Kế toán dự án cho các công trình

• Thread starter liensd
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenhuyen37

Guest
12/10/14
1
0
1
35
anh hoanghuytu có thể gửi cho em file XDCB được không ạ
mail em là : nguyenthihuyen37@gmail.com. Sẵn tiện cho em hỏi nhờ luôn:
Cơ quan em là cơ quan hành chính sự nghiệp được nhận 1 dự án nguốn vốn ngân sách cấp 100%, xếp em có thành lập Ban quản lý dự án nhưng chi phí ban quản lý chỉ có lương kiêm nhiệm và văn phòng phẩm dùng cho ban quản lý. Chứng từ ra kho bạc vẫn dùng con dấu của cơ quan em. Em muốn hỏi em hạch toán dự án thì theo Quyết định hay thông tư nào a. Giờ QĐ 214 được thay thế = TT195 ạ.Và em cần mở những sổ nào ạ.
Em chỉ mới thanh toán chi phí tư vấn thôi, chuẩn bị tạm ứng cho nhà thầu, sau đó thanh toán 80% khối lượng (bao gồm tạm ứng) thì em hạch toán thế nào ạ.
Em cảm ơn nhiều
EM học kế toán doanh nghiệp nên không hiểu lắm ạ

H

hienxh2202

Trung cấp
24/9/08
101
0
16
Hà Nội
Mình đang làm cho dự án XDCB bạn có thể cho mình xin file quy trình XDCB được không? mail của mình: hienxh2202@gmail.com. Cảm ơn rất nhiều

A

anhnguyen.2611

Guest
24/11/14
2
0
1
38
Chủ yếu là bạn nắm về quy trình quản lý đầu tư xây dựng cơ bản. Bạn phải tập hợp hồ sơ, chứng từ, hồ sơ pháp lý,.... để sau này quyết toán và tiếp thanh tra, kiểm toán. Bạn cho mình email. mình sẽ chuyển cho bạn một quy trình đầu tư XDCB do mình tự rút kinh nghiệm thôi (nên sẽ cần nhiều người bổ sung).
Bác cho em xin file với nhé anhnguyen.2611@gmail.com
Cảm ơn bác nhiều!

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
anh hoanghuytu có thể gửi cho em file XDCB được không ạ
mail em là : nguyenthihuyen37@gmail.com. Sẵn tiện cho em hỏi nhờ luôn:
Cơ quan em là cơ quan hành chính sự nghiệp được nhận 1 dự án nguốn vốn ngân sách cấp 100%, xếp em có thành lập Ban quản lý dự án nhưng chi phí ban quản lý chỉ có lương kiêm nhiệm và văn phòng phẩm dùng cho ban quản lý. Chứng từ ra kho bạc vẫn dùng con dấu của cơ quan em. Em muốn hỏi em hạch toán dự án thì theo Quyết định hay thông tư nào a. Giờ QĐ 214 được thay thế = TT195 ạ.Và em cần mở những sổ nào ạ.
Em chỉ mới thanh toán chi phí tư vấn thôi, chuẩn bị tạm ứng cho nhà thầu, sau đó thanh toán 80% khối lượng (bao gồm tạm ứng) thì em hạch toán thế nào ạ.
Em cảm ơn nhiều
EM học kế toán doanh nghiệp nên không hiểu lắm ạ

Xin lỗi vì lâu nay bận con cái giờ mí vào diễn đàn được.
Cơ quan hành chính sự nghiệp vẫn thành lập BQLDA như bình thường thôi. Nếu trong quyết định thành lập BQL mà có câu "được phép dùng con dấu của cơ quan....để giao dịch" thì dùng con dấu của cơ quan đang công tác là bình thường. Chi phí ban thì không chỉ là lương kiêm nhiệm và văn phòng phẩm đâu nhé, bạn cứ theo Thông tư 10 mà làm.
Về sổ sách, không quan trọng đâu, quan trọng là tập hợp hồ sơ theo quy trình đầu tư XDCB.

K

kakeke

Guest
7/2/11
2
0
1
31
viet nam
anh chị nào có kinh nghiệm giúp em
Em mới làm kế toán ở Ban điều hành dự án, mỗi tháng GĐ Ban sẽ tạm ứng 1 khoản gọi là chi phí tại công trình như mua vật tư, CCDC, tiền ăn . . ., vậy khi chi mua vật tư, CCDC bằng số tiền giám đốc tạm ứng đó thì hạch toán ghi có 111 hay 141 ạ.

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Các bạn làm kế toán đơn vị chủ đầu tư cần làm theo 3 thông tư kèm theo này.
Thông tư 195: Hướng dẫn chế độ kế toán
Thông tư 04: Điều 4: mở tài khoản cấp 2, 3 của 241 theo các mục của điều 4
Thông tư 19: Quyết toán dự án hoàn thành: các bảng biểu

Đính kèm

• 195-2012-TT-BTC.doc
    1.5 MB · Lượt xem: 50
  • TT 04-2010-TT-BXD .doc
    735.5 KB · Lượt xem: 31
  • 19-2011TT-BTC.doc
    210 KB · Lượt xem: 34
A

anh117

Guest
19/1/10
1
0
1
dn
Mình đang làm cho dự án XDCB bạn có thể cho mình xin file quy trình XDCB được không? mail của mình:nguyetanh117@yahoo.com. Cảm ơn rất nhiều

T

Túnguyen123

Guest
9/3/15
3
0
1
35
các a chị giúp e với ạ!!
doanh thu du lịch nội địa là người nước ngoài đinh cư tại viêt nam là : 300.000.000 vnđ
doanh thu du lịch nội địa là người Việt Nam: 560.000.000 vnđ
các a chị giúp e tính :
lợi nhuận trước thuế
lợi nhuận ròng ( sau thuế)
nộp ngân sách nhà nước
e cảm ơn tấc cả các ace

T

Túnguyen123

Guest
9/3/15
3
0
1
35
các ace ơi! giúp e với ạ, e đang cần gấp
đề của e đây ạ:
các a chị giúp e với ạ!!
doanh thu du lịch nội địa là người nước ngoài đinh cư tại viêt nam là : 300.000.000 vnđ
doanh thu du lịch nội địa là người Việt Nam: 560.000.000 vnđ
các a chị giúp e tính :
lợi nhuận trước thuế
lợi nhuận ròng ( sau thuế)
nộp ngân sách nhà nước
e cảm ơn tấc cả các ace
mail:nguyenhoanghoian@gmail.com a chị nào biết gởi mail giùm cho e luôn vs ạ

Y

Yen12345

Guest
9/6/15
3
0
1
30
Vừa rồi mình có đăng ký một khóa học FIA tại SunwayHANU gồm ba môn: F1,F2,F3 với giá 10.500.000VNĐ. Khóa học bắt đầu vào tháng 7/2015 nhưng sắp tới mình không thể tham gia được. Bạn nào có nhu cầu muốn học mình sẽ nhượng lại khóa học với giá trong khoảng từ 7 triệu đến 8 triệu ( có thể thương lượng ). Bạn nào quan tâm thì liên lạc với mình qua số này nhé 01205255873 hoặc gửi mail cho mình qua mail 6.sun.of.winter.9@gmail.com. Mình tên là Hồng Anh nhé ^.^

D

DUONG TU LOAN

Guest
13/2/14
1
0
1
TP HCM
Chủ yếu là bạn nắm về quy trình quản lý đầu tư xây dựng cơ bản. Bạn phải tập hợp hồ sơ, chứng từ, hồ sơ pháp lý,.... để sau này quyết toán và tiếp thanh tra, kiểm toán. Bạn cho mình email. mình sẽ chuyển cho bạn một quy trình đầu tư XDCB do mình tự rút kinh nghiệm thôi (nên sẽ cần nhiều người bổ sung).
Bạn gửi cho mình luôn nhe. Email: duongtuloan86@gmail.com. Cám ơn bạn nhiều.

I

ilgdragon

Sơ cấp
1/3/16
3
0
1
33

bạn gửi mình với được không ạ, mình chuẩn bị làm KT BQL DA mà không có kinh nghiệm gì hết. Thanks bạn, mail minh la nguyenngacv@gmail.com

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA