Thủ tục thanh quyết tóan và quy trình mua sắm hàng hóa, vật tư trang thiết bị ở đơn vị HCSN

• Thread starter SAA
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Tự Linh

Guest
8/7/07
21
0
1
41
Hà Nội
Ðề: Thủ tục thanh quyết tóan và quy trình mua sắm hàng hóa, vật tư trang thiết bị ở đơn vị HCSN

nói chung quy trình như thế là tương đối ổn rồi. tớ chỉ tham gia một ý kiến nho nhỏ là sau khi Dự trù mua sắm thì có thêm một cái Quyết định Duyệt mua hàng hoá đó của giám đốc nữa, sau đó mới đi khảo giá thì trường(3Báo giá) và làm tiếp theo...

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Tự Linh

Guest
8/7/07
21
0
1
41
Hà Nội
Ðề: Thủ tục thanh quyết tóan và quy trình mua sắm hàng hóa, vật tư trang thiết bị ở đơn vị HCSN

có ai gửi tiếp ý kiến đi cho mình thao khảo với

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city

Nếu mua hàng hóa nhỏ lẻ thì giám đốc có thể duyệt thẳng trên dự trù mua sắm để tiến hành rồi không cần phải ra quyết định. Nếu mua sắm hàng hóa giá trị lớn thì mới ra quyết định phê duyệt kinh phí thực hiện nhằm giảm tải khâu chứng từ lưu giữ đối với các bộ phận có liên quan, những thủ tục còn lại thì vẫn thực hiện theo quy định

N

Nhungvptu

Guest
15/3/15
2
0
1
Cho dù là mua sắm tài sản hay hàng hóa, chứng từ gốc bắt buộc phải có là hóa đơn.
Nhưng cho em hỏi là: những hàng hóa nào không cần hóa đơn được không ạ?
Theo như quy định:
- hàng có giá trị < 200.000đ/1mặt hàng
- hàng nông sản
(tuy nhiên không nhớ lắm quy định nào. Ac có thể giải đáp giúp em đk không. Em cảm ơn)

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường
HCSN đơn giản lắm: hàng nào gt dưới 200k không cần hóa đơn, chỉ cần phiếu thu hoặc phiếu xuất kho hay hóa đơn bán lẻ + Giấy đề nghị thanh toán của người mua (người của đơn vị nhé).
Còn chi tiết hàng ko cần hóa đơn bạn xem chi tiết luật thuế GTGT, googke rất nhiều.
Tks!

V

vân khê

Guest
25/12/14
2
0
1
29
thế thủ tục mua sắm, thanh lý tài sản cố định trong doanh nghiệp thì như thế nào???????:)

D

Dung milo

Guest
e mới làm nên cũng không biết. a chị cho e hỏi đơn vị e mua giống lúa, ngô giá trị dưới 1 tỷ e chọn phương thức chỉ định thầu e cần làm những chứng từ gì ak. a chị nào có mẫu cho e xin với ak. e cảm ơn nhiều ak.

N

nguyenlieukt20

Guest
31/5/16
4
0
1
44
Cho mình hỏi thủ tục hồ sơ cần có trong Sữa chửa xe và Mua hóa chất - Quan trắc môi trường ở đơn vị sự nghiệp cần thủ tục gì nhỉ.
Theo phương thức tự thực hiện hay phương thức đấu thầu cả nhà nhỉ
Tên gói thầu thứ nhất: Sửa chửa xe otô ;42tr
Tên gói thầu thứ 2: Mua hóa chất - pvụ Quan trắc môi trường: 150tr
Như vậy thì thủ tục mình cần làm là gì mong các tiền bối hướng dẫn dùm em, vì em mới vào nghề chưa hiểu sâu rộng
Em có nghiên cứu Luật ĐT số 43/2013 và NĐ63/2014, TT58/2016/TT-BTC but chưa thấm lắm ạ

hocsinhcabiet

hocsinhcabiet

Sơ cấp
21/6/16
16
0
1
30
chào các anh chị, bên em có làm ăn với 1 đơn vị bên tập đoàn than khoáng sản.
Bên em bán hàng hóa vật tư thiết bị cho bên họ ạ. Em thì là lính mới nên không biết cái quy trình từ lúc mua sắm đến lúc thanh toán a
Các anh chị, có ai biêt về quy trình mua sắm đến lúc thanh toán cho bên bán hàng gồm những công đoạn gì không ạ, ví dụ như bên cần mua lập yêu cầu hàng hóa cần mua rồi trình giám đốc, rồi các bên bán gửi 5 báo giá hay 3 báo giá ,,vv thì giúp em với ạ.
Nhân tiện cho em hỏi là chào hàng cạnh tranh và thầu có khác gì nhau không ạ, hợp đồng từ bao nhiêu tiền trở lên thì thầu hả các bác.

Em xin chân thành cám ơn mọi người ạ

X

xuan chipi

Guest
14/12/16
1
0
1
43
các bạn cho mình hỏi với, bên mình là cơ quan huyện ủy, bọn mình có kế hoạch sử dụng nguồn ngân sách do bên UBND huyện cấp sang để thuê một công ty tư nhân khác in ấn một số tài liệu quan trọng, hay nói cách khác, cơ quan huyện ủy là chủ đầu tư. số tiền trên 700 triệu. Mình mới về nên không biết rõ quy trình làm hồ sơ như thế nào, có phải mở gói thầu và lựa chon nhà thầu không ahh. Có ai biết hoặc đã từng làm rồi thì chỉ cho mình biết quy trình là hồ sơ với ahh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA