Có cần đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh tại cty mới không?

• Thread starter HOLLAND
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Vũ Thảo Minh

Guest
2/3/17
1
0
1
51
Hôm trước mình đi tập huấn thì thấy cán bộ thuế thông báo là mỗi lần thay đổi nơi làm việc là lại phải đăng ký giảm trừ gia cảnh lại từ đầu bạn ah.
Hi ToUyen,
ToUyen cho Ngân hỏi là bên công ty Ngân cũng đang đăng ký người phụ thuộc cho nhân viên mới vào công ty, người này đã đăng ký NPT ở công ty cũ và N có thông tin MST của người phụ thuộc của nhân viên này rôi. Vậy giờ N đăng ký trên phần mềm QTTNCN, mục đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh, điền thông tin vào mục 2 rồi kết xuất file , nộp lên trang tncnonline phải không?
Cảm ơn bạn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

touyenbn2008

Trung cấp
9/3/09
118
16
18
36
bắc ninh
Hi ToUyen,
ToUyen cho Ngân hỏi là bên công ty Ngân cũng đang đăng ký người phụ thuộc cho nhân viên mới vào công ty, người này đã đăng ký NPT ở công ty cũ và N có thông tin MST của người phụ thuộc của nhân viên này rôi. Vậy giờ N đăng ký trên phần mềm QTTNCN, mục đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh, điền thông tin vào mục 2 rồi kết xuất file , nộp lên trang tncnonline phải không?
Cảm ơn bạn nhiều!
Hi bạn, đúng rùi, nếu có mã số thuế rùi mà qua cty mình làm thì cho xuống mục 2, nếu nộp qua TNCN online thì phải in bản giấy đi nộp nữa, còn nếu nộp qua ts24 hay trang nopto khai thì ko cần nộp bản giấy .

N

Ngân AP

Guest
23/9/16
24
2
3
37
Hi bạn, đúng rùi, nếu có mã số thuế rùi mà qua cty mình làm thì cho xuống mục 2, nếu nộp qua TNCN online thì phải in bản giấy đi nộp nữa, còn nếu nộp qua ts24 hay trang nopto khai thì ko cần nộp bản giấy .
Hi To Uyen,
Cam ơn U nha, N đã cấp mã thành công trên trang tccnonline rồi, nhưng hôm trước N lên Q1 nộp giấy, chị hướng dẫn bảo N ko cần phải nộp gì hết, nộp trên trang nào cũng vậy, lưu hồ sơ tại công ty nên N cũng phân vân lắm. U có biết trường hợp này không? Hay N gọi điện lên hỏi lại cho chắc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA