Mỗi tuần một chuyên đề

Thu thêm 10% tiền thuế GTGT do không có hóa đơn đầu vào

• Thread starter maiphuong_83
  • Ngày gửi
M

maiphuong_83

Guest
8/6/06
26
0
0
40
Ha Noi
Các anh chị cho em hỏi. Cty em sản xuất phần mềm, vừa rồi cty em thu tiền lưu trữ website của cty khác với số tiền là 844.800đ bao gồm cả thuế VAT, nhưng xếp mình cứ bắt phải thu 10% nữa với lý do la cái đó không có đầu vào. Mình nói là như vậy bên họ sẽ không nghe vì họ chỉ biết đóng số tiền và số thuế tực tế bây giờ bắt họ đóng 10% họ sẽ không chịu vì họ không quan tâm 10% đấy là gì, nhưng sếp mình cữ bắt mình giải thích cho họ mình chẳng biết thế nào cả. Vì số tiền thực tế và thuế là như vậy họ chỉ biết trả đủ là được. Mình chẳng hiểu thế nào nữa mong anh chị giúp em với.
Em cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hanjun8603

hanjun8603

Đói kiến thức!
26/4/06
97
1
6
43
Tuu quan
maiphuong_83 nói:
Các anh chị cho em hỏi. Cty em sản xuất phần mềm, vừa rồi cty em thu tiền lưu trữ website của cty khác với số tiền là 844.800đ bao gồm cả thuế VAT, nhưng xếp mình cứ bắt phải thu 10% nữa với lý do la cái đó không có đầu vào. Mình nói là như vậy bên họ sẽ không nghe vì họ chỉ biết đóng số tiền và số thuế tực tế bây giờ bắt họ đóng 10% họ sẽ không chịu vì họ không quan tâm 10% đấy là gì, nhưng sếp mình cữ bắt mình giải thích cho họ mình chẳng biết thế nào cả. Vì số tiền thực tế và thuế là như vậy họ chỉ biết trả đủ là được. Mình chẳng hiểu thế nào nữa mong anh chị giúp em với.
Em cám ơn nhiều.

Trước đây mình cũng gặp trường hợp như thế này, nhưng mình làm bên lĩnh vực dịch vụ. Nhiều sếp cứ vô lý thích thu tiền khách hàng như thế nào là bảo nhân viên làm bằng được. Tổng tiền thanh toán như thế nào thì đã có thỏa thuận ngay từ đầu rồi, làm gì có lý do vì không có đầu vào mà lại thu của người ta 10% nữa. Cái này sẽ không có ai chấp nhận đâu bạn ah. Nếu sếp bạn làm được thì bảo sếp bạn giải quyết thử xem thế nào.:wall:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Do không có hóa đơn đầu vào nên sếp phải đi mua với giá 10% trên giá trị hàng mua vào (chưa thuế) đây mà.

Công ty bán hàng cho khách, xuất hóa đơn đầu ra thì công ty phải lo hóa đơn đầu vào chứ. Nhưng sếp đã thu của khách 10% tiền thuế rồi thì sao lại còn đòi thu thêm 10% nữa? Bộ sếp tính ăn chênh lệch hả? Bó tay với sếp!

Bạn chả phải giải thích gì sất vì giải thích thì đằng nào cũng sai bét. Cứ nói thẳng tưng là khách hàng không đồng ý vì quá vô lý.

maiphuong_83 nói:
Em cám ơn nhiều.

N

nguyen minh khoa

Guest
12/3/06
4
0
0
40
Duy Tan HUE
phải nhờ sếp của bạn giải thích rỏ hơn nhé .vi bút sa gà chết đó.chúc bạn thành công.:mrstraetz

M

maiphuong_83

Guest
8/6/06
26
0
0
40
Ha Noi
Cám ơn các bác nhiều nhé. Nhiều lúc bực mình với sếp quá mà chẳng biết thế nào cả các bác a.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA