Không nộp mẫu 08/mst thông báo tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế có bị phạt không?

• Thread starter quoctrieutien
  • Ngày gửi
quoctrieutien

quoctrieutien

Sơ cấp
21/9/13
23
0
1
nơi ấy bình yên
Cả nhà cho em hỏi, không nộp mẫu 08/MST thông báo tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế có bị phạt không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thulan

Sơ cấp
13/8/06
12
0
1
40
ban me thuot
Ðề: Không nộp mẫu 08/MST thông báo tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế có bị phạt không?

Giờ bạn nộp đi , có chi cục vẫn nhận mà

A

Aki278

Guest
6/10/10
4
0
0
40
Hà Nội
Ðề: Không nộp mẫu 08/MST thông báo tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế có bị phạt không?

Các bạn cho mình hỏi là nếu công ty ko dùng đến tài khoản ngân hàng thì ko nộp mẫu 08 có bị sao ko? Tức là công ty cũng ko có hoạt động j, chỉ kê khai hàng tháng để duy trì công ty thôi.
Cảm ơn mọi người nhiều ạh.

A

Aki278

Guest
6/10/10
4
0
0
40
Hà Nội

Cảm ơn bạn nhé ^^. Mình cũng hỏi QL thuế như thế, thế là ông í quát lên bảo là cty nào mà chả có tài khoản rồi bắt nộp :(

S

sakurashaj

Trung cấp
22/4/11
110
2
18
35
hà nội

Mình tới hôm 13/1 mới nộp mà không thấy họ nói phạt nên cũng chẳng biết có phạt hay không. Chỉ biết là nộp được rồi :D

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Cả nhà cho em hỏi, không nộp mẫu 08/MST thông báo tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế có bị phạt không ạ?

Trường hợp không nộp mẫu 08/MST đúng quy định sẽ bị xử phạt theo quy định tại Điều 7 Thông tư số 166/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về hành vi chậm nộp hồ sơ đăng ký thuế, chậm thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế so với thời hạn quy định như sau:

1. Phạt cảnh cáo đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 01 ngày đến 10 ngày mà có tình tiết giảm nhẹ.

2. Phạt tiền 700.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 400.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 01 ngày đến 30 ngày (trừ trường hợp quy định tại Khoản 1 nêu trên).

3. Phạt tiền 1.400.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 800.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

a) Nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế quá thời hạn quy định trên 30 ngày.

b) Không thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế.

c) Không nộp hồ sơ đăng ký thuế nhưng không phát sinh số thuế phải nộp.

L

laluna102

Guest
20/1/14
3
0
0
43
123456789

Bác chủ top cho em xin cái yahoo hoặc số điện thoại nhé, em đang muốn hỏi bác cái này với a. Ai rảnh ghé qua site của em xem thử nhé :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
A

Aki278

Guest
6/10/10
4
0
0
40
Hà Nội

Mình tới hôm 13/1 mới nộp mà không thấy họ nói phạt nên cũng chẳng biết có phạt hay không. Chỉ biết là nộp được rồi :D
Ôi, bạn ở chi cục nào thế. Sướng vậy. Mình ra tuần trc mà họ bảo nộp phạt 700k :(

S

sakurashaj

Trung cấp
22/4/11
110
2
18
35
hà nội

Ôi, bạn ở chi cục nào thế. Sướng vậy. Mình ra tuần trc mà họ bảo nộp phạt 700k :(
Hì.chi cục thuế thanh xuân bạn ạ. Hôm đó cũng thấy mấy người đi nộp mẫu 08 nữa nhưng ko biết có phải chỉ bổ sung tk ngân hàng hay ko. Thấy một cửa vẫn nhận đều bạn ạ :)

A

Aki278

Guest
6/10/10
4
0
0
40
Hà Nội

Hì.chi cục thuế thanh xuân bạn ạ. Hôm đó cũng thấy mấy người đi nộp mẫu 08 nữa nhưng ko biết có phải chỉ bổ sung tk ngân hàng hay ko. Thấy một cửa vẫn nhận đều bạn ạ :)

Hnay mình vừa phải đi làm biên bản nộp phạt đây. Chạy long tong cả =.=

trancong12

trancong12

Guest
22/1/14
35
0
6
tu liem, ha noi

Không phạt mới là lạ đó. bọn nó sẽ phạt hành chính về vi phạm quản lý thuế.

N

ngocanh123456789

Guest
8/12/10
1
0
0
16
hanoi

Haiz,tớ mở TK ngân hàng hôm 16/01 mà quên mất đến hôm 14/02 mới đem tờ khai 08 đi nộp thì bảo bị phạt 1,4 triệu :(( hết cả lương.Chán quá.Tớ nghĩ quẩn hay về đóng TK đấy lại rồi mở TK khác rồi đem nộp tờ khai cho kịp 10 ngày.Có được không nhỉ??? Hay tK nào cũng phải nộp ( TK mở ngày 15/01 cty tớ ko phát sinh gì cả ,mới mở ra để đấy thôi)

A

Angels Kiss

Guest
8/3/14
1
0
0
34
Hải Dương

Mình hôm qua mới đi nộp cái mẫu đó , họ có nhận đó ban a

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Đấy, dn mình giờ mới nộp. Ăn chắc là dính phạt rồi nhưng mn cứ theo chủ trường với bất cứ vb gì cũng vậy: Phát hiện thiếu xót sớm bn thì xử lý sớm bấy nhiêu.

T

tnganshanh

Trung cấp
13/6/13
97
4
18
32
hung yên

Trời ,hom nay hỏi xếp bảo thôi không phải nộp,xếp menh liều tóa đi thôi ah

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Trời ,hom nay hỏi xếp bảo thôi không phải nộp,xếp menh liều tóa đi thôi ah

Ôi trời. Nếu sếp ko học chuyên ngành kt cũng còn chấp nhận đc nhưng có "tài" thế nào thì sếp phải có thói quen theo dõi và phân tích thông tin các TT, CV của BTC 1 cách thường xuyên.. Cậu nên khuyên sếp thế. Nhưng "nói khéo" vào!

T

tnganshanh

Trung cấp
13/6/13
97
4
18
32
hung yên

@xaugailaidaugau xếp bảo đằng nào chả phải bi phạt nên tà tà ,hoa hoa không biết nói gì nữa ho ho

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

Cảm ơn bạn nhé ^^. Mình cũng hỏi QL thuế như thế, thế là ông í quát lên bảo là cty nào mà chả có tài khoản rồi bắt nộp :(

vì theo quy định hóa đơn >20tr bắt buộc phải chuyển khoản thì mới được khấu trừ nên đã mở cty thì trước sau gì cũng sẽ có TK ngân hàng. nên khi nào đi mở tài khoản ngân hàng thì chị nộp luôn mẫu 08 nhé, ko là bị phạt đó :)

Haiz,tớ mở TK ngân hàng hôm 16/01 mà quên mất đến hôm 14/02 mới đem tờ khai 08 đi nộp thì bảo bị phạt 1,4 triệu :(( hết cả lương.Chán quá.Tớ nghĩ quẩn hay về đóng TK đấy lại rồi mở TK khác rồi đem nộp tờ khai cho kịp 10 ngày.Có được không nhỉ??? Hay tK nào cũng phải nộp ( TK mở ngày 15/01 cty tớ ko phát sinh gì cả ,mới mở ra để đấy thôi)

Tài khoản nào cũng phải nộp chị ạ, kể cả ko có tiền chuyển đến, đi. mẫu đó để thông báo cho cơ quan thuế là cty chị đã đăng ký tài khoản ngân hàng thôi
ngân hàng khác em ko rõ, nhưng vietcombank khi mở sẽ có 3 tờ mẫu để mình điền, 1 họ giữ, 1 gửi cho thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA