Mỗi tuần một chuyên đề

đóng dấu cũ hay mới

• Thread starter hatrungTL
  • Ngày gửi
H

hatrungTL

Guest
18/6/11
10
0
0
37
Hà Nội
Công ty mình đã nhận được giấy ĐKKD vào 8/7/2011 nhưng 14/7/2011 mới nhận được dấu ĐKKD mới. Vậy hoá đơn từ ngày 8/7 mình vẫn đóng dấu cũ hay phải chờ khi nào có dấu mới để đóng ( dấu cũ công ty mình vẫn cầm, chưa nộp lại ).

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn
Mình nghĩ là vẫn sử dụng dấu cũ được chi đến khi có dấu mới nhưng không chắc chắn lắm vì thiếu 1 số thông tin xác định tính đúng đắn của việc này.
Tốt nhất nếu được thì bạn nên đợi có con đấu mới rồi viết hóa đơn. Đề nghị khách hàng đợi vài hôm, chắc là họ cũng đồng ý thôi.
good luck

H

Hoài Thương

Guest
Tiện đây mọi người cho em hỏi chút, em vừa mới nhận dọn dẹp cho 1 doanh nghiệp, sổ sách năm cũ sai be bét, giờ em muốn làm lại hết, nhưng mà tháng 6 vừa rồi doanh nghiệp đã làm thủ tục thay đổi giấy phép ĐKKD, thay luôn con dấu, vậy em phải làm sao? Giữ đống sổ sách cũ hay làm mới? mà làm mới thì làm gì còn dấu cũ mà đóng? Trả lời giúp em với nhé!

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Công ty mình đã nhận được giấy ĐKKD vào 8/7/2011 nhưng 14/7/2011 mới nhận được dấu ĐKKD mới. Vậy hoá đơn từ ngày 8/7 mình vẫn đóng dấu cũ hay phải chờ khi nào có dấu mới để đóng ( dấu cũ công ty mình vẫn cầm, chưa nộp lại ).

Mình được tư vấn là vẫn có thể sử dụng dấu cũ, vì lúc đó dấu mới chưa ra, khi nào có dấu mới thì bắt buộc phải huỷ dấu cũ, thời điểm chuyển giao này không vấn đề gì, vì nếu trường hợp thuế có kiểm tra thì mình căn cứ vào giấy chứng nhận mẫu dấu đi kèm theo dấu mới bạn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA