu phải không?

Bạn ơi, Mẫu 3.3 Phụ lục 3 ban hành kèm Thông tư 153 này còn sử dụng trong những lần mua Hoá đơn sau của bạn nữa mà, lần 2, lần 3,.... . Khi đó bạn mới có số liệu mà điền vào đầu kỳ, kỳ trước, cuối kỳ chứ!!!

Bạn ý đã nói là mua 1 quyển hoá đơn lần đầu vào ngày 24/12/2010 rùi mà, đâu phải mua lần đầu năm 2011 này đâu bạn!

Bây giờ là tháng 4/2011. Như vậy, cái bảng trong biểu này là cái báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn của tháng 3.
Nếu bạn huỷ hoá đơn mua 2010 vào tháng 4 này thì
+ Tồn đầu kỳ: SL hoá đơn còn lại cuối tháng 2, đầu tháng 3
+ Mua trong kỳ: 0
+ Số lượng sử dụng, huỷ:
+ Tồn cuối kỳ: SL tồn đầu kỳ + Mua trong kỳ - SL sử dụng, huỷ
Các bạn trước đã giải thích hết rùi mà

Sao bạn lại hướng dẫn bạn ý làm như vậy? Bắt đầu năm 2011 này các DN sẽ báo cáo THSDHD theo quý mà!

Công ty em là doanh nghiệp siêu nhỏ và đang làm thủ thục để mau hóa đơn nhưng có 1 vài điểm em thắc mắc, các bác giúp em với!
Trong mẫu 3.3 có bảng mà em ko biết điền thế nào cả.
Công ty em mua hóa đơn 01 quyển hóa đơn vào ngày 24/12/2010. Em đã làm thủ tục hủy hoá đơn theo thông tư 153 rồi. Vậy em ghi vào cột tồn đầu kỳ, số lượng mua kỳ trước và còn cuối kỳ thì ghi thế nào ạ?
Các bác giúp em với! :((

Bạn ghi như sau:
Tồn đầu kỳ: 0
SL mua kỳ trc: 50
Cộng (sử dụng trong kỳ) =Sử dụng+ xoá bỏ+ mất+huỷ=50
Còn cuối kỳ: 0
SL mua kỳ này: 50

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenphuong22xx

Guest
15/2/11
2
0
0
35
Hà Đông - Hà Nội
Đi mua hoá đơn mới biết khổ thế nào:
Bên mình mới mua quyển hoá đơn tháng 12 viết được 2 tờ.Quý I/2011 dùng 4 tờ. Mình làm đề nghị mua hoá đơn :
- Tồn đầu kỳ trước : 0
- Số lượng mua kỳ trước : 50
- Sử dụng : 06
- Huỷ : 44
- Còn cuối kỳ : 0
- Số lượng mua kỳ này : 50
Người bán hoá đơn cứ bảo sai và mắng mình rất thô lỗ.Hix! đúng là tức chết được , nhưng vẫn đành ngậm ngùi đi về, mai chuẩn bị tinh thần lên tiếp. Hi vọng mọi người không bị " hành " giống như mình. Chúc may mắn!^^(Mình thấy có người ghi các cột = 0 hết, cột số lượng mua kỳ này là 50 mà mua được hoá đơn. Bạn nào chuẩn bị đi mua thì xác định mang thêm tờ để trống các cột rùi tới đó điền cho ăn chắc)

Gialinh07

Gialinh07

Trung cấp
20/5/10
108
2
18
HP
Hôm nay mình đi nộp báo cáo thì cũng bị rơi vào tình cảnh giống mọi ng. Minh chưa nộp thông báo huỷ hđ cũ vì cứ nghĩ Dn siêu nhỏ vẫn được tiếp tục sử dụng hđ đã mua vẫn còn. Nhg hôm Nay vẫn thấy nhiều Dn mới nộp hồ sơ huỷ hđ ,mai mình làm rồi tiếp tục lên nộp rồi làm thủ tục đi mua, chỗ mình chắc mai vẫn nhận vì hôm nay đông quá 5h30 vẫn chưa nhận hết hồ sơ.hihi hy vọng cơ quan thuế ko gây khó khăn

Mà có bạn nào biết hạn nộp hồ sơ thông báo huỷ hd là ngày nào ko

H

hugmaya

Guest
8/4/11
1
0
0
TP HCM
Cho mình hỏi mẫu đơn giới thiệu để đi mua hóa đơn cho công ty lấy ở đâu? hoặc ai có thì share cho mình với, cảm ơn nhiều.

A

angelical

Sơ cấp
12/9/08
4
0
0
40
Ha noi
đúng rùi bạn ah, các bạn ơi nếudoanh nghiệp mình tới 1/1/2011 tồn là 44hđ tới 28/2/2011 vẫn là 44,tháng 3 dùng 1,phải hủy (theo tt153) 43 thì trong tờ đơn đề nghị mua hóa đơn(ngày 1/4/2011) mình phải điền như thế này có đúng không
1. Loai hoa don chung tu: GTKT
2. Ton dau ky truoc: 44
3. So luong mua ky truoc: 0 so.
4. Su dung trong ky:
a. su dung: 1
b. Xoa bo: 0
c.Mat: 0
d. Huy: 43
e. Cong: 44
5. Con cuoi ky: 0
6. So mua ky nay: 50 so.

T

TrungthuTN

Guest
28/9/07
8
0
1
nnhp-noiaybinhyen
Cho dù vốn điều lệ của bạn là bao nhiêu thì họ cũng không kiểm tra, Vốn điều lệ làm căn cứ để tính mức thuế môn bài hàng năm, đồng thời bạn phải có chứng từ hợp lệ về việc góp vốn 03tỷ ấy.Doanh nghiệp mới hoạt động xin đăng ký mua hoá đơn thì CQ Thuế chỉ đến để xác nhận trụ sở kinh doanh của cty là có thật và đã phát sinh hoạt động sản xuất kinh doanh. Vậy là đủ điều kiện ban đầu, sau đó bạn hoàn thiện hồ sơ theo hướng dẫn của cán bộ thuế phụ trách mình là được mà.

N

Nguyenhakt

Guest
19/4/08
1
0
0
ha tinh
các bác cho em hỏi chút với.em mới vào lam kế toán công ty này được máy ngày thôi. vừa vào chưa gì đã phải làm báo cáo tình hình sd hóa đơn. em phát hiện ra la công ty e đến thời điểm này vẫn chưa in hay mua hóa đơn.vậy giờ em mới làm thủ tục mua được không ạ(vi công ty em chưa xuất hóa đơn nao mà)
cho em hỏi them là sổ mua hóa đơn là gi vạy.lấy mẫu đó ở đâu ạ!
các bác giúp em mới. em lính mới tò te mà! híc híc!

C

congchualolem777

Guest
28/3/11
1
0
0
hà nội
cả nhà cho e hỏi. Công ty e mới thành lập đầu năm 2011. đến tháng 2 thì mua hoá đơn GTGT của thuế. nhưng đến giờ vẫn chưa dùng cái nào. Tháng 10 này lại đặt in hoá đơn. vậy cái quyển HĐ cũ kia có phải huỷ không ạ? nếu huỷ thì thủ tục ntn. từ đầu năm đến giờ công ty chưa xuất cái HĐ nào.

T

thaonv313

Sơ cấp
27/7/09
12
0
0
Mùa Xuân
cả nhà cho e hỏi. Công ty e mới thành lập đầu năm 2011. đến tháng 2 thì mua hoá đơn GTGT của thuế. nhưng đến giờ vẫn chưa dùng cái nào. Tháng 10 này lại đặt in hoá đơn. vậy cái quyển HĐ cũ kia có phải huỷ không ạ? nếu huỷ thì thủ tục ntn. từ đầu năm đến giờ công ty chưa xuất cái HĐ nào.

Huỷ là huỷ những cái không còn sử dụng nữa, chưa sử dụng nhưng hết hạn sử dụng. Bạn mua 50 cái, dùng 10 cái thì huỷ 40; bạn mua 50 cái, chưa dùng cái nào thì huỷ 50. Tức là vẫn phải huỷ. Thủ tục thì bạn tìm trong một vài box đã có rồi đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA