Mỗi tuần một chuyên đề

Thuế suất thuế GTGT đối với các DN cùng trong khu chế xuất bán cho nhau

• Thread starter nguyen thu hang
  • Ngày gửi
N

nguyen thu hang

Guest
5/12/05
11
0
0
47
Ha noi
Chào các bạn, mình mới làm trong khu chế xuất,:wall: các bạn làm ơn cho mình hỏi, khi công ty mình xuất hóa đơn cho các công ty cùng trong khu chế xuất thì dòng thuế suất trên hóa đơn phải viết là 0% hay không viết gì( hoặc gạch chéo)?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
nguyen thu hang nói:
Chào các bạn, mình mới làm trong khu chế xuất,:wall: các bạn làm ơn cho mình hỏi, khi công ty mình xuất hóa đơn cho các công ty cùng trong khu chế xuất thì dòng thuế suất trên hóa đơn phải viết là 0% hay không viết gì( hoặc gạch chéo)?
Hàng hoá, dịch vụ của các doanh nghiệp khu Chế xuất xuất khẩu ra nước ngoài; Hàng hoá, dịch vụ của các Doanh nghiệp Chế xuất mua bán với nhau; Hàng hoá, dịch vụ của các tổ chức, cá nhân nước ngoài cung cấp cho Doanh nghiệp Chế xuất không chịu thuế GTGT.

Vì vậy, dòng thuế suất trên hóa đơn bạn gạch chéo.
Thân mến.

N

nguyen thu hang

Guest
5/12/05
11
0
0
47
Ha noi
Cảm ơn chị Song Huong rất nhiều. Em thấy kế toán bán hàng bên em xuất hóa đơn ghi thuế suất là 0% , em thấy không ổn lắm. Nhưng đọc thông tư 120 thì thấy có ghi là hàng hóa ( trừ những hàng hóa, dịch vụ phải chụi thuế suất theo quy định) xuất vào khu chế xuất thì chịu thuế suất là 0%.
Chị có thể cho em biết chị lấy ở thông tư, văn bản nào không?. Em muón đọc cụ thể hơn. Thanhks a lot.

Sửa lần cuối:
S

Song Huong

Cao cấp
nguyen thu hang nói:
Cảm ơn chị Song Huong rất nhiều. Em thấy kế toán bán hàng bên em xuất hóa đơn ghi thuế suất là 0% , em thấy không ổn lắm. Nhưng đọc thông tư 120 thì thấy có ghi là hàng hóa ( trừ những hàng hóa, dịch vụ phải chụi thuế suất theo quy định) xuất vào khu chế xuất thì chịu thuế suất là 0%.
Chị có thể cho em biết chị lấy ở thông tư, văn bản nào không?. Em muón đọc cụ thể hơn. Thanhks a lot.
Em xem ở website của Bộ Tài Chính tại
http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=1024&progid=28003&oid=21057
Thân mến.
PS: Tớ là boy chứ không phải girl đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA