Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng thuế môn bài

• Thread starter thaonguyen2011
  • Ngày gửi
T

thaonguyen2011

Trung cấp
2/7/11
71
1
0
Hà Nội
mọi người ơi!
ra ngân hàng đóng thuế môn bài cho công ty luôn phải ko?
không cần qua chi cục thuế đúng ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
thuhh

thuhh

Guest
6/10/10
42
0
0
34
ninh bình
Bạn nộp tờ khai ở thuế và nộp tiền ở kho bạc nhà nước theo mẫu C1-02/NS (in ra 3 bản đem nộp)

T

thaonguyen2011

Trung cấp
2/7/11
71
1
0
Hà Nội
hình như bây giờ không nộp ở kho bạc mà nộp ở ngân hàng phải ko ah? hình như BIDV thu phải ko?

H

hanhcoi88

Guest
4/5/11
4
0
0
ha nam
các bạn ơi cho mình hỏi với ... Công ty mình chưa đóng thuế môn bài năm 2010 Mà như vậy thì mình bị nộp phạt rồi ...Mình có đọc ý kiến của hai bạn thì giờ đóng tiền thuế môn bài qua ngân hàng ? Các bạn nói rõ hơn cho mình được không cám ơn các bạn nhiều mong được sự giúp đỡ...

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
các bạn ơi cho mình hỏi với ... Công ty mình chưa đóng thuế môn bài năm 2010 Mà như vậy thì mình bị nộp phạt rồi ...Mình có đọc ý kiến của hai bạn thì giờ đóng tiền thuế môn bài qua ngân hàng ? Các bạn nói rõ hơn cho mình được không cám ơn các bạn nhiều mong được sự giúp đỡ...

Sao không ra kho bạc đóng cho nhanh, môn bài thì có 4 bậc, ra nộp tiền thì ghi cho đúng tiểu mục OK rồi, tiểu mục từ bậc 1-4 sẽ là 1801 - 1804

T

thaonguyen2011

Trung cấp
2/7/11
71
1
0
Hà Nội
ngày trước mình đi thực tập đã đóng hai lần thuế môn bài rồi,mình nhớ ngân hàng đầu tư và phat triển thu thuế cho nhà nước, những ngân hàng khác thi bg mình ko rố có thu ko?

hình như ngân sách ko thu nữa mà

N

nguyenly241086

Trung cấp
13/1/11
64
0
0
37
Bắc Ninh
Cũng ko hẳn là chỉ ngân hàng đầu tư và pt thu thuế môn bài đâu bạn ah, có thể nộp ở ngân hàng NN và PT NN mà, bạn phải hỏi CCT của bạn là họ ủy quyền cho ngân hàng nào thu, mà nộp thuế môn bài ở ngân hàng có mẫu sẵn rôi mà, mình có cần sếp ký gì đâu nhỉ ?

C

CaTinh

Trung cấp
5/12/09
72
0
6
long an
Nộp thuế qua NH:
+Bằng tiền mặt và được cấp biên lai thu nếu NH đó được KBNN ủy nhiệm thu.
+Bằng chuyển khoản ở bất cứ NH nào.
Alo đến đội TTHT hoặc phòng TTHT để được hướng dẫn trước khi thực hiện lần đầu là tốt nhất!

0

0974469068

Sơ cấp
12/11/10
14
0
0
35
Hà Nội
www.sannhac.com
Cho em hỏi là chi cục thuế đống đa thì nộp thuế môn bài vào ngân hàng nào và ở đâu anh chị ơi? hik e mới vào nghề nên không biết, mong mọi người giúp đỡ!

N

nguyenly241086

Trung cấp
13/1/11
64
0
0
37
Bắc Ninh
Ngày xưa mình làm ở dn thuộc thuế đống đa, mình nộp ở ngân hàng đầu tư số 9 tôn thât tùng và số 1 Dao duy anh, bạn có thể hỏi thêm các bác ở thuế, nhất là cái bác Dũng ở cửa số 9 ý, tư vấn hay hơn đài, gặp bác ý rất nhiệt tình mọi thắc mắc đc giải quyết nhé!

V

vuiltm

Guest
26/6/11
45
0
6
36
HN
Cho em hỏi là công ty em và công ty X đều là công ty con của công ty mẹ. Có 1 cửa hàng của cty X đã đóng thuế môn bài từ đầu năm 2011, bây giờ lại chuyển về cty em quản lý, đã bổ sung thêm trên GPĐKKD mới của cty em. Vậy bây giờ cty em có phải đóng thuế môn bài cho cửa hàng này không? Nếu có mong mọi người chỉ giúp em cách ghi chỉ tiêu vốn đăng ký, bậc môn bài ạ.
Em cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA