Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng dấu 2 lần trên hóa đơn

• Thread starter mua hoa no
  • Ngày gửi
M

mua hoa no

Trung cấp
19/9/13
106
0
0
dấu chân trên cát
A/C ơi lúc sáng em có xuất hàng bán và đóng đấu cho một hóa đơn, nhưng không có giám đốc ở đây nên không ký
Em đóng dấu treo rồi, nhưng tự nhiên bị khùng, hóa đơn đỏ chưa xé ra nhưng lại ụp thêm một con nữa chỗ thủ trưởng đơn vị trên đó. hic :wall:
Chắc phải bỏ, cho em hỏi nếu mà gửi thì người ta có chấp nhận 2 con dấu trên một hóa đơn không nhỉ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Đóng dấu 2 lần trên hóa đơn

A/C ơi lúc sáng em có xuất hàng bán và đóng đấu cho một hóa đơn, nhưng không có giám đốc ở đây nên không ký
Em đóng dấu treo rồi, nhưng tự nhiên bị khùng, hóa đơn đỏ chưa xé ra nhưng lại ụp thêm một con nữa chỗ thủ trưởng đơn vị trên đó. hic :wall:
Chắc phải bỏ, cho em hỏi nếu mà gửi thì người ta có chấp nhận 2 con dấu trên một hóa đơn không nhỉ.
Chưa giao cho khách thì gạch chéo 3 liên xóa bỏ xuất lại hóa đơn mới cho an lành bạn hiền.
Xem hướng dẫn ở TT64/2013/TT-BTC
Điều 18. Xử lý đối với hoá đơn đã lập
1. Trường hợp lập hóa đơn chưa giao cho người mua, nếu phát hiện hóa đơn lập sai, người bán gạch chéo các liên và lưu giữ số hóa đơn lập sai.

M

mua hoa no

Trung cấp
19/9/13
106
0
0
dấu chân trên cát

Em khùng thật đó, hic, định xé ra rồi nhưng đứng nói chuyện lại quên ụp tiếp.bó tay

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Trước đây mình có post lên bài viết nói về trường hợp của bạn, ban tham khảo xem nha
http://www.webketoan.vn/forum/threa...-Duong-ky-ngay-20-06-2013-ve-dong-dau-hoa-don

T

trinhbup

Sơ cấp
24/8/13
13
0
0
binh dinh

vậy cho mình hỏi nếu đưa hóa đơn rồi nhưng thu hồi lại được mình có cần hủy hóa đơn hay không vậy

T

thuhuonghitv

Sơ cấp
7/6/11
33
0
6
Thanh Xuân - Hà Nội

Nếu bạn đưa hóa đơn rùi, thu hồi lại được bạn phải làm biên bản hủy hóa đơn ký giữa 2 bên

N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Cao cấp
19/12/05
201
15
18
42
Thành phố Cần Thơ

Đã đưa hóa đơn cho khách hàng thì bạn phải lập biên bản hủy thu hồi hóa đơn huỷ ( gạch chéo hóa đơn hủy). Sao đó xuất lại hóa đơn khác cho khách hàng nha!!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

vậy cho mình hỏi nếu đưa hóa đơn rồi nhưng thu hồi lại được mình có cần hủy hóa đơn hay không vậy
Khi bạn lấy về xem như hoá đơn đó bạn hủy ko xuất , hóa đơn đó vẫn giữ nguyên nha để lưu lại, vì đã có biên bản hủy hoá đơn rùi nên hoá đơn đó ko cần gạch chéo đâu, chỉ cần kẹp vào cuốn hóa đơn tại vị trí bạn xé ra trước đây , biên bản hủy nên kẹp chung hay bỏ vào bìa riêng để theo dỏi tùy bạn.

P

pipithuan

Sơ cấp
6/11/13
16
0
0
34
ha nội

Vậy hủy đi sau này làm báo cáo TC có cần phải kê vào không ak?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Vậy hủy đi sau này làm báo cáo TC có cần phải kê vào không ak?
" báo cáo TC" là báo cáo tài chính àh ?, đối với hoá đơn hủy thì sẽ có 2 cách giải quyết tùy theo mỗi người
Cách 1: Trong bc tình hình sd hoá đơn quý (BC/26AC) bạn đưa vào cột xoá bỏ (14,15).
Cách 2: Trong bc tình hình sd hoá đơn quý (BC/26AC) bạn đưa vào cột xoá bỏ (14,15).
Trong PL01-1/GTGT vẫn kê khai vào cho đủ thứ tự hoá đơn nhưng được ghi chú là xoá bỏ

P

pipithuan

Sơ cấp
6/11/13
16
0
0
34
ha nội

Vậy ak , em chỉ sợ ảnh hưởng tơi bctc thì gay, em cảm ơn nha

J