Làm sao để nộp được Bản thuyết minh báo cáo tài chính qua mạng ?

• Thread starter ntkhanh
  • Ngày gửi
N

ntkhanh

Trung cấp
8/11/04
67
3
8
Quận 4, TP.HCM
Mình không biết nộp Bản thuyết minh báo cáo tài chính qua “kê khai thuế qua mạng” như thế nào, mình không biết vô chỗ nào để nộp, bản thuyết minh báo cáo tài chính của mình làm bằng WORD không biết có nộp đc qua mạng không nữa ? có ai đã nộp được rồi chỉ cho mình với ! Thanks nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dtkhang

Sơ cấp
Ðề: Làm sao để nộp được Bản thuyết minh báo cáo tài chính qua mạng ?

Mình không biết nộp Bản thuyết minh báo cáo tài chính qua “kê khai thuế qua mạng” như thế nào, mình không biết vô chỗ nào để nộp, bản thuyết minh báo cáo tài chính của mình làm bằng WORD không biết có nộp đc qua mạng không nữa ? có ai đã nộp được rồi chỉ cho mình với ! Thanks nhiều.

Bạn gửi Báo cáo tài chính trước; sau khi gửi thành công, ở dòng xem thông tin về việc gửi báo cáo đó, bạn bấm vào chỗ màu xanh đề "Phụ lục". Sau đó bạn chọn loại Phụ lục cần gửi... (Từ trước đến nay mình mới gửi Phụ lục là file Excel). Chúc bạn thành công!

Q

quocviet200425

Trung cấp
19/11/13
139
1
0
38
biên hoà, đồng nai

ủa e tưởng chỉ nộp quyết toán thuế tncn, tndn voi bctc thui chu??? sao lai nộp cả thuyết minh qua mạng nũa ah??

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

TMBCTC có thể làm bằng word (.doc) gửi được dạng phụ lục nhé

V

Vân Nguyễn

Guest

Bạn gửi Báo cáo tài chính trước; sau khi gửi thành công, ở dòng xem thông tin về việc gửi báo cáo đó, bạn bấm vào chỗ màu xanh đề "Phụ lục". Sau đó bạn chọn loại Phụ lục cần gửi... (Từ trước đến nay mình mới gửi Phụ lục là file Excel). Chúc bạn thành công!

Bạn nộp theo hường dẫn của bạn dtkhang là được nhé.
Thuyết minh báo cáo tài chính bằng word hay excel đều được cả.

T

thinh7983

Guest
26/12/13
43
4
8
TP HCM
mình nộp báo cáo tài chính bằng xml. còn thuyết mình bằng excel, mình không biết làm thế nào để upploawd file lên để nộp, cả nhà chỉ mình với,.

K

kilkil2605

Guest
20/9/13
18
2
3
Quang ngai
mình nộp báo cáo tài chính bằng xml. còn thuyết mình bằng excel, mình không biết làm thế nào để upploawd file lên để nộp, cả nhà chỉ mình với,.
bạn kết xuất ra file xml rồi vào ký nộp như bình thường nộp báo cáo thếu hồi xưa thay vì PDF thì nay mình nọp xml thôi! muốn đọc được file xml thì bạn phải tải cái itax Viewer về, lên trang thuế mà tải nhé!

K

kilkil2605

Guest
20/9/13
18
2
3
Quang ngai

ủa e tưởng chỉ nộp quyết toán thuế tncn, tndn voi bctc thui chu??? sao lai nộp cả thuyết minh qua mạng nũa ah??
phải nộp TMBCTC chứ bạn! cả bảng cân đối phát sinh nữa nhé!

B

Bebom89

Guest
2/5/12
5
0
1
Thanh Trì - Hà Nội
phải nộp TMBCTC chứ bạn! cả bảng cân đối phát sinh nữa nhé!
ửa anh ơi em tưởng là mình nộp bộ báo cáo TC rồi thì chỉ nộp TMBCTC nữa thôi chứ? vì ở trong Bộ báo cáo đó đã có Bảng cdps rồi cơ mà, nhưng mà sao em nộp TMBCTC bản word lại ko được anh nhỉ?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
ửa anh ơi em tưởng là mình nộp bộ báo cáo TC rồi thì chỉ nộp TMBCTC nữa thôi chứ? vì ở trong Bộ báo cáo đó đã có Bảng cdps rồi cơ mà, nhưng mà sao em nộp TMBCTC bản word lại ko được anh nhỉ?
Bạn vào mục tra cứu các tờ khai đã nộp, chọn báo cáo tài chính rồi tick vào mục gửi phụ lục để gửi Thuyết minh báo cáo tài chính.
Khi kết xuất xml hoặc pdf bộ báo cáo tài chính bao gồm : Bảng cân đối kế toán, KQHDSXKD, Lưu chuyển tiền tệ và bảng cân đối tài khoản bạn gửi cả bộ này 1 lần chứ ko cần gửi riêng rẽ từng báo cáo 1.

L

Luffy Mũ Rơm

Guest
6/10/15
3
1
3
30
cho em hỏi là em làm trên excel nguyên cả bộ BCTC mà hình như khi nộp BCTC phải chuyển sang .xml đúng ko ah, mà phải dùng phần mềm để chuyển ah??

N

Nhubao14

Guest
31/7/15
1
0
1
40
Ca nha ơi cho hỏi. TM BCTC có cần ký đóng dấu?

K

kenquach

Guest
17/3/16
1
0
1
33
CCT bên mình yêu cầu gởi Thuyết minh bctc = excel, mà mình search mãi không thấy, có ai có sẵn file excel bctc không ạ, cho e xin với.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
M

minhly0309

Dịch vụ kế toán ngoài giờ uy tín - sđt: 0364259550
15/3/16
4
8
18
34
mylearn.edu.vn
dfdgfg

Sửa lần cuối:
Q

QHQ

Guest
21/3/16
4
0
1
44
Sao mình nộp báo cáo tài chính mà cứ thấy báo "mẫu hồ sơ đã hết hiệu lực" nhỉ? Các bạn chỉ giùm với :(

A

anthuytran

Trung cấp
Bạn vào mục tra cứu các tờ khai đã nộp, chọn báo cáo tài chính rồi tick vào mục gửi phụ lục để gửi Thuyết minh báo cáo tài chính.
Khi kết xuất xml hoặc pdf bộ báo cáo tài chính bao gồm : Bảng cân đối kế toán, KQHDSXKD, Lưu chuyển tiền tệ và bảng cân đối tài khoản bạn gửi cả bộ này 1 lần chứ ko cần gửi riêng rẽ từng báo cáo 1.
Cho m hỏi. m nộp trên HTKK 3.3.7 phầần đính kèm phụ lục ko có bảng cân đối tài khoản. vậy nộp ntn hả b?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Cho m hỏi. m nộp trên HTKK 3.3.7 phầần đính kèm phụ lục ko có bảng cân đối tài khoản. vậy nộp ntn hả b?

Nếu bạn muốn nộp thì vào trang Noptokhai vào mục Tra cứu, tìm đến dòng Báo cáo tài chính đã nộp, phía cuối dòng có biểu tượng phụ lục, bạn nhấp lên đó để up file nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA