có hợp đồng lao động, có tên trên bảng lương nhưng khi làm báo cáo thuế thì ghi nhầm vào mục không c

• Thread starter lehoangoanh
  • Ngày gửi
lehoangoanh

lehoangoanh

Guest
6/7/10
40
0
6
Hà Nội
Anh chị ơi cho em hỏi:
Bạn em làm kế toán ở 1 công ty, có tên trong bảng lương, có hợp đồng lao động, nhưng khi bạn đó làm báo cáo thuế quý 4 thì lại ghi nhầm vào mục không có hợp đồng lao động. Báo cáo đó đã nộp từ tháng 1, giờ bạn ý mới phát hiện ra. Vậy bây giờ phải làm thế nào ạ? Nếu làm lại báo cáo rồi nộp thì có bị phạt nhiều khộng ạ? Nếu bạn ý chấp nhận tự nộp thuế thu nhập cá nhân thì có được không ạ? trường hợp đó thì phải hạch toán thế nào?
Mong các anh chị giúp đỡ bạn em với. Em cảm ơn các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
36
dai mo
Ðề: có hợp đồng lao động, có tên trên bảng lương nhưng khi làm báo cáo thuế thì ghi nhầm vào mục không có hợp đồng lao động

theo mình thì ko sao cả đâu ko phải nộp lại mình cũng bị trường hợp như bạn đấy mình có hỏi một chị chị ấy bảo là ko sao chỉ cần cuối năm khi bạn làm QT thuế TNCN mình làm lại cho đúng là được

G

ginkokoro

Sơ cấp
17/1/12
6
0
1
hà nội
Ðề: có hợp đồng lao động, có tên trên bảng lương nhưng khi làm báo cáo thuế thì ghi nhầm vào mục không có hợp đồng lao động

làm lại là cho vào có hdld hả bạn, hay lam lai là the nào, ban da lam chưa, vì đã nộp tờ khai quý 4.sau này thuế kiểm tra thì làm thế nào

N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
36
dai mo

không sao đâu bạn ơi tờ khai bạn nộp quí chỉ là tạm tính thôi chỉ cần cuối năm bạn làm QT thuế TNCN bạn cho vào mục cá nhân cư trú có HD lao động rồi nộp là được bạn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA