Cách điền mẫu D01B - TS và phụ lục Danh sách đề nghị

• Thread starter Truc Linh 188
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội
Ðề: Cách điền mẫu D01B - TS và phụ lục Danh sách đề nghị

Em mới đk bảo hiểm cho một nhân viên tháng 10 , giấy hẹn tháng 11 đến lấy thẻ + sổ, nhưng hôm hẹn em đến thì họ bảo chưa có *chưa in ý ạ * em gọi cho anh quản lý bảo hiểm , anh bảo làm cho anh giấy đề nghị in thẻ , mn có bt mẫu đề nghị này không , hay mình tự soạn ạ

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Em mới đk bảo hiểm cho một nhân viên tháng 10 , giấy hẹn tháng 11 đến lấy thẻ + sổ, nhưng hôm hẹn em đến thì họ bảo chưa có *chưa in ý ạ * em gọi cho anh quản lý bảo hiểm , anh bảo làm cho anh giấy đề nghị in thẻ , mn có bt mẫu đề nghị này không , hay mình tự soạn ạ
CÔNG TY TNHH
Số: 04/2012
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

M ẫu số: D01b-TS (Ban hành kèm theo QĐ số: 1111/QĐ-BHXH Ngày 25/10/2011 của BHXH Việt Nam) Tuy Hòa, ngày 18 tháng 12 năm 2012 Kính gửi : Bảo hiểm xã hội …

- Tên đơn vị: Công ty TNHH
- Mã số quản lý: TA0067A
- Địa chỉ:
Nội dung :
Đề nghị cấp thẻ BHYT năm 2013.
Lý do :
Thẻ cũ sắp hết hạn.
Hồ sơ gửi kèm :
- Danh sách lao động mẫu D02-TS
Đề nghị cơ quan bảo hiểm xã hội xem xét, giải quyết theo quy định.

Thủ trưởng đơn vị (Ký, đóng dâu và ghi rõ họ tên)

T

thangquyen11

Sơ cấp
2/8/12
13
1
0
hai phong

Mẫu đề nghị in thẻ chính là Mẫu số: DT01b-TS, không biết chỗ bạn thế nào, chứ Đơn vị quản lý bảo hiểm chỗ mình rất nhiệt tình, có vấn đề gì chưa hiểu mình thường gọi điện hỏi trực tiếp luôn, họ sẽ hướng dẫn rất cụ thể !

• Like
Reactions: Thủy BB
irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

CÔNG TY TNHH
Số: 04/2012
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

M ẫu số: D01b-TS (Ban hành kèm theo QĐ số: 1111/QĐ-BHXH Ngày 25/10/2011 của BHXH Việt Nam) Tuy Hòa, ngày 18 tháng 12 năm 2012 Kính gửi : Bảo hiểm xã hội …

- Tên đơn vị: Công ty TNHH
- Mã số quản lý: TA0067A
- Địa chỉ:
Nội dung :
Đề nghị cấp thẻ BHYT năm 2013.
Lý do :
Thẻ cũ sắp hết hạn.
Hồ sơ gửi kèm :
- Danh sách lao động mẫu D02-TS
Đề nghị cơ quan bảo hiểm xã hội xem xét, giải quyết theo quy định.

Thủ trưởng đơn vị (Ký, đóng dâu và ghi rõ họ tên)

như bạn mình lại phải làm lại mẫu D02-TS đợt trc đã nộp cho cơ quan bảo hiểm sao ?

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

như bạn mình lại phải làm lại mẫu D02-TS đợt trc đã nộp cho cơ quan bảo hiểm sao ?
in mẫu D02-TS kèm theo mẫu 01b-TS

irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

in mẫu D02-TS kèm theo mẫu 01b-TS
uhm.. trong mẫu D02 đó mình ghi ngày tháng là ngày nay mình gủi đơn đề nghị , ngay vẫn để nguyễn ngày , mà tháng trc mình nộp hồ sơ ?
CÔNG TY TNHH
Số: 04/2012 >>>> phần này mình ghi số công văn đi theo số côgn ty hả bạn

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

uhm.. trong mẫu D02 đó mình ghi ngày tháng là ngày nay mình gủi đơn đề nghị , ngay vẫn để nguyễn ngày , mà tháng trc mình nộp hồ sơ ?
CÔNG TY TNHH
Số: 04/2012 >>>> phần này mình ghi số công văn đi theo số côgn ty hả bạn

Ghi số công văn của Cty bạn

B

bhxhusa

Trung cấp
20/11/13
54
0
0
44
Mỹ

Khi báo tăng lao động thì Thẻ sẽ có trước thì thời gian in thẻ nhanh hơn thời gian in sổ:028:
Bạn có thể nhận thẻ trước để khám chữa bệnh, sổ thì nhận sau

irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

Khi báo tăng lao động thì Thẻ sẽ có trước thì thời gian in thẻ nhanh hơn thời gian in sổ:028:
Bạn có thể nhận thẻ trước để khám chữa bệnh, sổ thì nhận sau

uhm nhưng mình đến cơ quan bảo hiểm đúng ngày hẹn trả nhưng k lấy dc thẻ , họ bảo chưa in liên lạc với ng quản lý đẻ hỏi , sau khi minh hỏi thì anh ý bảo làm thế ah

V

Vân Nguyễn

Guest

uhm nhưng mình đến cơ quan bảo hiểm đúng ngày hẹn trả nhưng k lấy dc thẻ , họ bảo chưa in liên lạc với ng quản lý đẻ hỏi , sau khi minh hỏi thì anh ý bảo làm thế ah

Ủa sao kì vậy, bình thường làm hồ sơ hết thì tới ngày hẹn chỉ cầm phiếu giao nhận lên lấy chứ, sao lại cần đơn đề nghị in thẻ gì nữa nhỉ??? Công ty mình tới ngày hẹn lên lấy mà chưa có, nghĩa là họ chưa làm kịp hoặc từ phòng này chuyển xuống phòng kia chưa kịp, lúc đó chỉ cần lên phòng phụ trách Thu của công ty chờ chị đó in trực tiếp từ máy rồi lấy về luôn.

B

bhxhusa

Trung cấp
20/11/13
54
0
0
44
Mỹ

Việc in thẻ BHYT chưa đến 5 phút, và có quy định thời gian giải quyết hết nhá.
Nếu đến ngày hẹn trả mà vẫn chưa nhận được hồ sơ thì bạn có thể phản ánh trực tiếp tại cơ quan BHXH, lúc đó sẽ người giải quyết cho bạn. Bạn k cần phải đi lại quá 1 lần:028:

irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

Khổ bên mình là bảo hiểm đống đa đó , mình gọi lên cho người quản lý BH thì họ hướng dẫn mình làm như thế >*< đãng lẽ ra đó lỗi của họ , sao bắt mình làm giấy đề nghị >*< rồi mang lên sẽ có giấy hẹn khác >*<

K

kimchikt9891

Guest
2/8/13
3
0
1
việt nam

Có ai biết cách khai mẫu D01-ts ko chỉ giùm e với. Tình hình là e làm mất sổ BHXH của người lao động, lên Cơ quan bảo hiểm họ yêu cầu làm thủ tục cấp lại sổ, trong đó có mẫu D01-ts e chưa biết khai như thế nảo cả? Mẫu này đưa người lao động khai đúng ko a?

N

ngoc hoàn

Guest
9/12/14
11
0
1
31
con cach điền D01-TS thi sao ak.tai cty ty e moi thanh lap khai bai lan dau thi viet nhu the nao ak.moi nguoi ai biết chỉ e vói ak

N

Nguyễn Phương Cúc

Guest
23/12/14
17
0
1
32
Cho em hỏi khi điền mẫu D01b-TS về việc đề nghị cấp lại sổ BHXH khi lao động đã thanh toán 1 lần thì có cần danh sách kèm theo ko ạ hay mình điền tên vào mẫu D01b-TS luôn ạ, nếu cần danh sách thì mẫu như nào hả anh chị. em cảm ơn nhiều nhé.

P

phuongdiep202

Guest
5/11/15
2
0
1
33
mình đang làm gia hạn bảo hiểm cho nhân viên, các bạn biết cách điền mẫu.Giúp mình với

B

bé móm 11

Guest
8/4/15
7
0
1
32
Em đang làm mẫu D01b-ts để thay đổi nơi khám chữa bệnh ban đầu cho NLĐ. Cột Căn cứ điều chỉnh trong bảng Danh sách đề nghị, mình điền như thế nào ạ. Mọi người chỉ em với.

T

Tearanna Tran

Guest
7/11/15
17
0
1
31
mọi người cho mình hỏi xin cấp lại tờ bìa sổ BHXH thì cần những giấy tờ gì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA