Sự cố máy tính

• Thread starter daothihuong
  • Ngày gửi
Làm ơn giúp em với!!!!!!!!
Máy tính của em đang mở bình thường đột nhiên bị tắt hết các dữ liệu em đang mở. và trở về màn hình một màu xanh xanh xanh......hu......hu. Các Shortcut & Thanh takst bar đều bị mất hết. Nói túm lại là màn hình trống trơn. Em shut down đi mở lại vẫn vậy. Các IT giúp em với! :wall: Em chỉ sợ phải cài lại chương trình mà bị mất hết dữ liệu thì.......toi :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sky-blue

Guest
daothihuong nói:
Máy tính của em đang mở bình thường đột nhiên bị tắt hết các dữ liệu em đang mở. và trở về màn hình một màu xanh xanh xanh......hu......hu. Các Shortcut & Thanh takst bar đều bị mất hết. Nói túm lại là màn hình trống trơn. Em shut down đi mở lại vẫn vậy. Các IT giúp em với! :wall: Em chỉ sợ phải cài lại chương trình mà bị mất hết dữ liệu thì.......toi :wall:
- Trong các màu hiện lên trên màn hình của máy tính, màu đáng sợ nhất là màu...đen (thui) màu tiếp theo là màu...xanh, việc sửa chữa mày tính từ xa này yêu cầu người ở gần phải có chút chút...vài kiến thức về hard-soft ware, nên giúp bạn bằng cách chỉ bạn .... hãy đứng dậy, lau nước mắt và.... gọi điện thoại cho trung tâm nào bán máy tính chỗ bạn ấy, họ sẽ ...giúp bạn!
-Mình thấy dữ liệu thường lưu vào ổ đĩa D,E... , ổ đĩa C thường chỉ chứa chương trình thôi nên việc cài lại cũng dễ dàng và hy vọng là bạn không bị ....toi.

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
daothihuong nói:
Nếu mình đoán ko nhầm thì máy của bạn bị lỗi Win rồi, bây giờ chỉ còn cách là cài lại Win thôi.

và hy vọng là bạn không bị ....toi.[/QUOT
Cũng hy vọng là vậy, chứ ko thì chít mất, Toàn bộ dữ liệu KT ở trong đó, bị mất thì thật.......:wall:

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Trước hết, xin dự đoán 2 tình huống xảy ra:
- Một, bạn bị hỏng màn hình hay card màn hình. Lạy chúa, đó là may mắn nhất. Bạn chỉ cần sửa lại bằng cách vác 1 màn hình khác thay thế tạm, nếu ko ổn thì phải vác ra tiệm thay card màn hình.
- Hai, bạn bị hỏng cái nặng hơn, là mainboard hay ổ đĩa cứng. Cách nhanh nhất là tháo ổ cứng sang gắn tạm vào máy khác kiểm tra, nếu nó còn ổn, chép dữ liệu sang máy đó rồi mang về trở lại, vác tất ra tiệm để cho nó thay cái cần thay.
Cả hai cái này bạn cần biết 1 chút về phần cứng máy tính, ví dụ biết cách đổi jump ổ cứng khi mang sang máy khác, biết cách cắm nguồn và cáp cho ổ cứng....
Đừng bật tắt nhiều nhé, mang ra tiệm cho nó chắc ăn nếu bạn không tự tin.
Thân

C

ChandaT

Guest
20/8/06
10
0
0
TP.BuonMaThuot - Dak Lak
Trước khi có nghi nghờ về lỗi Win. Ban thử xem lại memory di. Ban chỉ việc gỡ Ram ra và lau chùi lại, nếu vẩn còn hiện tượng như củ thì có lẽ phải chia buồn vì bạn vì máy đã lỗi HĐH. Tuy nhiên nếu bạn không muốn không phải buồn vì mất dữ liệu vào lần sau thì bạn hãy dùng bản Backup 9.0 for win. khi đó bạn cứ yên tâm đi. Nếu HĐH có bị gì đi chăng nữa thì vẩn cứ ok sau khi Backup. Chia buồn cùng bạn nhé!

D

Dương Thị Thuý Nga

Guest
19/9/15
6
1
3
30
TP.HCM
Mình cũng bị giống bạn kèm thêm khuyến mãi là tự động chạy chương trình win luôn...
Cứu em với ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Cao Thanh Tam

Cao Thanh Tam

Trung cấp
18/6/08
68
14
8
TP.HCM
dichvucongnghe.net
Chào bạn,

Theo như mô tả của bạn thì máy đang hiện màn hình xanh có con trỏ chuột đúng không? hay là màn hình xanh chữ trắng?

Nếu có con trỏ chuột thì bạn bấm tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del chọn task manager, sau đó vào file -> new task (run), trong ô Open bạn gõ explorer.exe rồi enter, nó sẽ vào dc bên trong.
Nếu màn hình xanh chữ trắng thì khả năng lớn là do phần cứng. Bạn kiểm tra tới đây trước đi rồi mình hướng dẫn tiếp.

bạn update kết quả nha

D

Dương Thị Thuý Nga

Guest
19/9/15
6
1
3
30
TP.HCM
Chào bạn,

Theo như mô tả của bạn thì máy đang hiện màn hình xanh có con trỏ chuột đúng không? hay là màn hình xanh chữ trắng?

Nếu có con trỏ chuột thì bạn bấm tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del chọn task manager, sau đó vào file -> new task (run), trong ô Open bạn gõ explorer.exe rồi enter, nó sẽ vào dc bên trong.
Nếu màn hình xanh chữ trắng thì khả năng lớn là do phần cứng. Bạn kiểm tra tới đây trước đi rồi mình hướng dẫn tiếp.

bạn update kết quả nha

B

bongtuyet109

Guest
8/11/15
10
0
1
35
Cái này thì chịu thôi ạ hức hức

Q

quocmyit