Mỗi tuần một chuyên đề

Cam kết bao bì đóng gói sẵn hàng hóa thuế môi trường thế nào?

• Thread starter thanhhuong84
  • Ngày gửi
T

thanhhuong84

Sơ cấp
22/4/10
21
1
3
Hà Nội
Tình hình là công ty mình sản xuất hàng hóa có đóng gói bằng túi nilon ( Túi nilon do công ty mình tự sản xuất hoặc ký hợp đồng mua từ bên ngoài để đóng gói hàng hóa.)
Theo thông tư 159/2012/TT-BTC có hiệu lực tà 15/11/2012 thì bao bì đóng gói sẵn hàng hóa này của bên mình sẽ không bị tính thuế môi trường 40,000 VND/kg.
Tuy nhiên sẽ phải làm một bản cam kết đăng ký với thuế về số lượng sản xuất và đóng gói.
Mọi người ai có mẫu này cho mình xin với. Mình tìm mãi mẫu mà không có, cũng không thấy có mẫu đĩnh kèm theo thông tư 159/2012/TT-BTC. Không biết là phải theo mẫu của thuế hay do mình tự làm nữa.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhuong84

Sơ cấp
22/4/10
21
1
3
Hà Nội
Ðề: Cam kết bao bì đóng gói sẵn hàng hóa thuế môi trường thế nào?

Không có bạn nào cần form này như mình à. Đăng ký thế nào bây giờ nhỉ. Chán mấy bác thuế quá.Ra thông tư mà không có form luôn cho mọi người đăng ký là sao.

K

khvy1995

Sơ cấp
22/2/11
7
0
1
An Giang

Mình cũng đang tìm mẫu cam kết đó nhưng không thấy mẫu theo quy định.
Chắc là phải tự soạn thảo dưới hình thức 1 công văn hàng chính thôi.
Mình nghĩ chỉ cần đáp ứng đúng yêu cầu về nội dung của cam kết theo khoản b1 điều 1 của TT 159/2012/TT-BTC.
Nếu cần thiết thật chặt chẽ thì BTC đã ban hành mẫu quy định kèm theo TT này rồi.

T

thanhhuong84

Sơ cấp
22/4/10
21
1
3
Hà Nội

Có bạn nào đã làm bản cam kết này chưa. Bên mình đang không biết phải kê khai theo tháng hay theo năm. Mà đây cũng chỉ là số lwowngj theo kế hoạch. Tình hình thực tế sẽ khác xa rất nhiều . Không biết các bác thuế có yêu cầu thêm cái gì không nuax. Rắc rối quá.

Y

yennhungvt

Sơ cấp
20/5/12
9
0
1
TP ho chi minh

Bạn nào đã làm và đăng ký bảng cam kết này rồi thì cho mình xin mẫu với nha, mình cũng đang cần gấp, đến hôm nay mới biết có loại thuế này nữa đấy

Mia.acc

Mia.acc

Sơ cấp
4/9/21
7
3
3
31
Mn ai có mẫu này cho mình xin tham khảo với ạ. Mình đang cần gấp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA