Thủ tục đăng ký bảo hiểm lần đầu quận thanh xuân

• Thread starter alluvial
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bhxhtphn

Nhận làm dịch vụ BHXH doanh nghiệpcho các
10/9/15
12
9
8
37
Ðề: Thủ tục đăng ký bảo hiểm lần đầu quận thanh xuân

Chị ơi cho em xin bộ hồ sơ này vào mail: hong.pt18589@gmail.com với, em cảm ơn!

tớ chuyên nhân làm dịch vụ ở BHXH quận Thanh Xuân nếu bên bạn có nhu cầu alo tơ nhé đảm bảo trong vong 1 ngày là bạn có giấy hẹn trả kết quả tớ tên Thủy 01674535794

P

phúc zịt

Guest
14/10/15
3
0
1
31
cho mình hỏi về bảo hiểm xh chút ak.mình lên bảo hiểm xh quận người ta cho minhg thông tin như sau: tên đăng nhập, pass, và chữ ký số dùng thử.
giờ để đăng ký điện tử bhxh thì đăng ký như thế nào ạk
hiện tại máy hình có phần mên ts24 rùi. mà nếu có đăng ký điện tử mình xem hướng dẫn trên mạng thì ngta kêu cắm usb chữ ký số hoặc file mà bhxh quận ngta cho minh chữ ký số là một dãy số gồm 4 số. giwof đăng ký sao bạn.có bạn nào biet thì bày giúp mình

M

miss linh

Guest
28/10/15
9
0
1
39
mình lần đầu đi làm BH cho công ty ở thanh xuân có thấy yêu cầu bảng lương hay đăng ký bảng lương gì đâu. Chỉ mất có 5 lần chạy đi chạy lại sửa sai giấy tờ thôi, mỗi lần sai 01 tí, cái lão già nhất ở đấy nhìn cái mặt ghét ko chịu được, hỏi gì cũng bảo lên mạng tìm hiểu mà mình đã nói rõ là lần đầu đi làm có chỗ nào ko đúng anh chỉ luôn hộ em.Thế mà nó cứ câm như hến chắc muốn ăn phong bì đấy mà, còn lâu.

Q

qthungo

Sơ cấp
23/12/14
1
0
1
33
mình lần đầu đi làm BH cho công ty ở thanh xuân có thấy yêu cầu bảng lương hay đăng ký bảng lương gì đâu. Chỉ mất có 5 lần chạy đi chạy lại sửa sai giấy tờ thôi, mỗi lần sai 01 tí, cái lão già nhất ở đấy nhìn cái mặt ghét ko chịu được, hỏi gì cũng bảo lên mạng tìm hiểu mà mình đã nói rõ là lần đầu đi làm có chỗ nào ko đúng anh chỉ luôn hộ em.Thế mà nó cứ câm như hến chắc muốn ăn phong bì đấy mà, còn lâu.

Chị Linh ơi cho em hỏi xíu xíu với.
Anh Thuế vừa gọi bảo công ty em phải làm BHXH ngay đi (Thành lập tháng 1/2015)
Em đang thu thập các thông tin để tiện cho việc làm BHXH không phải chạy đi chạy lại nhiều:
Chị xem giúp em có chuẩn chưa giúp em:

1, Tờ khai tham gia BHXH, BHYT, BHTN Mẫu số TK1-TS (theo Quyết định 1018/QĐ-BHXH)
2, 02 ảnh màu cỡ 3 x 4 cm
3, Hướng dẫn người tham gia BHXH, BHYT kê khai tờ khai, kiểm tra, đối chiếu và ký trong tờ khai của người lao động.
4, Bản sao Quyết định thành lập hoặc Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc Giấy phép hoạt động.
5, Hai (02)Bản danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT, BHTN Mẫu D02-TS (theo Quyết định 1018/QĐ-BHXH)
6 Văn bản đăng ký phương thức đóng của đơn vị (Mẫu D01-TS theo QĐ 1111/QĐ-BHXH), kèm theo:
+ Phương án sản xuất, kinh doanh của đơn vị;
+ Phương thức trả lương cho người lao động.
7, Hợp đồng Lao Động bản sao của từng nhân viên
8, Thang bảng lương nộp lên Phòng LĐTBXH quận Thanh Xuân
Em không biết sau khi việc nộp may mắn thành công còn phát sinh gì nữa không ạ?
Chị có thể chỉ em chút kinh nghiệm không? Em cảm ơn

M

miss linh

Guest
28/10/15
9
0
1
39
Chị Linh ơi cho em hỏi xíu xíu với.
Anh Thuế vừa gọi bảo công ty em phải làm BHXH ngay đi (Thành lập tháng 1/2015)
Em đang thu thập các thông tin để tiện cho việc làm BHXH không phải chạy đi chạy lại nhiều:
Chị xem giúp em có chuẩn chưa giúp em:

1, Tờ khai tham gia BHXH, BHYT, BHTN Mẫu số TK1-TS (theo Quyết định 1018/QĐ-BHXH)
2, 02 ảnh màu cỡ 3 x 4 cm
3, Hướng dẫn người tham gia BHXH, BHYT kê khai tờ khai, kiểm tra, đối chiếu và ký trong tờ khai của người lao động.
4, Bản sao Quyết định thành lập hoặc Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc Giấy phép hoạt động.
5, Hai (02)Bản danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT, BHTN Mẫu D02-TS (theo Quyết định 1018/QĐ-BHXH)
6 Văn bản đăng ký phương thức đóng của đơn vị (Mẫu D01-TS theo QĐ 1111/QĐ-BHXH), kèm theo:
+ Phương án sản xuất, kinh doanh của đơn vị;
+ Phương thức trả lương cho người lao động.
7, Hợp đồng Lao Động bản sao của từng nhân viên
8, Thang bảng lương nộp lên Phòng LĐTBXH quận Thanh Xuân
Em không biết sau khi việc nộp may mắn thành công còn phát sinh gì nữa không ạ?
Chị có thể chỉ em chút kinh nghiệm không? Em cảm ơn

Thủ tục đơn giản lắm qthungo ạ!
1.Tờ khai tham gia BHXH, BHYT, BHTN Mẫu số TK1-TS (theo Quyết định 1018/QĐ-BHXH)
2,Bản sao Quyết định thành lập hoặc Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc Giấy phép hoạt động.
3, Hai (02)Bản danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT, BHTN Mẫu D02-TS (theo Quyết định 1018/QĐ-BHXH)
4, biên bản giải trình tại sao đóng bh chậm nữa là 0k

Nếu đóng bảo hiểm bắt đầu từ tháng đi làm bảo hiểm thì không cần hợp đồng lđ

Giờ không cần ảnh hay thủ tục giấy từ gì đâu, miễn bạn ghi chính xác các thông tin trong các mẫu đỡ chạy đi chạy lại nhiều lần là được.

M

mapnana

Guest
5/11/15
4
0
1
34
Cho mình hỏi là mẫu D01-Ts là mẫu ghi giải trình việc chậm nộp bảo hiểm đúng k?Cái này mình k biết cách ghi rõ ràng hợp lý bạn nào làm rồi cho mình xin cái mẫu ghi nội dung được k?mình cảm ơn!
Mail mình là:huongson908312@gmail.com

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Cho mình hỏi là mẫu D01-Ts là mẫu ghi giải trình việc chậm nộp bảo hiểm đúng k?Cái này mình k biết cách ghi rõ ràng hợp lý bạn nào làm rồi cho mình xin cái mẫu ghi nội dung được k?mình cảm ơn!
Mail mình là:huongson908312@gmail.com
Có vô vàn lý do mà :)
Tham khảo một cái nè:
Vì lý do: Công ty mới thành lập nên thiếu nhân sự Phòng Kế Toán, Hành Chánh Nhân Sự và cũng không có người am hiểu và thực hiện công tác tham gia BHXH
Công ty xin chịu hoàn toàn trước pháp luật về tất cả lao động làm việc tại Công ty trong thời gian mà Công ty không tham gia BHXH cho họ. Nếu sau này số lao động nêu trên có tranh chấp, kiếu nại về quyền lợi BHXH, Y tế, Thất nghiệp Công ty sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm giải quyết.

H

Huyền17

Guest
7/11/15
5
0
1
30
anh chị ơi, giúp e với ạ, đầu bài cho hết các chi phí sản xuất NVL, NC, SXC. Cho đầu kỳ cuối kỳ. Kết quả hoàn thành 200 tấn đường nhập kho,2 tấn rỉ đường theo giá trị thuần có thực hiện : 493/tấn. Đề bài yêu cầu tính tỷ trọng chi phí sản xuất rỉ đường và các chi phí sản xuất rỉ đường theo NVL, NC, SXC. Anh c giúp e với ạ.

W

Wy?nho?

Guest
19/8/16
1
0
1
31
Ac cho em hỏi bảo hiểm quận thanh xuân có yêu cầu xây dựng thang bảng lương không ạ
Cho em xin một bộ hồ sơ đầy đủ đăng ký bảo hiểm lần đầu vào mail "kimthuy.0921@gmail.com" ạ
Em cảm ơn ac nhiều

H

Hoàng Thị Thu-Tài

Guest
16/12/16
4
0
1
34
Mình mới vào làm, công ty mình cũng mới thành lập, sếp bảo mình đi đóng bảo hiểm cho nhân viên công ty mà giờ không biết cần những thủ tục gì. Các bạn giúp mình với, nếu có bộ hồ sơ đầy đủ thì cho mình xin với ạ, gửi giúp mình vào mail: thanhthu200989@gmail.com với ạ. Mình định đầu năm 2017 sẽ bắt đầu đóng. Và nếu mình đóng bảo hiểm thì mình phải mua phần mềm bảo hiểm phải không ạ, có phải đi đến cơ quan bảo hiểm nộp giấy tờ không và mua phần mềm ở đâu ạ.Cả nhà giúp mình với ạ. Cám ơn cả nhà

miameomeo12

miameomeo12

Guest
4/10/16
22
4
3
36
Ac cho em hỏi bảo hiểm quận thanh xuân có yêu cầu xây dựng thang bảng lương không ạ
Cho em xin một bộ hồ sơ đầy đủ đăng ký bảo hiểm lần đầu vào mail "kimthuy.0921@gmail.com" ạ
Em cảm ơn ac nhiều
Cái đấy quận nào cũng yêu cầu mà bạn. Đăng ký đi ko đến lúc bị thanh tra mà ko có là bị phạt đấy

miameomeo12

miameomeo12

Guest
4/10/16
22
4
3
36
Mình mới vào làm, công ty mình cũng mới thành lập, sếp bảo mình đi đóng bảo hiểm cho nhân viên công ty mà giờ không biết cần những thủ tục gì. Các bạn giúp mình với, nếu có bộ hồ sơ đầy đủ thì cho mình xin với ạ, gửi giúp mình vào mail: thanhthu200989@gmail.com với ạ. Mình định đầu năm 2017 sẽ bắt đầu đóng. Và nếu mình đóng bảo hiểm thì mình phải mua phần mềm bảo hiểm phải không ạ, có phải đi đến cơ quan bảo hiểm nộp giấy tờ không và mua phần mềm ở đâu ạ.Cả nhà giúp mình với ạ. Cám ơn cả nhà
Hiện nay thủ tục đó làm qua mạng hết rồi bạn ạ. Bên bạn chỉ cần có CKS, nộp hồ sơ xin cấp mã qua điện tử, sau khi có mã thì sẽ kê khai báo tăng luôn trên phần mềm. Bên EFY đang hỗ trợ miễn phí. Bạn tham khảo xem.
https://baohiemxahoidientu.vn/bhxh/...-hiem-xa-hoi-lan-dau-tai-ha-noi-mien-phi.html

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA