Mỗi tuần một chuyên đề

Tính và nộp thuế TNDN đối với Cty TNHH hoạt động trong lĩnh vực nhà hàng

• Thread starter levy
  • Ngày gửi
L

levy

Guest
có bác nào đang làm cho cty TNHH hoạt động về nhà hàng ăn uống mà đã làm quyết toán với Cơ quan thuế rồi không???mình đang có 1 số thắc mắc muốn hỏi?????:help:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Chào bạn,
Bạn có thắc mắc gì cứ nêu cụ thể ra biết đâu có những người không làm trong lĩnh vực nhà hàng nhưng dựa trên chuẩn mực KT người ta đã có thể giải đáp các thắc mắc của bạn.
Thân

L

levy

Guest
chời ơi, khó wá. mình cũng mới bước vào lĩnh vực này nên chưa biết pải bắt đầu từ đâu hết. vì các kế toán trước không có làm sổ sách j hết.chỉ có báo cáo thuế thui.bcáo thuế thì ko pải bàn tới.thui thì mình bắt đầu từ đăng ký lao động nha, rùi hạch toán sổ sách như thế nào đây??????còn thuế TNDN nên tính theo cách nào, mình cũng ko biết.Theo như mình biết thì nhà hàng hay tính doanh thu khoán nè.lấy dthu nhân với 25% rùi nhân tiếp cho 28%
còn VAT vẫn dc khấu trừ vì là đăng ký thuế khấu trừ đó.
Mình có thể bcáo dthu theo như các cty TNHH khác không. sau khi trừ chi pí còn lợi nhuận thì cuối năm mới nộp thuế TNDN như thế đúng ko?????:wall:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
levy nói:
Theo như mình biết thì nhà hàng hay tính doanh thu khoán nè.lấy dthu nhân với 25% rùi nhân tiếp cho 28%:wall:
Theo mình thế nào được, mình ơi! Mình hãy căn cứ vào tình hình thực tế nhé!

levy nói:
còn VAT vẫn dc khấu trừ vì là đăng ký thuế khấu trừ đó.
Nếu công ty nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ thì kê khai và tạm nộp thuế TNDN từ đầu năm, cuối năm làm quyết toán thuế và điều chỉnh thuế TNDN phải nộp theo thực tế; giống như các công ty TNHH khác.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA