Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng bảo hiểm khi làm cùng lúc 2 công ty

• Thread starter namtevn
  • Ngày gửi
Gabong61

Gabong61

Guest
8/9/15
2
0
1
32
hix bảo hiểm chỉ được phép đóng 1 nơi. Tớ mới rời nhà nước ko lấy được sổ đành làm mới. Luật BHXH chỉ chấp nhận 1 sổ BHXH vì nó truy theo CMND đó. Tớ thử rồi ko được đâu
Tức là vẫn phải bỏ 1 trong 2, k có cách nào làm 2 nơi được ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Bạn có thể giải thích với công ty 2 rằng bạn đang gửi đóng bảo hiểm ở công ty 1 và tiếp tục muốn gửi đóng ở đó. Bạn copy sổ bảo hiểm trình cho công ty 2 và cam kết bằng văn bản với họ việc đã tham gia bảo hiểm bắt buộc, yêu cầu công ty 2 trả tiền bảo hiểm vào lương theo thỏa thuận.[/QUOTE]
tớ đồng ý với ý kiến của bạn này. đọc xong vấn đề tớ cũng đã nghĩ tới cách này.

B

baongocduc

Guest
21/7/16
1
0
1
35
chào các bạn, tôi cũng đang gặp rắc rối như bạn. tớ cũng đang làm bên nhà nước, giờ xin dược làm công ty thứ 2, nhưng họ bất đóng bảo hiểm. giờ không biết phải làm thế nào?

Á

Ánh Nguyễn 153

Guest
19/7/16
23
0
1
30
cho em hỏi với ạ. theo điều khoản nào thì doanh nghiệp 2 phải có trách nhiệm cộng tiền bảo hiểm vào lương cho nhân viên khi nh viên đã đóng bảo hiểm ở doanh nghiệp 1 ạ. E cũng đang làm 2 doanh nghiệp và doanh nghiệp 1 đã đóng bảo hiểm cho e. e cũng muốn doanh nghiệp 2 cộng tiền ko fai đóng bảo hiểm cho e vào lương mà ko biết nói thế nào cho hợp lý. A chị giúp e với ạ.

V

vuvi2112

Guest
5/5/10
1
0
1
tp. hcm
Ðề: Đóng bảo hiểm khi làm cùng lúc 2 công ty

Bạn có thể giải thích với công ty 2 rằng bạn đang gửi đóng bảo hiểm ở công ty 1 và tiếp tục muốn gửi đóng ở đó. Bạn copy sổ bảo hiểm trình cho công ty 2 và cam kết bằng văn bản với họ việc đã tham gia bảo hiểm bắt buộc, yêu cầu công ty 2 trả tiền bảo hiểm vào lương theo thỏa thuận.
Ý kiến của bạn này là khả thi nhất đó bạn, về phần copy sổ BHXH bạn có thể vào trang sau để truy xuất thông tin: http://c13.bhxhtphcm.gov.vn/

Biết là rất trễ rồi nhưng hy vọng hỗ trợ được các bạn khác gặp tình huống tương tự

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Sắp tới đây Bảo hiểm sẽ giao lại Sổ bảo hiểm cho cá nhân người lao động giữ nên không còn phải lo vì phải đóng 2 nơi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA