Tài liệu ôn thi công chức thuế

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức thuế

Mấy bài nh0k post là những bài nh0k thấy cần có những chỗ chú ý, chỗ nào cần nh0k cũng đã trích ro`y, hi vọng giúp được gì đó cho mọi người!!! (Đó là những bài tập trắc nghiệm của phần thuế thu nhập doanh nghiệp :p). Dưới đây là cách trình bày một bài tập thuế thu nhập doanh nghiệp tổng hợp :p
- Đầu tiên nêu các công thức tính:

Thuế TNDN phải nộp= (Thu nhập tính thuế- Phần trích lập quỹ KHCN) x Thuế suất

Thu nhập tính thuế= Thu nhập chịu thuế- (Thu nhập được miễn thuế + Các khoản lỗ được kết chuyển)

Thu nhập chịu thuế= (Doanh thu- Chi phí được trừ) + Thu nhập khác

Sau đó kê:
Doanh thu gồm:
-
-
...
Tổng doanh thu=...
Chi phí được trừ gồm:
-
-
...
Tổng chi phí được trừ=...
Thu nhập khác gồm:
-
-
...
Tông thu nhập khác=...

Sau đó thay vào công thức phía trên tính thoy :p Bài tập thuế TNDN theo nh0k không khó lắm, chỉ cần kê đúng là tính đúng thoy, muốn kê đúng chịu khó đọc thông tư =)

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: cachuahaman
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hong anh 2012

Sơ cấp
18/8/12
17
0
0
Bac Ninh

Hồ sơ phải mua bên thuế hay một bộ hồ sơ xin việc thông thường các bạn nhi?

C

caothuha305

Sơ cấp
22/7/11
17
0
0
cần thơ

Hồ sơ như bạn mua bên ngoài thôi, chỉ có mẫu đơn xin dự tuyển là theo mẫu down trên web TCT xuống thôi bạn nhé

M

maket171

Guest
29/11/09
3
0
0
37
Đà nẵng

Cảm ơn các bạn đã post những tài liệu và bài tập bổ ích :1luvu:

Mình định thi thuế ở Đà Nẵng. Mình nghe nói là phải đến tận nơi mua hồ sơ và sẽ được kèm theo 1 bộ tài liệu hay nội dung thi??? Không biết có đúng không???

C

caothuha305

Sơ cấp
22/7/11
17
0
0
cần thơ

Cảm ơn các bạn đã post những tài liệu và bài tập bổ ích :1luvu:

Mình định thi thuế ở Đà Nẵng. Mình nghe nói là phải đến tận nơi mua hồ sơ và sẽ được kèm theo 1 bộ tài liệu hay nội dung thi??? Không biết có đúng không???

Khi mình làm hồ sơ thi thuế năm 2010, không phải mua hồ sơ cũng như tài liệu tại Cục thuế nơi bạn nộp hồ sơ đâu. Nhưng bên hải quan thì có tài liệu nhé
Hơn nữa tài liệu để ôn thi thuế đã có giới hạn khá rõ ràng rồi, bạn đâu cần phải mua ngoài là j, lên mạng tải về học là ok mà

G

giangneu

Sơ cấp
18/8/12
2
0
1
33
Bac Giang

cho mình hỏi cái chứng chỉ tin học,tiếng anh ở đâu cũng dc hả?có quy định gì ko thế.

C

caothuha305

Sơ cấp
22/7/11
17
0
0
cần thơ

cho mình hỏi cái chứng chỉ tin học,tiếng anh ở đâu cũng dc hả?có quy định gì ko thế.

ở đâu cấp cũng được bạn nhé, chỉ cần đáp ứng trình độ A B theo yêu cầu thôi

O

oanhoanh25

Guest
18/8/12
2
0
0
Hà Nội

cho mình hỏi chứng chỉ tiếng anh có quy định năm cấp ko nhỉ? mình có chúng chỉ B nhưng từ năm 2008 năm 2010 có dùng đk ko hả bạn?

Q

quantrizeek

Guest
17/7/12
0
0
0
54
hanhtrinh24h.com

Sáng nay 17/8 hàng trăm nghìn thành viên Zeek phát hoảng khi không đăng nhập được vào Zeek. Theo nguồn tin của MMO thế giới thì Zeekrewards đang bị Bộ tư pháp N.C yêu cầu tạm đóng cửa khi họ điều tra.

Sáng nay sẽ có 1 cuộc họp về thông tin này lúc 10h.
Thông tin của cuộc họp sẽ cho biết thêm về nội dung này.
Tuy nhiên, việc mà tất cả Zeeklers bây giờ cần làm là hãy bình tĩnh và chờ đợi.
Hãy chia sẻ thông tin này cho tất cả các thành viên zeek.

Nguồn bài viết

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Ko bik nh0k nên giới thiệu bài tập tổng hợp về thuế TNDN hay chuyển qua làm mấy bài trắc nghiệm của thuế gtgt nhỉ :(

D

deptrai90

Sơ cấp
8/4/12
43
0
0
hà nội

kikikiki ah, bạn có nick chat yahoo ko, tở muốn hỏi bạn vai điều, cho tớ nick nhé

T

tuylipden167

Trung cấp
21/9/09
81
0
0
bà rịa vũng tàu
Ðề: Kết quả thi công chức thuế

Link Full đây (Click trực tiếp vào đường Link để Download về nha):

1. Bộ đề thi Thuế năm 2010 - 2011: http://www.mediafire.com/?vh8vbls7ax41c2l

2. Quyết định 502 của TCT về chức năng và nhiệm vụ của các phòng ban trong Cục Thuế: http://www.mediafire.com/?5z96g5pdi77jzi6

3. Bộ đề thi và đáp án thi trắc nghiệm trực tuyến: http://www.mediafire.com/?yoylh6u741pm8xl

4. Bài Tập Thuế (Có bài giải và đáp án): http://www.mediafire.com/?g61w85g6fi10uon

5. Chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của cơ quan Thuế: http://www.mediafire.com/?tocmng2y802cbam

6. Luật Quản lý Thuế: http://www.mediafire.com/?cx9ebp5s570jrxz

7. Tài liệu ôn thi Thuế : http://www.mediafire.com/?a5uwbow4v19th9l

Link mediafire tốt! Quý anh chị em download về, nếu có lỗi thông báo để mình kiểm tra. Chúc anh chị em giành được thành tích tốt!

Phần Tài liệu: Luật - Nghị Định - Thông tư về Thuế GTGT, TNCN, TNDN mọi người Search trên mạng để cập nhật những văn bản mới nhất nhé!

P/S: Mình gửi lên đây cho mọi người đều có thể download được, chứ gửi cho từng người mất công lắm. Anh chị em thông cảm dùm nhé!

Vô cùng cảm ơn anh tuanccc. Anh cho em hỏi anh thi công chức năm ngoái phải không? Anh tự ôn hay có đi học ạ. Tại em cũng đang tính tự ôn và cũng đang rất lo lắng. Thật ngại quá giờ em mới bắt tay vào công cuộc tự ôn này.

P

panhanh25

Sơ cấp
19/8/12
30
0
6
TQ

Tớ giờ cũng không bít bắt đầu từ đâu Tulipden167 ạ , thank bạn đã post bài của anh tuancc ^^ nhìn nhìu wa' loạn hết cả mắt

T

tuylipden167

Trung cấp
21/9/09
81
0
0
bà rịa vũng tàu

vui quá, tớ có đồng minh rồi. tớ rất lo, nhưng tớ với bạn cùng cố nhá. Chắc tớ sẽ bắt đầu với các luật thuế.:dogrun:

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

nh0k lại post típ vài bài trắc nghiệm về thuế thu nhập doanh nghiệp cho mọi người cùng giải ;)

Bài 11:

Công ty TNHH An Khánh trong năm đã sản xuất 50.000 sản phẩm và đã xuất bán 40.000 sản phẩm, công ty không có hàng tồn kho đầu năm. Chi phí trong năm như sau:
-Khấu hao TSCĐ 200 tr
-Chi phí vật liệu 500 tr
-Các chi phí khác phục vụ sxsp 300 tr
-Chi phí trực tiếp để tiêu thụ sản phẩm 100 tr
Tính chi phí được trừ trong năm để tính thuế TNDN.

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

nh0k lại post típ vài bài trắc nghiệm về thuế thu nhập doanh nghiệp cho mọi người cùng giải ;)

Bài 11:

Công ty TNHH An Khánh trong năm đã sản xuất 50.000 sản phẩm và đã xuất bán 40.000 sản phẩm, công ty không có hàng tồn kho đầu năm. Chi phí trong năm như sau:
-Khấu hao TSCĐ 200 tr
-Chi phí vật liệu 500 tr
-Các chi phí khác phục vụ sxsp 300 tr
-Chi phí trực tiếp để tiêu thụ sản phẩm 100 tr
Tính chi phí được trừ trong năm để tính thuế TNDN.

Mình tính thế này: tuy sản xuất 50000sp n chỉ xuất bán 40000 sp nên doanh thu tính TNCT là doanh thu bán 40000sp đó
Vì thế chi phí vật kiệu dc trừ là:40000sp*(500tr/50000sp)=400tr
Chi phí khác phục vụ sxsp là 40000sp*(300tr/50000sp)=240tr
vậy tổng chi phí được trừ là 200+400+240+100=940tr

keongot89

keongot89

Trung cấp
13/7/12
172
0
0
Huế

Mình giải thế này nha, k bik đúng k? Hihi...:p
Chi phí sx ra 50.000 sp là : 200+500+300 = 1000 (tr)
Chi phí sx và tiêu thụ 40.000 sp là : 1000*(40000/50000)+100 = 900 (tr)
Các mem góp ý kiến nha....

Bạn ak, theo mình nghĩ là khấu hao, chi phí sx chung, mua vật liệu chính hay phụ phục vụ cho sx đều đc tính vào luôn.... Chỉ có quản lý và tiêu thụ hay thuế môn bài mới tách ra thui........:p

Sửa lần cuối:
N

ngoctram123

Sơ cấp
17/8/12
19
0
0
33
Ha noi

mọi ngươi ơi, ai có chuyên để on thi thuế tiếng anh + tin học nam 2012 thì post len zum mh vs nhé! thanks nak

N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường

Mình giải thế này nha, k bik đúng k? Hihi...:p
Chi phí sx ra 50.000 sp là : 200+500+300 = 1000 (tr)
Chi phí sx và tiêu thụ 40.000 sp là : 1000*(40000/50000)+100 = 900 (tr)
Các mem góp ý kiến nha....

Bạn ak, theo mình nghĩ là khấu hao, chi phí sx chung, mua vật liệu chính hay phụ phục vụ cho sx đều đc tính vào luôn.... Chỉ có quản lý và tiêu thụ hay thuế môn bài mới tách ra thui........:p

hí hí nh0k ko có í kín :p ở bài trên chỉ có phần "Chi phí trực tiếp để tiêu thụ sản phẩm 100 tr' tách riêng thoy. ;))

Bài 12

Xác định chi phí được tính trừ để tính thuế TNDN đối với doanh nghiệp kinh doanh sau: Chi phí khấu hao TSCĐ 3 tỷ đồng; chi phí nguyên vật liệu 7 tỷ đồng; chi phí lương và dịch vụ mua ngoài khác 5 tỷ đồng; thuế xuất khẩu 0.5 tỷ, thuế gtgt đầu vào được khấu trừ 0.5 tỷ

mọi ngươi ơi, ai có chuyên để on thi thuế tiếng anh + tin học nam 2012 thì post len zum mh vs nhé! thanks nak
Kinh nghiệm tin học naz:
- Excel bik sử dụng các hàm cơ bản, lên gút gờ kím tài liệu học excel 2007
- Word 2007 thì xem từng tab home, inser, view... có những gì, rồi học thuộc lòng lun. Ví dụ: Home có: clipboard, font, para, style...

Tiếng anh:
Ít nhất cũng nên bik viết các câu điều kiện, chuyển từ chủ động sang bị động và ngược lại, cày giới từ (trong quyển 130 bài ngữ pháp của Murphy ấy), ra nhà sách kiếm sách về ngữ pháp và bài tập mà cày là okie =))

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA