Quyết toán thuế TNCN năm 2011

• Thread starter nguyendung26
  • Ngày gửi
A

AndyLee26

Sơ cấp
16/3/10
15
0
0
36
Hà Nội
Các bác cho em hỏi với, hết BCTC giờ lại TNCN e sắp loạn não đến nơi rồi *đập đầu vào tường*. Tạosao khi làm quyến toán thuế trên 3.1.2 nếu không click vào ô "cá nhân ủy quyền quyết toán thay" thì không phải nộp thuế mà khi em clik vào thì nó lại nhảy số thuế phải nộp là sao ạ? :D :D :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Ðề: Quyết toán thuế TNCN năm 2011

Khi không tích vào chỉ tiểu 10 thì HTKK không tính hộ bạn nên bạn không thấy phải nộp thuế.
HTKK tính đúng đấy bạn ah,
nếu bạn thấy sai thì do bạn nhập các chỉ tiêu chưa đúng thôi.

M

maiduchoi

Sơ cấp
23/5/11
6
0
0
35
HCM

mọi người cho em hỏi thêm là nếu e tick vào ô ủy quyền quyết toán thay cho cá nhân thì ngoài tờ khai 05KK và bảng kê 05ABK thì e còn làm thêm tờ khai nào nữa ko ạ, nhân viên chỉ có thu nhập từ lương và hoa hồng tại công ty thôi ạ

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi

Làm thêm phụ lục 25 MGT nếu đến mức đóng thuế bậc 1.
Làm thêm giấy uỷ quyền quyết toán theo TT/60/2007

A

AndyLee26

Sơ cấp
16/3/10
15
0
0
36
Hà Nội
Re: Ðề: Quyết toán thuế TNCN năm 2011

Khi không tích vào chỉ tiểu 10 thì HTKK không tính hộ bạn nên bạn không thấy phải nộp thuế.
HTKK tính đúng đấy bạn ah,
nếu bạn thấy sai thì do bạn nhập các chỉ tiêu chưa đúng thôi.

Cảm ơn bác, đến hoa mắt chóng mặt vì cái này quá :wall:

Sửa lần cuối:
M

maiduchoi

Sơ cấp
23/5/11
6
0
0
35
HCM

Các anh chị cho e hỏi e đã làm bảng kê 05ABK rồi và HTKK đã tính ra số thuế phải nộp là 10tr ( e làm chẵn), trong khi đó số thuế tạm tính quý 2 là 27tr ( cty e đã nộp), quý 3 là 23 tr (cty chưa nộp ) vậy có xin cục thuế hoàn lại phần thừa đã nộp trong số 27tr, còn 23tr chưa nộp kia thì cty tự hoàn lại cho NV có đc ko ạ ? Vì cty đang kẹt tiền chưa có để đóng thuế quý 3 đc, Hay là phải nộp hết cho thuế rồi thuế tự hoàn. Và thời hạn xin hoàn thuế có đc gia hạn đến ngày 5/4 như hạn nộp báo cáo ko, mọi ng` giúp e với.
Nếu ko xin hoàn thuế mà xin khấu trừ cho kì sau thìcần làm thêm mẫu gì nữa ạ?
Em cảm ơn

Sửa lần cuối:
T

thanhhoaktqd

Sơ cấp
21/9/11
41
0
6
Hà Nội

Anh chị ơi..Nộp tờ khai thuế TNCN thì có phải gửi file mềm trước ko hay chỉ cần nộp bản in lên CQ thuế thôi ạ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA