Mỗi tuần một chuyên đề

Báo lỗi hoá đơn chưa thông báo phát hành. không cất được hoá đơn. Nhờ mọi người giúp đỡ.

• Thread starter applennpc
  • Ngày gửi
A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội
minh mới cài lại máy, down bản mới nhất của misa về. nhưng khi xuất hoá đơn bán hàng thì ko cất được. báo lỗi hoá đơn chưa thông báo phát hành. mình phải sửa lỗi hay làm như thế nào. chân thành cảm ơn.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ntkhiem

Sơ cấp
1/6/10
32
2
8
40
Hà Nội
Cái này là do bên MISA đã updata Nghị định 51 và thông tư 153 trên phần mềm bạn à
Để hoàn tất các thủ tục đó bạn cần làm đầy đủ các bước tại phần Nghiệp vụ/ Quản lý phát hành hóa đơn
( Lưu ý: khi khởi tạo mẫu hoá đơn, do đơn vị của bạn áp dụng hình thức đặt in, nên nhớ tích là hoá đơn đặt in nhé)
Sau đó bạn hạch toán bán hàng bình thường
Các báo cáo về tình hình sử dụng hóa đơn, bạn xem và in tại phần báo cáo/ Thuế/ Tình hình sử dụng hóa đơn
Chúc bạn thành công

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
40
Hà nội
Nhanh hơn bạn vào Hệ thống \ Tùy chọn \ Tùy chọn chung \ Nhìn sang bên phải \ Tích vào "Cho phép lập hóa đơn khi chưa thông báo phát hành"

Thế là xong roài !

N

nguyenbaolan

Guest
1/9/11
7
0
0
35
son la
chẳng cần thiết.ghi hóa đơn vào mình chưa thấy có tác dụng gì cả. ở dòng diễn giải ghi luôn hóa đơn số ... chẳng dễ kiểm tra hay sao

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
40
Hà nội
chẳng cần thiết.ghi hóa đơn vào mình chưa thấy có tác dụng gì cả. ở dòng diễn giải ghi luôn hóa đơn số ... chẳng dễ kiểm tra hay sao
Nếu không điền hóa đơn vào sau này xem hoặc in báo cáo cột số hóa đơn sẽ không hiển thị (thay vào đó là số chứng từ).
Lúc đó hơi bị mệt đó !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA