Gửi dữ liệu qua Mail

• Thread starter hangnt
  • Ngày gửi
H

hangnt

Guest
7/4/06
14
0
0
HN
Mình muốn gửi tài liệu qua mail, các dữ liệu được đặt trong 1 Folder, vậy làm thế nào để mình gửi cả Folder mà không cần gửi từng mục file trong Folder đó.
Mong các bạn giúp mình nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
hangnt nói:
Mình muốn gửi tài liệu qua mail, các dữ liệu được đặt trong 1 Folder, vậy làm thế nào để mình gửi cả Folder mà không cần gửi từng mục file trong Folder đó.
Trướ hết bạn vào attach files nha.Tiếp theo bạn nhấp chuột vào Brow thứ nhất đó.Lúc đó sẽ hiện lên 1 khung: bạn nhấp vào folder mà bạn muốn gửi la OK rồi đó.Cuối cùng là nhấn nút Send. Thử đi bạn nhé.:biggrinda

T

Tuyet Mai 78

Guest
23/11/06
23
0
0
Hai Phong
Không thể gửi cả folder như cách của levy được đâu.
Bạn phải nén dữ liệu vào 1 file thì mới attache được.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tuyet Mai 78 nói:
Không thể gửi cả folder như cách của levy được đâu.
Bạn phải nén dữ liệu vào 1 file thì mới attache được.
Đúng như chị Tuyet Mai 78 nói... Bạn nên nén folder lại thành 1 file duy nhất bằng 1 chương trình nén phổ biến (Winrar, winzip)

Và khi gửi file đính kèm bạn nên chú ý mức dung lượng cho phép (như Yahoo giới hạn mức dung lượng 10 MB, còn Gmail cũng khoảng đó)

Nếu dung lượng đính kèm quá lớn bạn có thể up lên 1 host lưu trữ nào đó rồi gửi link cho người nhận tải về hoặc cụ thể và đơn giản nhất là dùng chương trình miễn phí của www.pando.com :eek:know:

Thân mến!

• Like
Reactions: Cao Thanh Tam
F

FanRC

Guest
18/11/06
1
0
0
Sài Gòn
Theo mình bạn nên nén bằng winrar và gửi bằng gmail, gửi bằng yahoo là đợi tới thiên thu đó he he he

H

hoanggia99

Guest
20/10/06
3
0
0
HA NOI
www.hoanggia99.com
Gửi dữ liệu qua E-mail

Bạn có thể gửi dữ liệu qua mail với dung lượng lớn theo các bước sau:
1. Nén File (hoặc thư mục) lại bằng WinRAR hoặc WINZIP hay bất cứ phần mềm nào dùng để nến file
2. Sử dụng PANDO

Chú ý: - Thông tin giới thiệu PANDO bạn có thể xem qua link:
http://www.hoanggia99.com/ChiTiet.asp?mt=56
- Và có thể download PANDO theo link:
http://www.hoanggia99.com/Setup/E-mail Tools/Pando.exe

Chúc bạn thành công!:beernow:

H

huong_phamvan

Guest
Gửi dữ liệu qua mail !

Theo mình các bạn không thể thực hiện gửi cả folder đâu. Nếu muốn làm vậy các bạn phải update lên một hot ( free) rất nhiều. Sau đó gửi link cho người cẩn nhận để họ load về là xong. Bằng cách này các bạn có thể gửi những file có dung lượng cực lớn , còm mail chỉ giới hạn là 10M ở cả yahoo và gmail cũng vậy. Các bạn có thể up lên trang http://megaupload.com/vn/ Ở đây các bạn có thể up được những file cực lớn có thể lên tới hàng trăm MB.

Sửa lần cuối:
D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
huong_phamvan nói:
Theo mình các bạn không thể thực hiện gửi cả folder đâu. Nếu muốn làm vậy các bạn phải update lên một hot ( free) rất nhiều. Sau đó gửi link cho người cẩn nhận để họ load về là xong. Bằng cách này các bạn có thể gửi những file có dung lượng cực lớn , còm mail chỉ giới hạn là 10M ở cả yahoo và gmail cũng vậy. Các bạn có thể up lên trang http://megaupload.com/vn/ Ở đây các bạn có thể up được những file cực lớn có thể lên tới hàng trăm MB.
Có thể gửi được folder qua mail bằng cách nén dữ liệu lại. nhưng trường hợp này chỉ gửi được khi sử dụng gmail hoặc ... còn gửi bằng Yahoo thì chắc chờ mỏi cổ vẫn chưa xong quá

X

xexui

Guest
13/11/14
2
0
1
35
Đúng như chị Tuyet Mai 78 nói... Bạn nên nén folder lại thành 1 file duy nhất bằng 1 chương trình nén phổ biến (Winrar, winzip)

Và khi gửi file đính kèm bạn nên chú ý mức dung lượng cho phép (như Yahoo giới hạn mức dung lượng 10 MB, còn Gmail cũng khoảng đó)

Nếu dung lượng đính kèm quá lớn bạn có thể up lên 1 host lưu trữ nào đó rồi gửi link cho người nhận tải về hoặc cụ thể và đơn giản nhất là dùng chương trình miễn phí của www.pando.com :eek:know:

Thân mến!
phantuannam cho minh hoi neu nen roi gui khi download ve bi loi k dung dc thi phai lsao a?

T

Thúy Hà1_76

Guest
14/11/14
6
1
3
48
Phần mềm thông dụng cho nén và giải nén là WinRAR hoặc WINZIP. Bạn kích chuột phải và folder đó-> add to archive -> OK
Sau đó bạn attach file vừa nén được và gửi bình thường.
Trường hợp file lớn quá thì phải dùng các trang cho phép up lên ví dụ mediafire.com. Tạo tài khoản và up tài liệu lên rồi copy link của tài liệu vừa up gửi qua mail cho người nhận là được

X

xexui

Guest
13/11/14
2
0
1
35
Phần mềm thông dụng cho nén và giải nén là WinRAR hoặc WINZIP. Bạn kích chuột phải và folder đó-> add to archive -> OK
Sau đó bạn attach file vừa nén được và gửi bình thường.
Trường hợp file lớn quá thì phải dùng các trang cho phép up lên ví dụ mediafire.com. Tạo tài khoản và up tài liệu lên rồi copy link của tài liệu vừa up gửi qua mail cho người nhận là được
khi da add to archive rồi gửi mail phần đó người nhận muốn dùng dữ liệu thì phải làm tnao nữa ạ

T

Thúy Hà1_76

Guest
14/11/14
6
1
3
48
khi da add to archive rồi gửi mail phần đó người nhận muốn dùng dữ liệu thì phải làm tnao nữa ạ
Bạn muốn gửi tài liệu cho một người thì phải vào mail ->attach file và gửi mail đi bình thường. Người nhận nhận được mail bạn và download file bạn gửi về máy. Kích chuột phải vào file vừa down chọn Extract file thì sẽ ra folder bình thường để vào xem.

• Like
Reactions: nhatmai0587
I

IZweb

Guest
9/1/15
5
1
1
34

Sử dụng Google Drive đi bạn

T

Trangnhu2704

Guest
23/2/16
2
1
1
46
Chào cả nhà!
Cả nhà giúp mình với
Vừa qua mình gửi 1 file nén có dung luong 15,4mb. Mình gưi di duoc nen đã xoa trong may tinh. Đến khi về nhà mở mail tải xuong không được, nó báo lổi: xảy ra lổi trong quá trình tải", bạn nào có cách nào giúp mình tải file trên được không

T

trinhduykhanh02091991

Sơ cấp
18/3/16
17
1
3
32
Chào cả nhà!
Cả nhà giúp mình với
Vừa qua mình gửi 1 file nén có dung luong 15,4mb. Mình gưi di duoc nen đã xoa trong may tinh. Đến khi về nhà mở mail tải xuong không được, nó báo lổi: xảy ra lổi trong quá trình tải", bạn nào có cách nào giúp mình tải file trên được không
Sao bạn ko chia nhỏ file ra. vd file 1 = 7mb; file 2 =8,4 mb

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA