Gửi tới người dùng Efect hoặc thông thuộc về Efect

• Thread starter trandaithanght
  • Ngày gửi
T

trandaithanght

Guest
8/9/05
29
0
0
55
trandaithanght
Mình đang dùng đang dùng EFFECT, mình muốn nhận được tư vấn của các bạn:
1- Khi in hóa đơn bán hàng mình muốn biết mặt hàng nào bán giưới giá vốn ngay trên hóa đơn(Công ty mình có trên 3.000 mặt hàng, có hẳn 1 tổ viết phiếu) Mình chỉ ký duyệt phiếu thôi (Mỗi ngày mình phải ký duyệt riêng hóa đơn bán hàng cũng lên đến 200 hóa đơn)
Hiện nay mình đã lấy được tổng chênh lệch giá của từng hóa đơn phản ánh ngay trên phiếu in

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
A

ai_ki

Guest
5/1/06
7
0
0
Vietnam
trandaithanght nói:
Mình đang dùng đang dùng EFFECT, mình muốn nhận được tư vấn của các bạn:
1- Khi in hóa đơn bán hàng mình muốn biết mặt hàng nào bán giưới giá vốn ngay trên hóa đơn(Công ty mình có trên 3.000 mặt hàng, có hẳn 1 tổ viết phiếu) Mình chỉ ký duyệt phiếu thôi (Mỗi ngày mình phải ký duyệt riêng hóa đơn bán hàng cũng lên đến 200 hóa đơn)
Hiện nay mình đã lấy được tổng chênh lệch giá của từng hóa đơn phản ánh ngay trên phiếu in (Tất nhiên chỉ mình biết và hiểu thôi chứ khách hàng thì không hiểu) song như vậy vẫn chưa đáp ứng được yêu cầu thực tế vì trong 1 hóa đơn có rất nhiều mặt hàng.
Hiện tại trong nút "Xử lý trước khi in" Tôi có bổ sung
Sum ps_no1 for left(ma_tk0,3)="632" to p_gv
Nhưng để lấy được phát của tài khoản 632 thì viết thêm như thế nào?
Rất mong nhận được trợ giúp này càng sớm càng tốt(Gần tết rồi mà)
trandaithanght@yahoo.com

Cháo bác trandaithanght!

Có phải bác tính giá vốn thời điểm k? Cách so sánh giá bán và giá vốn trên từng mặt hàng trong mỗi hóa đơn chỉ thực hiện được khi bác tính giá vốn bình quân thời điểm. Nếu bác tính giá vốn bình quân gia quyền cuối tháng hoặc FIFO, LIFO thì coi như thua ...

Các bác EFFECT giúp cho bác trandaithanght một tay ...

Sửa lần cuối:
T

trandaithanght

Guest
8/9/05
29
0
0
55
trandaithanght
Hình như chẳng có ai quan tâm đến vấn đề này thì phải

Xem nhiều