Hỗ trợ cho người mới nhận việc kế toán HCSN

• Thread starter dongtd24
  • Ngày gửi
M

manh.htc_90

Sơ cấp
22/1/16
34
1
8
33
HI, từ bao đời rồi k ai giúp đỡ nữa sao. KT mới, đc gàn năm mà vẫn còn nhiều cái chưa sõi, chỉ mong gặp diễn đàn sôi động mà anh chị KT đâu hết rồi
hehe. Mềnh cũng làm gần 1 năm nhưng may có sư phụ là kế toán cũ chỉ bảo nhiệt tình nên cũng làm tàm tàm rồi. Không thì cũng căng. Kế toán doanh nghiệp thì bên ngoài nó dạy nhiều và các diễn đàn thao luận sôi nổi. Nhưng kế toán HCSN thì ôi thôi. Đặc thù từng nơi ghê gớm. Hỏi ai cugnx biết làm chỗ của họ nhưng hỏi cái của mình thì họ tịt.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kitty91

Guest
16/7/15
36
4
8
33
bạn có làm phần mềm imax ko?
mình mới làm chẳng có ai chỉ cả,đúng là tìm người để học hỏi bên hành chính sự nghiệp rất chi là khó .

• Like
Reactions: manh.htc_90
Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
toàn là tự học hỏi rồi rút kinh nghiệm. mình cũng đang phải tự bơi :(

• Like
Reactions: manh.htc_90
M

manh.htc_90

Sơ cấp
22/1/16
34
1
8
33
bạn có làm phần mềm imax ko?
mình mới làm chẳng có ai chỉ cả,đúng là tìm người để học hỏi bên hành chính sự nghiệp rất chi là khó .
có nhé. add face mình có gì thảo luận. Mình cũng mới chỉ sd đc 1 năm thôi :)

Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
có b nào sử dụng misa giúp mình với

T

Thu Trang 86

Guest
26/1/16
1
0
1
37
e cũng vừa làm quen với phần mềm IMAS 8.0. hiện tại e đang gap rac rối với cách nhập số dư đầu kỳ , mọi người giúp e với.

D

dương nguyen1603

Trung cấp
17/10/15
152
3
18
31
a chị cho e hỏi được k ạ. Có anh chị nào làm về lĩnh vực này k ạ. giúp e với ạ. E cảm ơn
Em mới nhận làm kế toán cho một tờ tạp chí, chức năng của cơ quan này là phát hành báo chí, hoạt động tạo ra doanh thu của cơ quan bao gồm 2 hoạt động chính đó là: bán tạp chí đã phát hành và quảng cáo. Hoạt động theo mô hình tự chịu lãi lỗ, . Nhưng em đang băn khoăn không rõ việc hạch toán và làm các loại báo cáo tài chính (tháng, năm), các loại sổ sách kế toán có khác gì so với doanh nghiệp kinh doanh bình thường không? và cơ quan không có đăng ký kinh doanh (chỉ có giấy phép hoạt động của cơ quan chủ quản), không có đăng ký vốn, vậy khi làm báo cáo tài chính em phải cho vốn góp của cơ quan này như thế nào cho hợp lý? Mong các anh chị hết sức giúp đỡ. Bên e hạch toán theo quyết định 19 ạ. Thanks

Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
a chị cho e hỏi được k ạ. Có anh chị nào làm về lĩnh vực này k ạ. giúp e với ạ. E cảm ơn
Em mới nhận làm kế toán cho một tờ tạp chí, chức năng của cơ quan này là phát hành báo chí, hoạt động tạo ra doanh thu của cơ quan bao gồm 2 hoạt động chính đó là: bán tạp chí đã phát hành và quảng cáo. Hoạt động theo mô hình tự chịu lãi lỗ, . Nhưng em đang băn khoăn không rõ việc hạch toán và làm các loại báo cáo tài chính (tháng, năm), các loại sổ sách kế toán có khác gì so với doanh nghiệp kinh doanh bình thường không? và cơ quan không có đăng ký kinh doanh (chỉ có giấy phép hoạt động của cơ quan chủ quản), không có đăng ký vốn, vậy khi làm báo cáo tài chính em phải cho vốn góp của cơ quan này như thế nào cho hợp lý? Mong các anh chị hết sức giúp đỡ. Bên e hạch toán theo quyết định 19 ạ. Thanks
tốt nhất em qua sở tài chính hay phòng tài chính hỏi cho rõ

P

phuongthaokt44

Guest
20/2/14
53
1
8
32
quảng bình
anh chị cho em hỏi,cơ quan em có tổ chức hội nghị, tiền nước uống mua ngoài 100k chỉ có hóa đơn bán lẻ vậy có được thanh toán, cho em hỏi câu nữa, đơn vị em có thuê xe có giám đốc đi công tác nội tỉnh, tiền thuê xe 1.000k, sẽ định khoản vào mục nào, em cảm ơn

M

manh.htc_90

Sơ cấp
22/1/16
34
1
8
33
anh chị cho em hỏi,cơ quan em có tổ chức hội nghị, tiền nước uống mua ngoài 100k chỉ có hóa đơn bán lẻ vậy có được thanh toán, cho em hỏi câu nữa, đơn vị em có thuê xe có giám đốc đi công tác nội tỉnh, tiền thuê xe 1.000k, sẽ định khoản vào mục nào, em cảm ơn
Dưới 200k hóa đơn bán lẻ đc mà :)

P

phuongthaokt44

Guest
20/2/14
53
1
8
32
quảng bình
em cảm ơn, anh cho em hỏi thêm cách thanh toán tiền đi công tác đã ứng tiền trước đó vs ạ, thiếu, thừa định khoản ntn, em cảm ơn

V

Văn Toàn_1990

Guest
16/2/16
33
2
8
33
em cảm ơn, anh cho em hỏi thêm cách thanh toán tiền đi công tác đã ứng tiền trước đó vs ạ, thiếu, thừa định khoản ntn, em cảm ơn
Bạn căn cứ vào số hóa đơn đi công tác (tiền ăn, phòng ngủ, tàu xe) để làm hoàn ứng

• Like
Reactions: phuongthaokt44
K

ketoandas

Trung cấp
31/10/13
66
26
8
hà nội
Mình nhận hỗ trợ kế toán HCSN trong việc hạch toán, lên sổ sách báo cáo quý năm nhé, các bạn có vấn đề gì có thể gửi tn cho mình hoặc add zalo mình theo số đt: 0944.412.sáu tám hai nhé. nếu bạn nào ở HN thì mình có thể hỗ trợ trực tiếp

• Like
Reactions: quynhnganpy
T

thuynt.vcu

Guest
22/4/15
1
0
1
34
Help me!
E đang làm kế toán trường học. Chỗ e phát sinh nghiệp vụ tạm ứng đi công tác cuối năm trước rồi đầu năm sau mới về thanh toán.
Khi tạm ứng ghi Nợ 312/ Có 111
Nếu bình thường thì khi hoàn ứng ghi Nợ 661/ Có 312 là xong.
Nhưng vấn đề là hết năm ngta chưa thanh toán thì lúc quyết toán năm e ko biết làm sao để thanh toán với kho bạc và làm quyết toán năm. Các a/c giúp đỡ e với! E cảm ơn!

M

Mai Anh Nguyễn YB

Guest
2/8/15
2
2
3
32
các bạn lập team từng đơn vị kt cùng hỗ trợ học hỏi nhau đi. mình làm kt trường học ở Yên bái. có anh chị, các bạn nào muốn kết bạn giúp đỡ nhau k? ở xa cũng đc, vì ở gần nhiều khi cũng khó lắm

• Like
Reactions: thuynt.vcu
N

Ngáo Ngơ Non Nớt

Guest
20/4/16
11
0
1
34
Hic.các bạn giúp mình với.đơn vị mình là HCSN có 1 trường hợp ký hợp đồng thử việc nhầm hệ số với 1 lđ có bằng cao đẳng là 2.34 ( ma theo quy đinh thì chỉ được 2.1). bên mình đã ký hợp đồng với bạn đấy được 6 tháng mới nhớ ra.bạn nào có kinh nghiệm giải quyết chỉ cho mình với và có phải truy thu không cái khoản tri thu cả tiền lương + tiền đóng BH sẽ hạch toán vào đâu cho hợp lý.

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
545
48
28
Chốn thiên đường
Bạn thêm 1 cột truy trên bảng lương. BHXH tính trên số đó tháng này nộp giảm bẳng đó. Hạch toán ngược lạ có j đâu.

D

doanthanhkt

Guest
6/4/16
24
1
3
38
- nước uống: dưới 200k có thể HD lẻ
- thuê xe: mục 6751 nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA