Mỗi tuần một chuyên đề

Trả tiền thuế khi viết tăng giá trị mua hàng, đúng hay sai?

• Thread starter maiphuong_83
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

maiphuong_83

Guest
8/6/06
26
0
0
40
Ha Noi
Các bác cho em hỏi.
Cty em khi viết hóa đơn cho khách hàng số tiền là 2.700.000 trong đó tiền bán hàng thực tế là 950.000 đã bao gồm thuế. Nhưng khách hàng muốn viết hóa đơn với số tiền nhiều hơn so với thực tế tất cả là 2.700.000. Họ trả đầy đủ số tiền thực bao gồm TGTGT là 950.000 rồi, còn lai 1.750.000 viết tăng đó họ sẽ trả cho mình thuế GTGT và chênh lệch nói đó là chênh lệch nhưng thực tế đó là họ trả cho mình tiền thuế TNDN. Nhưng thuế TNDN mà cty phải nộp là 28% nhưng sếp em bảo viết là 20% nư vậy là đúng hay sai mong các bác trả lời thắc mắc giúp em.
Cám ơn các bác nhiều. :inlove:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
maiphuong_83 nói:
....Nhưng thuế TNDN mà cty phải nộp là 28% nhưng sếp em bảo viết là 20% nư vậy là đúng hay sai mong các bác trả lời thắc mắc giúp em.
Như vậy là sai rồi!
Lý do vì diễn đàn không khuyến khích trả lời và hướng dẫn các bạn làm các việc tương tự.
Thân,

levanton

levanton

Cao cấp
maiphuong_83 nói:
Các bác cho em hỏi.
Cty em khi viết hóa đơn cho khách hàng số tiền là 2.700.000 trong đó tiền bán hàng thực tế là 950.000 đã bao gồm thuế. Nhưng khách hàng muốn viết hóa đơn với số tiền nhiều hơn so với thực tế tất cả là 2.700.000. Họ trả đầy đủ số tiền thực bao gồm TGTGT là 950.000 rồi, còn lai 1.750.000 viết tăng đó họ sẽ trả cho mình thuế GTGT và chênh lệch nói đó là chênh lệch nhưng thực tế đó là họ trả cho mình tiền thuế TNDN. Nhưng thuế TNDN mà cty phải nộp là 28% nhưng sếp em bảo viết là 20% nư vậy là đúng hay sai mong các bác trả lời thắc mắc giúp em.

Công ty bạn là vậy là sai, không chì 28% hay 20% mà công ty bạn đã tiếp tay cho bên mua hàng hạch toán 72% hay 80% chênh lệch đó là chi phí không có thật. Bạn đừng làm vậy, rắc rối lắm

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA