Kế toán dự án cho các công trình

• Thread starter liensd
  • Ngày gửi
L

liensd

Guest
6/1/11
1
0
0
ha noi
Em mới làm kế toán kiêm hành chính ban dự án mà chăng biết là trong ban hay có những nghiệp vụ kế toán nào hay phát sinh. Thật lo lắng quá
Các bác giúp em với
Công ty em chuyên làm về các dự án xây dựng, là chủ đầu tư

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

ledungonly

Guest
Hầu như ko liên quan đến nghiệp vụ kế toán, chủ yếu các thủ tục hành là chính.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Chủ yếu là bạn nắm về quy trình quản lý đầu tư xây dựng cơ bản. Bạn phải tập hợp hồ sơ, chứng từ, hồ sơ pháp lý,.... để sau này quyết toán và tiếp thanh tra, kiểm toán. Bạn cho mình email. mình sẽ chuyển cho bạn một quy trình đầu tư XDCB do mình tự rút kinh nghiệm thôi (nên sẽ cần nhiều người bổ sung).

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Mình gửi kèm file. các bạn chịu khó tick vào đó rùi tải về xem.

L

lightstarvp

Guest
25/8/09
2
0
1
VP
Ðề: Kế toán dự án cho các công trình

Chủ yếu là bạn nắm về quy trình quản lý đầu tư xây dựng cơ bản. Bạn phải tập hợp hồ sơ, chứng từ, hồ sơ pháp lý,.... để sau này quyết toán và tiếp thanh tra, kiểm toán. Bạn cho mình email. mình sẽ chuyển cho bạn một quy trình đầu tư XDCB do mình tự rút kinh nghiệm thôi (nên sẽ cần nhiều người bổ sung).

bạn gửi cho mình vào mail với nhé. thanks
mail: tuan.licogi13@gmail.com

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa

Mình gửi lại file lên đây lần nữa nhé.

T

trunghieu1988

Guest
1/3/11
1
0
0
35
lao cai
Chào các bạn.

Mình đang gặp vấn đề nhờ các bạn giúp dùm.
Công ty mình thuê các đơn vị xây lắp các công trình trong năm 2011. Mãi cuối năm mới xong. Họ xuất hóa đơn sang tháng 1 năm 2012. Nhưng mình muốn quyết toán trong năm tài chính 2011. Không biết là có đúng không nhỉ?
Các bạn giúp với.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa

Không hiểu sao mình gửi file lên nhưng đường link toàn bị hỏng. Không biết do lỗi của diễn đàn hay vì một lý do nào khác ?!?

Lỗi upload file đính kèm đã được fix và đã hoạt động trở lại, bác Tự up lại file cho anh em down tham khảo. Thanks bác :)

M

mamnonhoami

Sơ cấp
10/2/12
5
0
0
21/848 Bạch đằng

Chào các bạn.

Mình đang gặp vấn đề nhờ các bạn giúp dùm.
Công ty mình thuê các đơn vị xây lắp các công trình trong năm 2011. Mãi cuối năm mới xong. Họ xuất hóa đơn sang tháng 1 năm 2012. Nhưng mình muốn quyết toán trong năm tài chính 2011. Không biết là có đúng không nhỉ?
Các bạn giúp với.
Theo mình biết thì kết thúc năm tài chính là 31/1, cho nên toàn bộ hóa đơn từ 31/1 trở về trước được thanh toán cho năm tài chính 2011.

doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
277
21
18
40
A, A

Theo mình biết thì kết thúc năm tài chính là 31/1, cho nên toàn bộ hóa đơn từ 31/1 trở về trước được thanh toán cho năm tài chính 2011.

Kết thúc năm tài chính là 31/12 bạn à, còn từ 01/1 đến 31/01 là thời gian chỉnh lý quyết toán nên hóa đơn xuất trong khoảng thời gian này không được thanh toán trong năm trước (2011)

M

mamnonhoami

Sơ cấp
10/2/12
5
0
0
21/848 Bạch đằng

Kết thúc năm tài chính là 31/12 bạn à, còn từ 01/1 đến 31/01 là thời gian chỉnh lý quyết toán nên hóa đơn xuất trong khoảng thời gian này không được thanh toán trong năm trước (2011)

OH, vậy hả? Cám ơn bạn nha, mình vẫn đang lơ tơ mơ vấn đề này quá.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa

Mình thử up lại nhưng hình như vẫn không được. Chú doisping xem lại nhé

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa

ò ò, đã gửi cho bạn rồi nhé, hix, tại năm ngoái mọi người nhìn các em đi tắm biển no mất nên.....của mình ế. Năm nay cố gắng thiết kế món khác vậy.

H

hanituyen

Sơ cấp
25/1/11
12
0
1
HCM

em cũng không tải xuống được, vui lòng gửi giúp tới email thanhtuyenhn@gmail.com với ạ.
Em cám ơn nhìu nhìu.

Em cũng đang phải tìm hiểu về kế toán thuế, đặc biệt là thuế nhà thầu, nên đang muốn đi học 1 khoá, ko bít có lớp ko, em ở SG, ai bít trường dạy món thuế này chỉ em với nhé!!!

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa

Mình đã up đi up lại nhiều lần rồi mà vẫn không được. Mình gửi theo mail thì nó báo virus không gửi cho các bạn được. Nhờ Moderator kiểm tra lại chức năng kèm văn bản của diễn đàn, mình sẽ up lại.

doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
277
21
18
40
A, A

Mình đã up đi up lại nhiều lần rồi mà vẫn không được. Mình gửi theo mail thì nó báo virus không gửi cho các bạn được. Nhờ Moderator kiểm tra lại chức năng kèm văn bản của diễn đàn, mình sẽ up lại.

Anh gửi qua mail mà báo virus không gửi được thì khả năng là file của anh đã bị nhiễm virus từ máy nên các dịch vụ email có chức năng quét file tải lên như Yahoo mail sẽ chặn lại, anh có thể thử nén lại dang file .rar thì dịch vụ email sẽ không phát hiện ra virút trong file

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA