Làm sao để nộp được Bản thuyết minh báo cáo tài chính qua mạng ?

• Thread starter ntkhanh
  • Ngày gửi
luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh
Nộp Thuyết minh báo cáo tài chính:- Các bạn nên làm file excel.
- Sau khi nộp xong BCTC trên mạng, bạn vào tra cứu/ tra cứu tờ khai/ chon BCTC / chỗ gửi phụ lục bạn nhấn vào đó để gửi thuyết minh nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Nộp Thuyết minh báo cáo tài chính:- Các bạn nên làm file excel.
- Sau khi nộp xong BCTC trên mạng, bạn vào tra cứu/ tra cứu tờ khai/ chon BCTC / chỗ gửi phụ lục bạn nhấn vào đó để gửi thuyết minh nhé.
file excel nộp không đọc nên mình phải đổi định dạng xps

C

Chu Thị Loan

Guest
ai cần hỗ trợ nộp thuyết minh alo mình nhé ( 0977.154.833) các bạn nộp xong BCTC rồi vào tra cứu có phần gửi kèm phụ lục các bạn tích vào đó để đính kèm TMBCTC nhé

C

Chu Thị Loan

Guest
file excel hay word đều nộp được bạn ơi,bạn nộp theo dạng đính kèm phụ lục nhé mới được,k cần đổi file thường duy

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
ai cần hỗ trợ nộp thuyết minh alo mình nhé ( 0977.154.833) các bạn nộp xong BCTC rồi vào tra cứu có phần gửi kèm phụ lục các bạn tích vào đó để đính kèm TMBCTC nhé
quyết toán thuế tncn nộp trên trang nhantokhai.gdt.gov mà sao khi kiểm tralại không thể tải về xem lại đwọc bạn nhỉ

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
file excel hay word đều nộp được bạn ơi,bạn nộp theo dạng đính kèm phụ lục nhé mới được,k cần đổi file thường duy
hì, thế mà hôm qua ngồi toát mồ hôi đó bạn, mình làm excel, thế mà khi nộp máy báo là không thuộc kiểu dạng doc, xml, sps..., nên ngồi mằm mò mãi cũng nộp đọc, giờ ngồi thoải mái lên đây

C

Chu Thị Loan

Guest
bạn tra cứu nộp thành công chưa?nếu nộp thành công rồi bạn tải về bình thường mà,Mẫu 05/kk ak bạn thường duy

N

Nguyễn bảo hà

Guest
25/3/16
1
0
1
33
Cả nhà cho mình hỏi làm theo qđ 19 thì có nộp bctc qua mạng được k?

C

Chu Thị Loan

Guest
bạn xem trong HTKK 3.3.7 có mẫu theo QĐ 19 k nhé,nếu có thì bạn làm kết xuất rồi nộp như bình thường thôi Nguyễn bảo hà

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Nếu các bạn sử dụng kế toán theo TT200 thì sẽ không phải nộp phụ lục: Bảng cân đối tài khoản, còn nếu sử dụng kế toán theo QĐ 48 thì phải nộp thêm phụ lục này.

D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn
Tổng Cục Thuế làm cái nộp phụ lục này rắc rối, sao ko làm giống như hồi mới đầu tiên kê khai qua mạng nhỉ !?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Tổng Cục Thuế làm cái nộp phụ lục này rắc rối, sao ko làm giống như hồi mới đầu tiên kê khai qua mạng nhỉ !?
Mình cũng thắc mắc vậy, rõ rắc rối, nhưng chắc sau sẽ cho chuyển hết thành 1 kiểu là xml thôi!

H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
ANh chị cho e hỏi. Sao e nộp THuyết minh BCTC lại bị trả kết quả về là "Đã có kết quả từ cơ quan thuế, Không chấp nhận" nhỉ.
Em phải làm sao ạ

G

gio123

Guest
30/3/16
4
0
1
31
G

gio123

Guest
30/3/16
4
0
1
31
ANh chị cho e hỏi. Sao e nộp THuyết minh BCTC lại bị trả kết quả về là "Đã có kết quả từ cơ quan thuế, Không chấp nhận" nhỉ.
Em phải làm sao ạ
Mình làm file excel mà ko biết làm sao nộp được đây
quyết toán thuế tncn nộp trên trang nhantokhai.gdt.gov mà sao khi kiểm tralại không thể tải về xem lại đwọc bạn nhỉ
bạn gọi lên đội hỗ trợ của tổng cục thuế thử xem họ có teamview hỗ trợ đấy:
Nhóm hỗ trợ Thuế điện tử - Tổng cục thuế0437689679 Ext: 2180, 2181, 2182, 2183nhomhttdt@gdt.gov.vn
[TBODY] [/TBODY]
https://nopthue.gdt.gov.vn/epay_nnt//hotro/index.jsp
em đã nộp đc bộ bctc, giờ em nộp bảng thuyết minh báo cáo tài chính ở chỗ phụ lục nữa nhưng sao ko nộp đc vậy ạ, a/c nào biết chỉ e với ạ

G

gio123

Guest
30/3/16
4
0
1
31
em đã nộp đc bộ bctc, giờ em nộp bảng thuyết minh báo cáo tài chính ở chỗ phụ lục nữa nhưng sao ko nộp đc vậy ạ, a/c nào biết chỉ e với ạ.

G

gio123

Guest
30/3/16
4
0
1
31
bạn cho mình hỏi với, mình nộp bảng word nhưng sao lại ko nộp đc vậy bạn. Cứ báo lỗi là hồ sơ ko có chữ ký điện tử

P

phanlexuan

Guest
12/2/14
1
0
1
39
HN
Mình cũng vào chỗ nộp phụ lục để tải TMBCTC nhưng trang web không hiện lên ô để tải file,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA