Hồ sơ hoàn thuế GTGT

• Thread starter quochung2005
  • Ngày gửi
Q

quochung2005

Trung cấp
20/10/05
99
0
16
42
DA NANG
Chào các Anh chị trong diễn đàn kế tóan, công ty minh mới mua 2 chiếu xe du lịch giá 2 chiếc 1.4 tỷ nên thuế đầu vào khá cao mình muốn hòan thuế GTGT, nhưng mình cũng mới làm lân đầu nên mọi hồ sơ mình cũng kô biết, mong các anh chị giúp mình trong trường hợp này với, gồm những hồ sơ nào,và các anh chị co thể upload lên cho mình được kô?, mình cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
quochung2005 nói:
Chào các Anh chị trong diễn đàn kế tóan, công ty minh mới mua 2 chiếu xe du lịch giá 2 chiếc 1.4 tỷ nên thuế đầu vào khá cao mình muốn hòan thuế GTGT, nhưng mình cũng mới làm lân đầu nên mọi hồ sơ mình cũng kô biết, mong các anh chị giúp mình trong trường hợp này với, gồm những hồ sơ nào,và các anh chị co thể upload lên cho mình được kô?, mình cám ơn
1- Hồ sơ hoàn thuế GTGT gồm:

- Công văn đề nghị hoàn thuế GTGT nêu rõ lý do hoàn thuế, số thuế đề nghị hoàn, thời gian hoàn (theo mẫu số 10/GTGT)
- Bảng kê khai tổng hợp số thuế phát sinh đầu ra, số thuế đầu vào được khấu trừ, số thuế đã nộp (nếu có), số thuế đầu vào lớn hơn số thuế đầu ra đề nghị hoàn lại.
- Bảng kê hàng hóa, dịch vụ mua vào, bán ra trong kỳ liên quan đến việc xác định thuế GTGT đầu vào, đầu ra (mẫu số 02/GTGT, 03/GTGT) . Riêng đối với hàng hóa, dịch vụ mua vào có sử dụng chứng từ đặc thù ghi giá thanh toán là giá đã có thuế GTGT thì sử dụng Bảng kê mẫu số 05/GTGT.

To:Quochung2005 :Bạn vào đây, ở phần hoàn thuế và phần biểu mẫu có đầy đủ cho bạn.
http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=22003&oid=20538

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Nhân đây cũng hỏi luôn cái vụ này.
Có phải là thuế GTGT của TSCĐ mua vào không được hòan thuế 1 lần mà là hòan thuế dần theo thời gian khấu hao?

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
xuantham nói:
Nhân đây cũng hỏi luôn cái vụ này.
Có phải là thuế GTGT của TSCĐ mua vào không được hòan thuế 1 lần mà là hòan thuế dần theo thời gian khấu hao?

Đối với cơ sở kinh doanh đầu tư mới đã đăng ký kinh doanh, đăng ký nộp thuế theo phương pháp khấu trừ thuế đang trong giai đoạn đầu tư, chưa đi vào hoạt động, chưa phát sinh thuế đầu ra, nếu thời gian đầu tư từ một năm trở lên được xét hoàn thuế đầu vào theo từng năm. Số thuế GTGT đầu vào của tài sản đầu tư được hoàn có giá trị lớn từ 200 triệu đồng trở lên thì được xét hoàn thuế từng quý.Thân!

Q

quochung2005

Trung cấp
20/10/05
99
0
16
42
DA NANG
Cám ơn các bạn nhiều, mình mới xem trên trang web của tỏng cục thuế thì mình thấy được công văn xin hòan thuế GTGT và Mẫu 10 GTGT và nói cũng rỏ ràng cám ơn các bạn đã giúp đở

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
Mình cũng đang tìm mẫu hoàn thuế GTGT cảm ơn Ngphuocthien nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA