Mỗi tuần một chuyên đề

Cách kê khai hóa đơn xuất khẩu?

• Thread starter spsco
  • Ngày gửi
S

spsco

Sơ cấp
30/11/13
3
0
0
Hà Nội
Chào các bạn,

Bên mình kinh doanh thương mại và có họat động xuất khẩu đi nước ngoài.
Mình đã mua hóa đơn xuất khẩu để viết và viết theo hướng dẫn của Thông tư số 64/2013/TT-BTC, nhưng giờ mình không biết kê khai thuế thì ghi bằng tiền Việt hay tiền USD ? Vì trong hướng dẫn ghi là:
Ví dụ: Chỉ tiêu “Cộng tiền bán hàng hoá, dịch vụ”: 10.000 USD
Phần “Số tiền viết bằng chữ”: Mười ngàn đô la Mỹ
(Người bán đồng thời ghi trên hóa đơn tỷ giá ngoại tệ với đồng Việt Nam theo tỷ giá giao dịch bình quân của thị trường ngoại tệ liên ngân hàng do Ngân hàng Nhà nước Việt Nam công bố tại thời điểm lập hóa đơn)

Các bạn giúp mình với nhé.

Đa tạ nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

spsco

Sơ cấp
30/11/13
3
0
0
Hà Nội
Ðề: Chỉ giúp mình cách kê khai hóa đơn xuất khẩu

Hic, nhiều mems vào xem mà không có cao kiến cho em với? Help me!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Chào các bạn,

Bên mình kinh doanh thương mại và có họat động xuất khẩu đi nước ngoài.
Mình đã mua hóa đơn xuất khẩu để viết và viết theo hướng dẫn của Thông tư số 64/2013/TT-BTC, nhưng giờ mình không biết kê khai thuế thì ghi bằng tiền Việt hay tiền USD ? Vì trong hướng dẫn ghi là:
Ví dụ: Chỉ tiêu “Cộng tiền bán hàng hoá, dịch vụ”: 10.000 USD
Phần “Số tiền viết bằng chữ”: Mười ngàn đô la Mỹ
(Người bán đồng thời ghi trên hóa đơn tỷ giá ngoại tệ với đồng Việt Nam theo tỷ giá giao dịch bình quân của thị trường ngoại tệ liên ngân hàng do Ngân hàng Nhà nước Việt Nam công bố tại thời điểm lập hóa đơn)

Các bạn giúp mình với nhé.

Đa tạ nhiều.

Thông tư 64/2013 chỉ hướng dẫn cách ghi hóa đơn thôi !
Kê khai thuế thì bạn ghi tất cả bằng tiền Việt (lấy trị giá ngoại tệ x tỉ giá có ghi trên hóa đơn).

S

spsco

Sơ cấp
30/11/13
3
0
0
Hà Nội

Thông tư 64/2013 chỉ hướng dẫn cách ghi hóa đơn thôi !
Kê khai thuế thì bạn ghi tất cả bằng tiền Việt (lấy trị giá ngoại tệ x tỉ giá có ghi trên hóa đơn).

Bạn VTM ơi: tức là lấy tổng tiền bán hàng x tỉ giá ghi trên hóa đơn = tiền VND -> Lấy số tiền Việt này kê khai thuế đúng không bạn?
Thanks bạn nhiều.

H

hoacodai87

Sơ cấp
17/12/13
6
0
0
Hà Nội

Bạn ơi, cho mình hỏi với, mình giờ mới làm sang phần xk nên lúng túng không hiểu gì cả. Bên mình vừa xuất khẩu trong nước và ra nước ngoài. Xk thì mình dùng hóa đơn XK. Vậy hàng tháng (quý) bạn kê khai hóa đơn xuất khẩu như thế nào, có phải kê khai cùng trên PL01-1/GTGT không

S

spsco

Sơ cấp
30/11/13
3
0
0
Hà Nội

Bạn ơi, cho mình hỏi với, mình giờ mới làm sang phần xk nên lúng túng không hiểu gì cả. Bên mình vừa xuất khẩu trong nước và ra nước ngoài. Xk thì mình dùng hóa đơn XK. Vậy hàng tháng (quý) bạn kê khai hóa đơn xuất khẩu như thế nào, có phải kê khai cùng trên PL01-1/GTGT không

Xuất khẩu thuế là 0%. Bạn kê khai vào phần hàng hóa chịu thuế suất 0%

H

hoacodai87

Sơ cấp
17/12/13
6
0
0
Hà Nội

Mình cảm ơn bạn nhiều nha

Xem nhiều