Tỷ lệ (%) GTGT và tỷ lệ (%) TNDN trên mẫu kê khai thuế 07B lấy từ đâu?

• Thread starter bLang
  • Ngày gửi
B

bLang

Cao cấp
16/3/06
382
5
18
HD
Chào mấy anh chi! Quả là làm thuế vất vả quá.
Cho em hỏi một chút về mẫu 07B về kê khai thuế TNDN.
Ở cơ quan em vừa rồi có kê khai dịch vụ ôn thi, qua thuế hướng dẫn ở dòng GTGT phát sinh trong kỳ lấy TN từ dịch vụ nhân với 49%.
Ở dòng TN chịu thuế lấy tổng TN nhân với 24%
Ở dòng số thuế TNDN phải nộp lấy TN chịu thuế nhân với 28%
Cho em hỏi những tỷ lệ đó lấy từ đâu, theo VB nào để em tìm hiểu thêm.
Cám ơn anh chị nhiều
Những file đính kèm trên trang web sao em về giản nén hoài không ra.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

SLL

Cao cấp
7/11/04
208
1
18
42
HCM
Vậy bạn là Cty/DN nộp thuế khoán? hoặc là không phải kk thuế theo phương pháp khấu trừ.
Về thuế GTGT, thu nhập cho các dối tượng kinh doanh hàng hóa dịch vụ không thực hiện đầy đủ sổ sách kế toán, hoặc cá thể thì đã có văn bản Cục thuế quy định. Trước đây mình có một bản nhưng giờ đi tong rồi. Bạn lên Cục thuế xin một bản.
Chúc bạn giải quyết tốt CV!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Cơ quan bạn có hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ chịu thuế GTGT nhưng không hạch toán và không xác định được riêng chi phí, thuế GTGT đầu vào của hàng hóa, dịch vụ chịu thuế thì thuế GTGT và thuế TNDN phải nộp được xác định căn cứ vào doanh thu và tỷ lệ (%) GTGT và tỷ lệ (%) TNDN tính trên doanh thu do cơ quan thuế xác định để kê khai, nộp thuế.

bLang nói:
Cho em hỏi những tỷ lệ đó lấy từ đâu, theo VB nào để em tìm hiểu thêm.
Tỷ lệ (%) này do cục thuế tỉnh, thành phố ấn định (tùy từng địa phương) theo hướng dẫn của Tổng cục thuế. Văn bản chỉ có trong nội bộ cơ quan quản lý thuế thôi.

bLang nói:
Những file đính kèm trên trang web sao em về giản nén hoài không ra.
Bạn hãy cài chương trình Winrar và chương trình Acrobat Reader vào máy tính của mình để có thể giải nén và xem được các file gửi lên trên WKT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA