Nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN khi ko phát sinh gì??

• Thread starter missduyendang
  • Ngày gửi
N

ntduyen

Guest
28/11/05
15
0
0
41
Hà Nội
Ðề: nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN khi ko phát sinh gì??

vậy mình hiểu là không phát sinh trả lương cho nhân viên thì không phải quyết toán thuế TNCN phải không?
Cty mình không phát sinh tiền lương mà cơ quan thuế vẫn bắt nộp thế mới lạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN khi ko phát sinh gì??

vậy mình hiểu là không phát sinh trả lương cho nhân viên thì không phải quyết toán thuế TNCN phải không?
Cty mình không phát sinh tiền lương mà cơ quan thuế vẫn bắt nộp thế mới lạ.

QUYẾT TOÁN THUẾ TNCN năm phát sinh hay ko phát sinh, đơn vị vẫn phải nộp tờ khai Quyết Toán Thuế TNCN năm. ( Hàng tháng/quý ko phát sinh thì ko phải nộp.)

nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP
Ðề: Nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN khi ko phát sinh gì??

Hàng tháng/ hàng quý, nếu không ps số thuế TNCN phải nộp thì không phải nộp hs khai thuế TNCN. Riêng Quyết toán thuế TNCN, không phát sinh số thuế tncn cũng phải nộp(ngay cả khi không có chi trả thu nhập cho bất kỳ cá nhân nào, tức thang bảng lương = 0, vẫn phải nộp, nộp tờ khai trắng, các chỉ tiêu = 0).
Văn bản đã quy định rõ & có kèm theo ví dụ, tại TT 28/2011/TT-BTC hướng dẫn thi hành Luật Quản Lý Thuế số 78:
Em đọc mấy cái cũng ghi theo quý thì ko phải nộp nhưng cơ quan thuế chỗ e bắt nộp chị ạh,em thì ko cãi được với thuế rùi, nên em muốn hỏi nộp thì tờ khai kê thế nào, vì cty em có 5 nhân viên và ko ai phải nộp thuế TNCN cả lương có 3tr/ng thui àh.ghi chỉ tiêu nào và để trống chỉ tiêu nào ạh??

H

hyv

Sơ cấp
7/9/09
17
0
1
59
hà nội
Ðề: Nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN khi ko phát sinh gì??

Theo quy định không phát sinh thuế thì không phải nộp. Nếu CQT yêu cầu nộp thì bạn làm theo phần mềm 3.1.3 vào phần thuế TNCN làm biểu mẫu 02KK theo quý, chỉ tiêu 25,26,27 tùy vào hợp đồng kê khai tổng lương trả trong quý còn các chỉ tiêu khác để trống

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA