Hoá đơn đầu vào bị cơ quan thuế thông báo là hoá đơn có dấu hiệu bỏ trốn thì xử lý thế nào?

• Thread starter afoolman2000
  • Ngày gửi
1

10jqka

Sơ cấp
4/4/14
14
0
1
Hà Nội
Ðề: Hoá đơn đầu vào bị cơ quan thuế thông báo là hoá đơn có dấu hiệu bỏ trốn thì xử lý thế nào?

Vấn đề này kể cũng phức tạp! Phần thiệt hại đều về phía DN, thực ra có rất nhiều trường hợp xảy ra bởi nguyên nhân bỏ trốn. Do vậy DN phải nghiên cứu tập hợp chứng từ để chứng minh DN không vi phạm ............ Nhưng để làm được điều này thì có quá nhiều vấn đề mà DN không đơn phương đi xác nhận được phải có CQ thuế, mà CQ thuế đang chỉ ra sai pham của DN thì việc xác nhận chứng minh không vi phạm .............là còn lâu và rất lâu. Được vạ thì xưng má rùi. Nếu khoản bị loại nhỏ thì điều chỉnh giảm nộp thuế khẩn trương trước khi CQ thuế vào kiểm tra tránh bị phạt quá nhiêu. Nếu khoản bị loại lớn thì ............, xác minh............nhiều thời gian tốn kém cả tiền bạc nữa,.... nói chung trường hợp này kiểu j cũng mất tiền!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vitconlonton404

Trung cấp
10/4/13
91
3
8
HCM
Ðề: Hoá đơn đầu vào bị cơ quan thuế thông báo là hoá đơn có dấu hiệu bỏ trốn thì xử lý thế nào?

Trường hợp hóa đơn mua vào trước thời điểm Bên bán bỏ trốn thì phải chứng minh có đầy đủ hóa đơn, chứng từ chứng minh việc mua hàng hóa là có thật, mua về làm gì, sản xuất hay thương mại, bán cho ai. CM được se ko bị sao cả.
Trường hợp mua trước bỏ trốn nhưng có kết luận của cơ quan điều tra là DN đó mua bán hóa đơn thì cũng bị loại luôn.
Trường hợp hóa đơn mua vào sau thời điểm Bên bán bỏ trốn thì chắc chắn 100% là bị loại ko cho khấu trừ GTGT, loại chi phí. việc ghi chép sổ sách kế toán vẫn giữ nguyên, ko thay đổi gì cả, chỉ thay đổi trên tờ khai quyết toám thuế TNDN năm hoặc tạm tính quý thôi.

Vấn đề mua phải hóa đơn bỏ trốn chủ yếu là do:
1. DN cố tình mua hóa đơn để kê vào chi phí và khấu trừ thuế.
2. DN mua hàng của nhân viên bán hàng sau đó họ xuất hóa đơn.Nhưng ko nắm rõ tình hình kinh doanh hoạt đọng của cty đó như thế nào. Nhân viên bán hàng đó bán hàng thật cho cty bạn với giá thấp hơn so với các đối tác lâu năm khác nên cty mua về do giá rẻ nhưng về hóa đơn thì lại là hóa đơn mua trôi nổi trên thị trường.
KL: Hãy tìm hiểu kỹ đối tác đặc biệt là đối tác mới trong việc cung cấp hàng hóa. Nên chọn nhà cung cấp uy tín, lâu năm tuy giá có cao hơn xíu nhưng đc cái an toàn.
Ông bà xưa có câu: Buôn có bạn, bán có phường áp dụng trong trường hợp này ko sai tí nào.

H

hanhtran0779

Guest
20/1/11
4
0
1
Bac Giang
Công ty mình có mua máy photo cũ nhưng bên bán ko xuất được hóa đơn nên bên mình đã mua khống 1 hóa đơn vào tháng 9/ 2013, nhưng hiện tại cty bán hóa đơn cho công ty mình ngừng hoạt động từ tháng 7/2014. Chi cục thuế Hà Nội có gửi công văn cho chi cuc thuế quản lý bên mình kiểm tra làm rõ. mình cũng có đầy đủ hồ sơ như: Hợp đồng, biên bản bàn giao, hóa đơn, giấy chuyển khoản. Thực tế nhà mình có máy phô tô nhưng ko đúng nhãn hiệu với máy ghi trên hóa đơn. Giờ mình phải làm thế nào các bác có kinh nghiệm về việc này giúp mình với nhình đang gáp quá 2 hom nữa phải lên gặp thuế rồi.

M

mykey

Trung cấp
17/12/06
70
1
8
Hà Nội
Bên mình cũng đang bị trong tình trạng tương tự

Bên mình có sử dụng dịch vụ thuê bảo vệ, hợp đồng ký từ 2010, tuy nhiên đến tháng 20/10/2012 thì bên bán bị cơ quan thuế KL là bỏ trốn, tuy nhiên công ty mình không biết và vẫn sử dụng dịch vụ đó đến tháng 12/2012.

Hôm qua, thuế gọi m lên và kết luận là bên m trốn thuế, gian lận thuế bị xử phạt 1 lần thuế và bị tịch thu hóa đơn, bắt buộc phải mua hóa đơn của cơ quan thuế theo thông tư 39/2014

Mình cãi là bên mình có đầy đủ hồ sơ (có photo đầy đủ hóa đơn, hợp đồng, UNC chuyển tiền, ĐN thanh toán của bên bán...) nên chỉ bị lỗi kê khai sai: truy thu số tiền thuế, phạt chậm nộp và 20% kê khai sai) nhưng thuế không chịu vẫn buộc mình tội trốn thuế: phạt 1 lần thuế và tịch thu hóa đơn.

Mình đang lo quá chẳng biết giải quyết thế nào, mong các bạn giúp đỡ

• Like
Reactions: ketoana2
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Bên mình cũng đang bị trong tình trạng tương tự

Bên mình có sử dụng dịch vụ thuê bảo vệ, hợp đồng ký từ 2010, tuy nhiên đến tháng 20/10/2012 thì bên bán bị cơ quan thuế KL là bỏ trốn, tuy nhiên công ty mình không biết và vẫn sử dụng dịch vụ đó đến tháng 12/2012.

Hôm qua, thuế gọi m lên và kết luận là bên m trốn thuế, gian lận thuế bị xử phạt 1 lần thuế và bị tịch thu hóa đơn, bắt buộc phải mua hóa đơn của cơ quan thuế theo thông tư 39/2014

Mình cãi là bên mình có đầy đủ hồ sơ (có photo đầy đủ hóa đơn, hợp đồng, UNC chuyển tiền, ĐN thanh toán của bên bán...) nên chỉ bị lỗi kê khai sai: truy thu số tiền thuế, phạt chậm nộp và 20% kê khai sai) nhưng thuế không chịu vẫn buộc mình tội trốn thuế: phạt 1 lần thuế và tịch thu hóa đơn.

Mình đang lo quá chẳng biết giải quyết thế nào, mong các bạn giúp đỡ
Phạt trốn thuế là vô lý, đó là tội hình sự
Cái này do bên bán bỏ trốn, chứ đâu phải bên mua trốn mà bảo trốn thuế
Hóa đơn không giá trị thì bị loại ra thôi, và cũng không được tịch thu hóa đơn

• Like
Reactions: thientancs and wen
H

hanhtran0779

Guest
20/1/11
4
0
1
Bac Giang
Hi hôm qua nhà mình lên gặp cán bộ thuế, bên mình bị kết luận y như của bạn mykey. Mình giải thích mới mồm cán bộ thuế vẫn ko thay đổi ý kiến và cho là: thực tế cty này có hoạt đón những hoạt động chui ko có văn phòng đại diện, và họ ko có đầu vào cho hóa đơn xuất cho bên mình nên bên mình đã vi phạm sử dụng hóa đơn ko hợp pháp. Bó tay bảo mình làm công văn giải trình bác nào có mẫu cho mình xin nhé.

H

havuha

Sơ cấp
26/5/14
21
1
3
40
Hà Nội
mình cũng gặp phải trường hợp thế này rùi nhưng là trong 1 năm, tháng trc tháng sau nên cty mình làm điều chỉnh thuế cho tờ hoá đơn đó và đi nộp khoản tiền thuế đó vào NSNN ngay; lên gặp chị quản lý thuế chị ấy còn bảo phạt truy thu gấp vài lần cơ; nên về biết điều làm chuyển khoản nộp thuế ngay! nhưng mình k hiểu là:
Hoá đơn lúc mình mua hàng bên họ xuất cho mình thì cty họ vẫn hoạt động bình thường; thời điểm xuất hoá đơn là hợp lệ sau khoảng thời gian đó cty họ k làm ăn dc bỏ trốn hoá ra mình bị vạ lây; kế toán làm sao kiểm soát dc; chỉ kiểm soát dc tại thời điểm họ xuất hoá đơn là hoạt động thui giờ thuế phải xử lý các Cty bỏ trốn kia chứ nhỉ sao lại phạt DN mình dc; lỗi do họ k quản lý chặt chẽ nên sảy ra như vậy;
Từ năm 2013 đến nay Thuế kiểm tra rất nghiêm ngặt về vấn đề hoá đơn nên nhiều DN bị truy ra nhiều hoá đơn của các năm trước bị loại lắm; DN khốn đốn trong vấn đề này.

• Like
Reactions: Gialinh07
W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
Xin chào cả nhà. em có vấn đề này xin mọi người chỉ giáo giùm.
Cụ thế: Mấy hôm trước em nhận được mail của người QLT về việc DN có hóa đơn đầu vào của Cty đã ngừng hoạt động (cty này ko kê khai hóa đơn xuất bán hàng cho bên em). Hôm nay em lên gặp anh QLT thì anh ấy bảo là về làm điều chỉnh, kê khai bổ sung thuế GTGT T5/2012 ( hóa đơn đầu vào ps T5) và làm điều chỉnh, khai bổ sung thuế TNDN năm 2012 loại chi phí và giảm thuế GTGT được khấu trừ -> PS thuế TNDN phải nộp, và phạt chậm nộp, VAT thì em ko bị phạt vì vẫn được khấu trừ)
Vđề ở đây là:
1. Giờ em làm KK bổ sung điều chỉnh thuế GTGT T5 + và điều chỉnh vào chỉ tiêu 37 trên TK thuế GTGT quý 4/2014? (từ T5/2012 đến hiện tại bên em vẫn còn được khấu trừ thuế, không có tháng nào phát sinh thuế GTGT phải nộp).?
Giờ em nhập lại toàn bộ tờ khai GTGT T5/2012(TK có kê hóa đơn vi phạm ấy) vào phần mềm 3.2.5 để kê khai bổ sung hả cả nhà?
2. Về thuế TNDN: EM chưa làm điều chỉnh cái này bao giờ, cả nhà hướng dẫn giùm em với. điền phần chi phí giảm đó vào chỉ tiêu nào( có phải (B4) trên mẫu 03/TNDN? Sau khi điều chỉnh, KHBS rồi em có phải làm lại BCTC 2012 gửi qua mạng cho CQT nữa ko?và trên phần mềm kế toán của em em phải hạch toán các bút toán điều chỉnh khi loại Cp,VAT ntn để khi in BCTC nộp lại cho CQT+ sổ sách cho đúng số liệu.
Quyết toán thuế TNDN 2014 em có phải làm gì với cái điều chỉnh này k? (vd nhừ điều chỉnh VAT T5/2012, được điền vào chỉ tiêu 37 ở kỳ Quý 3/2014 ấy?, số dư các tài khoản chuyển sang các năm thì ntn? vì TK 3334,... của em tăng lên mà). BCTC 2014 số dư đầu năm sẽ ntn?

Cả nhà cho em cáo kiến gấp với, muộn một ngày là bên em sẽ bị phạt chậm thêm ngày đó. mà giờ lãi cao lắm ạ.
EM có đọc trang này rồi, nhưng mỗi người làm một kiểu, em ko hiểu lắm. Có ai cho em một câu trả lời tường tận được không ah.

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
1- Bổ SUng GTGT
Khai điều chỉnh giảm x đồng giá trị mua vào, và y đồng thuế trên tờ khai điều chỉnh của tháng có hđ giảm
lấy y đồng khai giảm trên tờ khai hiện tại. (số lãi nộp chậm, nếu bạn còn được khấu trừ, thì xoá số lãi nộp chậm trong phần mềm, để không bị nộp thuế)
2 điều chỉnh TNDN
Ví dụ tờ khai TNDN có doanh thu 1.000, tổng giá vốn, chi phí 800, lãi 200
Bạn điều chỉnh, doanh thu 1.000, tong gia vốn chi phí 800 -x, lãi 200+x
3- BCTC diều chỉnh lại các con số đã thay đổi thuế, Chi phí
trên CDKT, TMBCTC, CDPS

Tất cả gởi qua mạng

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
Làm bổ sung thuế GTGT + TNDN theo hướng dẫn của anh thì em hiểu rồi. Và em cũng đã làm điều chỉnh GTGT + tNDN bổ sung và nộp rồi ah. Nhưng cho em hỏi, em dọc VAS 29 thì, nếu lỗi ko trọng yếu thì ko cần làm lại BCTC mà chỉ cần làm bút toán điều chỉnh của năm hiện tại 2014. EM thấy khi bóc hđ này ra thì nó ko làm ảnh hưởng nhiều đến lơi nhuận của em. chỉ khoảng 4-5%, như vậy em có phải làm lại BCTC 2012? Nếu điều chỉnh vào năm 2014 thì em làm bút tooán ntn?
Nếu phải làm lại, như anh nói điều chỉnh các con số thay đổi...em chưa hiểu lắm cụ thể ra sao hả anh?
EM cảm ơn

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
Trong BCTC 2014 số dư đầu năm sẽ ntn? vì năm 2014 chỉnh sửa cho năm 2012, đã qua 1 năm 2013. chả nhẽ làm lại BCTC 2012, 2013? Nếu điều chỉnh bút toán năm 2014 thì khi làm BCTC 2014 số dư đầu năm sẽ ntn? thuyết minh ra sao?
Thật sự là em chưa hiểu,, và chưa có lời giải đáp cho những thắc mắc đó

H

huebesao

Guest
29/6/11
36
0
6
Nha Trang
bạn nào có mẫu công văn giải trình về việc mất hoá đơn cho mình xin với, cám ơn các bạn nhé

K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
Xin chào các anh chị em trong chuyên mục.
Về vấn đề này, bên m gặp thường xuyên và có nhiều cách giải quyết xuất phát từ tâm tư ban lãnh đạo các doanh nghiệp, cách giải quyết mà bên đưa ra là :
- Nếu các bạn mua, thuê, giao dịch hàng hóa, dịch vụ thực tế, có chứng từ đầy đủ, hãy phớt lờ mọi lời cảnh báo từ quản lý thuế. vì sao vậy? Vì xét trên nguyên tắc vô tội, các bạn không có lỗi gì cả, lỗi thuộc về người bán, người bán bỏ trốn, nhà nước, cơ quan chức năng tự đi tìm, đòi lại tiền thuế và kết tội người ấy, còn các bạn không phải chứng minh bất kỳ thứ gì cả. khi cơ quan chức năng ra quyết định phạt về HĐ bỏ trốn, liên doanh liên kết với doanh nghiệp bỏ trốn, hãy nhận quyết định và khởi kiện cơ quan chức năng. Hãy cứng rắn lên, bạn không có tội thì không phải sợ gì cả.

• Like
Reactions: HO Anh Hue
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Xin chào các anh chị em trong chuyên mục.
Về vấn đề này, bên m gặp thường xuyên và có nhiều cách giải quyết xuất phát từ tâm tư ban lãnh đạo các doanh nghiệp, cách giải quyết mà bên đưa ra là :
- Nếu các bạn mua, thuê, giao dịch hàng hóa, dịch vụ thực tế, có chứng từ đầy đủ, hãy phớt lờ mọi lời cảnh báo từ quản lý thuế. vì sao vậy? Vì xét trên nguyên tắc vô tội, các bạn không có lỗi gì cả, lỗi thuộc về người bán, người bán bỏ trốn, nhà nước, cơ quan chức năng tự đi tìm, đòi lại tiền thuế và kết tội người ấy, còn các bạn không phải chứng minh bất kỳ thứ gì cả. khi cơ quan chức năng ra quyết định phạt về HĐ bỏ trốn, liên doanh liên kết với doanh nghiệp bỏ trốn, hãy nhận quyết định và khởi kiện cơ quan chức năng. Hãy cứng rắn lên, bạn không có tội thì không phải sợ gì cả.

Em nêu quy trình mua hàng háo dịch vụ bên em đi là chị đủ biết oan hay không ngay.
Không có tội thì có thể không có tôij, nhưng lổi thì chắc chắn sẽ có lổi nếu hoá đơn đó là của DN mua bán hoá đơn.
Lý luận thì yếu kém, kiến thức về luật không nhiều, hiểu biết không bao nhiêu thì đừng có xúi người khác làm bậy. Cái này không phải là cứng rắn mà là khó cải tạo.

Nếu sự thật có mua bán HHDV của DN xuất hoá đơn thì chả có ai sợ hù, và cũng không dể dàng gì chấp nhận loại trừ cả.
Em nói là bên em gặp thường xuyên, vậy thì càng công ty bỏ trốn đó là các công ty nào? mua bán HHDV gì?
Kinh nghiệm trãi qua thì chả có oan ức gì, nếu Công Ty làm ăn đàng hoàng thì chả có việc gì.
Và đây là hậu quả mà các Công Ty quen cách mua hoá đơn để lấy chi phí gặp phải, các đối tác mà họ làm ăn cũng thuộc dạng cũng không trung thực, cũng mua bán hoá đơn, cũng khống chi phí và đủ kiểu gian lận nên khó tránh được hậu quả dây chuyền. Không những thế còn tạo ra một văn hoá công ty không hay. Vào Công ty nào chuyên mua bán hoá đơn, nghe cách nói chuyện, nhìn cách nói chuyện là nhận ra ngay.

K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
Em nêu quy trình mua hàng háo dịch vụ bên em đi là chị đủ biết oan hay không ngay.
Không có tội thì có thể không có tôij, nhưng lổi thì chắc chắn sẽ có lổi nếu hoá đơn đó là của DN mua bán hoá đơn.
Lý luận thì yếu kém, kiến thức về luật không nhiều, hiểu biết không bao nhiêu thì đừng có xúi người khác làm bậy. Cái này không phải là cứng rắn mà là khó cải tạo.

Nếu sự thật có mua bán HHDV của DN xuất hoá đơn thì chả có ai sợ hù, và cũng không dể dàng gì chấp nhận loại trừ cả.
Em nói là bên em gặp thường xuyên, vậy thì càng công ty bỏ trốn đó là các công ty nào? mua bán HHDV gì?
Kinh nghiệm trãi qua thì chả có oan ức gì, nếu Công Ty làm ăn đàng hoàng thì chả có việc gì.
Và đây là hậu quả mà các Công Ty quen cách mua hoá đơn để lấy chi phí gặp phải, các đối tác mà họ làm ăn cũng thuộc dạng cũng không trung thực, cũng mua bán hoá đơn, cũng khống chi phí và đủ kiểu gian lận nên khó tránh được hậu quả dây chuyền. Không những thế còn tạo ra một văn hoá công ty không hay. Vào Công ty nào chuyên mua bán hoá đơn, nghe cách nói chuyện, nhìn cách nói chuyện là nhận ra ngay.

Rất xin lỗi chị khi tranh luận về vấn đề này, có thể sẽ có những lời lẽ gây hiểu nhầm.
trong bình luận của e có 1 đoạn Về vấn đề này, bên m gặp thường xuyên và có nhiều cách giải quyết xuất phát từ tâm tư ban lãnh đạo các doanh nghiệp. bên e không bảo vệ các doanh nghiệp như thế.
Còn về phần mua hàng hóa thực mà bị cảnh báo hóa đơn của doanh nghiệp bỏ trốn, cần loại trừ điều chỉnh và chị bảo bên mua hàng có lỗi, thì xin thưa với chị rằng : có lẽ chị đã sống trong chế độ này quá lâu và trở nên quá cầu toàn trước nó, và không theo nguyên tắc vô tội của xã hội, Bất kỳ khách hàng nào, khi đi mua bán, sử dụng hàng hóa, chỉ cần có thể nhìn, sờ thấy hàng hóa, cảm nhận được chất lượng về dịch vụ thì đều sẵn sàng thanh toán, không cần xác nhận, và không thể xác nhận nó có đăng ký với cơ quan pháp luật không, có vi phạm gì về đăng ký kinh doanh, về thuế hay không. vậy lỗi người mua nằm ở chỗ nào vậy c??
chuyện này gặp thường xuyên với hóa đơn ăn uống tiếp khách ở những năm 2010-2013, kinh tế suy thoái, các nhà đầu tư đổ xô đi mở nhà hàng, bảng kê hàng ăn uống dịp lễ tết, viết tay 3 tờ chi tiết đến từng gói đậu phộng, từng chiếc khăn lạnh , hoen ố dầu mỡ, gia vị mà vẫn bị cho là hóa đơn khống. chị chỉ giùm e cái lỗi của người đi liên hoan này cái.

Sửa lần cuối:
L

lienlucky

Guest
21/5/14
25
1
3
33
tp hcm
Xin chào cả nhà!

Thực tế thì trong quá trình HĐ, khi PS mua hàng thì DN chỉ cần nhận đủ hàng, đảm bảo chất lượng là thanh toán, vậy rất khó để kiểm soát việc bên bán có trốn thuế không, hóa đơn bên bán xuất có hợp lệ không. Thường thì khi nhận HĐ của bên bán mới, em lên trang web của thuế ktra MST thì thấy có đăng ký trên cục thuế, vậy là nhận HĐ. Vậy các anh chị cho em hỏi việc kiểm tra như em vẫn làm có đảm bảo không, và làm sao để tránh được tình huống nhận trúng HĐ k hợp pháp. Việc ktra này mình làm bằng cách nào hay phải chờ tới lúc nhận dc thông báo của CQT ạ, tại vì lúc đó mới biết thì việc giải quyết hậu quả là hơi mệt

• Like
Reactions: HO Anh Hue
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Xin chào cả nhà!

Thực tế thì trong quá trình HĐ, khi PS mua hàng thì DN chỉ cần nhận đủ hàng, đảm bảo chất lượng là thanh toán, vậy rất khó để kiểm soát việc bên bán có trốn thuế không, hóa đơn bên bán xuất có hợp lệ không. Thường thì khi nhận HĐ của bên bán mới, em lên trang web của thuế ktra MST thì thấy có đăng ký trên cục thuế, vậy là nhận HĐ. Vậy các anh chị cho em hỏi việc kiểm tra như em vẫn làm có đảm bảo không, và làm sao để tránh được tình huống nhận trúng HĐ k hợp pháp. Việc ktra này mình làm bằng cách nào hay phải chờ tới lúc nhận dc thông báo của CQT ạ, tại vì lúc đó mới biết thì việc giải quyết hậu quả là hơi mệt

Bạn chỉ cần kiễm tra như thế tại thời điểm nhận HĐ là đủ. Có thể sau 1 thời gian DN đó có thể : giải thể, bỏ trốn v.. v .. thì HĐ bạn nhận vẫn hợp pháp. Khi Thuế có thông báo: ( .. là hoá đơn có dấu hiệu bỏ trốn ... ) Thì DN nên hỏi lại Thuế: DN đó bỏ trốn ở thời điểm nào ? Cách giải quyết các HĐ ( nhận sau thời gian thông báo nếu có ) thế nào ? để xử lý cho phù hợp.

M

maimailamai

Sơ cấp
11/9/13
39
1
8
phu tho
Bạn chỉ cần kiễm tra như thế tại thời điểm nhận HĐ là đủ. Có thể sau 1 thời gian DN đó có thể : giải thể, bỏ trốn v.. v .. thì HĐ bạn nhận vẫn hợp pháp. Khi Thuế có thông báo: ( .. là hoá đơn có dấu hiệu bỏ trốn ... ) Thì DN nên hỏi lại Thuế: DN đó bỏ trốn ở thời điểm nào ? Cách giải quyết các HĐ ( nhận sau thời gian thông báo nếu có ) thế nào ? để xử lý cho phù hợp.
như cty mình thì chắc k làm nổi lien tục chỉ hđ nào lạ mới ktra thôi tại 1 tháng quá nhiều nên chả kiểm tra đk ý. giờ mới phát hiện 1 cái từ năm 2013 k biết xử lý tn đây ah

K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
cái Dấu hiệu bỏ trốn được cơ quan thuế giấu diếm, bưng bít để còn xử phạt trong khi đúng ra phải chuyển cho viện kiểm soát - lập hồ sơ gửi tòa án để đòi lại số thuế họ CƯỚP và thông báo lên thông tin đại chúng để các doanh nghiệp né tránh. đố ai lên mạng download được trọn bộ danh sách các doanh nghiệp bỏ trốn đấy. giao dịch ở thập kỷ trước, giờ bảo bỏ trốn thì tìm ông sao mà hỏi tại sao ??

• Like
Reactions: lacquan1

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA