Lọc ra danh sách duy nhất từ những dữ liệu trùng?

• Thread starter cachep87
  • Ngày gửi
B

becusue

Sơ cấp
24/2/17
23
0
1
34
CÁI CHỮ XANH LÀ BÊN CỘT THÀNH TIỀN AK,MÌNH COP NHẦM,sao mình làm nó cứ báo lỗi ak

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

unregister

Cao cấp
8/4/08
293
89
28
Hà Nội
CÁI CHỮ XANH LÀ BÊN CỘT THÀNH TIỀN AK,MÌNH COP NHẦM,sao mình làm nó cứ báo lỗi ak
Hàm mình sử dụng chỉ có thế, bạn tìm hiểu cách sử dụng nó để ứng dụng cho linh hoạt theo các tình huống, tự nghĩ mà làm ra hiểu sẽ sâu hơn và nhớ lâu hơn. Mình làm đc cho bạn nhưng ko phải sẽ làm từng li từng tí, bạn muốn giỏi thi phải tự học. Các hàm Excel mình tự học chứ chả cần ai dạy cả, còn cách ứng dụng hàm vào các tình huống thì cũng tự suy ngẫm kết hợp với học hỏi người khác. Đầu tiên phải tìm ra được hướng đi thành các bước khi gặp 1 tình huống mới, sau đó sẽ tìm các hàm liên quan các bước đó để giải quyết. Mình toàn làm như vậy thôi, đôi khi giải quyết 1 tình huống ở trên web này mình lại học thêm được 1 hàm mới mà trước đó mình chả sử dụng bao giờ và cũng chả biết là có nó.

• Like
Reactions: becusue
T

Thu Van1704

Guest
5/9/14
2
0
1
TPHCM
Xin chào cả nhà.
Mình dùng chức năng có sẵn của excel đó: Data->consolidate để lọc và cộng khách hàng thân thiết sử dụng dịch vụ trong 1nam nhưng có năm thì lọc được 12 cột số lượng tương ứng cho 12thang, có năm không lọc được và báo No was data consolidated. Rất mong được cả nhà giúp đỡ, xin cám ơn rất nhiều.

T

Thu Van1704

Guest
5/9/14
2
0
1
TPHCM
Xin chào cả nhà.
Mình dùng chức năng có sẵn của excel đó: Data->consolidate để lọc và cộng khách hàng thân thiết sử dụng dịch vụ trong 1nam nhưng có năm thì lọc được 12 cột số lượng tương ứng cho 12thang, có năm không lọc được và báo No was data consolidated. Rất mong được cả nhà giúp đỡ, xin cám ơn rất nhiều.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Xin chào cả nhà.
Mình ko dùng đc chức năng đấy. Thứ 1 ko quen.
Thứ 2 ko thạo.

• Like
Reactions: Thuynguyen300394

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA