Mỗi tuần một chuyên đề

Tại sao Topic "Gia đình 8X" bị khóa?

• Thread starter dangkhoaquan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Chào cả nhà!
Tớ là tócdài friendly và là người tạo ra topíc gia đình 8x.
Đây là lần thứ hai tớ bị đóng tópic và quả thực cũng là lần thứ hai sau vài hôm tớ ko vào diễn đàn. Bản thân cũng ko hề biết là bị khoá topíc. Chỉ đến khi mọi ngưòi nhắn tin hỏi tại sao bị khoá, sao lại thế. Thì bản thân cũng ko biết trả lời sao cho những câu hỏi đó....

Đã có lần tóc dài với đề nghị nhỏ khi các bác đóng thì có thể nhắn cho tóc dài một câu là topic bị khoá hay gì. Không lần nào cũng cảm giác như bị tạt một gáo nước lạnh

Có người nói ôi thế giới ảo thì quan tâm làm gì nhưng ảo cũng phải có sự tôn trọng chứ nhỉ

Đến bây giờ tóc dài vẫn chưa hết thắc mắc là vì sao topic mình bị đóng. Và khi đọc lý do thì cảm thấy quá quen với những lý do cũ rồi:bài bị spam nhiều quá, ko có chất lượng.....

Vậy spam là gì và thế nào được coi là chuẩn mực của chất lượng
Không lẽ bây giờ mình tạo ra một topic với thiện ý ban đầu tốt.? Chất lượng mọi ngưòi vào viết ai viết cũng gửi tin nhắn nhắc nhở: " Bạn viết chất lượng vào đừng có spam" Spam là gì nhỉ???? Vậy lỗi ở ai đây ko lẽ tôi cấm các bác vào topic của tôi viết lung tung.

Mà lạ kỳ những topíc có đông người vào viết thì bị coi là kém chất lượng là spam. còn những topic mở ra chẳng ai vào viết được coi là chất lượng.
Vậy trước khi viết một bài topic không lẽ lại vào hỏi ý kiến từng người. Cảm nhận của bạn là gì? Bạn ơi cho mình biết nên viết thế nào
Không hiểu lúc đó sẽ là thư giãn hay tra tấn?
Tớ viết trong lúc mà bản thân cảm thấy bức xúc.

Mình nhớ khi lần đầu tiên mình vào webkế toán mình thì ko tham gia nhiều vào chuyên môn vì trên này rất nhiều anh tài. Và mình chủ yếu tham gia vào mục thư giãn.

Lúc đó mình nhớ là mục thư giãn cực kỳ vắng vẻ và thưa thớt. Chính vì thế mình đã liên tục tạo ra topic mới và cảm thấy rất vui vì rất nhiều người tham gia ủng hộ. Có ngưòi cũng nói với mình " cảm ơn bạn vì nhờ đó mình cũng tự tin để post bài". Sau đó mình nhớ đangkhoa có lập ra"topic frienly bạn là ai" mình đã nhận được những góp ý về việc post nhiều bài và lời động viên vì có nhiều bạn yêu mến tôpic của mình. Bản thân mình sau đó cũng không post nhièu chủ đề mới nữa. Cũng dè dặt hơn khi viết một bài mới. Sau này thì mục thư giãn đã xuất hiện nhiều bạn viết hơn và phong phú hơn.

Nhưng quả thực giờ mình thấy nản. Ngay cả khi mình thấy mọi ngưòi có rất nhiều ảnh mình muốn làm thành bộ sưu tập để mọi ngưòi xem tập trung hơn thì cũng có người bảo "rảnh quá ha, rảnh ghê." " nhàm rồi" Cảm giác buồn và chán ko muốn làm tiếp.
"Nhật ký mỗi ngày" của mình cũng thấy bị dịch chuyển bản thân cũng chẳng hiểu tại sao?????

Mình chỉ là một ngưòi yêu mến webkế toán và muốn là một thành viên của kế toán. Và cũng nhận ra một điều để làm hài lòng hết mọi người tốt nhất là thành bụt thành tiên.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Dù chỉ đọc qua topic này "Gia đình 8X" 2,3 bài , nhưng..đến giờ thu6 vẫn chưa hiểu spam là cái gì, mà nếu hiểu như những suy luận hay phân tích ở trên, thu6 tự thấy mình..cũng chả đủ bài để làm thành viên tích cực ,hicx...:deal:
Mà lỡ hóa ra, thu6 ví dụ thử, cái topic Phút thật lòng ấy, người ta đã post bài rất chỉn chu theo main theme (xin lỗi, đến đây thu6 quên mất từ này tiếng việt dịch sao,hicx) rồi, có mấy mem viết vài câu bình luận vui vui (mà cái này chắc spam), có khi nào bị lock luôn ko nhỉ?:wall:

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
thu6tudo nói:
Dù chỉ đọc qua topic này "Gia đình 8X" 2,3 bài , nhưng..đến giờ thu6 vẫn chưa hiểu spam là cái gì, mà nếu hiểu như những suy luận hay phân tích ở trên, thu6 tự thấy mình..cũng chả đủ bài để làm thành viên tích cực ,hicx...:deal:
Mà lỡ hóa ra, thu6 ví dụ thử, cái topic Phút thật lòng ấy, người ta đã post bài rất chỉn chu theo main theme (xin lỗi, đến đây thu6 quên mất từ này tiếng việt dịch sao,hicx) rồi, có mấy mem viết vài câu bình luận vui vui (mà cái này chắc spam), có khi nào bị lock luôn ko nhỉ?:wall:
Giá như thành viên nào cũng thoáng như thu6tudo thì vui rùi!

Chính vì tui cũng nghĩ Thư giãn là thư giãn, có nói móc nói mỏ nhau, có chửi xọ chửi xiên (đừng quá đáng là được), hay những thứ linh tinh (hài chính quy, vớ va vớ vẩn, hình ảnh v.v) đọc cũng chỉ để vui chứ chả có việc gì phải suy nghĩ để bụng làm gì cho nặng cái đầu.

Vậy mà sao mọi người cứ ra vẻ nặng nề về hình thức, câu nệ tiểu tiết rùi cứ nói này nói nọ. Rồi thì chạm nọc của nhau, rồi thì giận hờn, rồi thì đủ thứ chuyện trên trời dưới đất lôi ra mà nói.

Đấy đấy cứ đơn giản như cái tên của nó "Thư giãn" thì tốt biết bao. Thư giãn để rồi khó chịu sao?

Tocdai cũng nên đừng buồn làm gì! Những gì bạn thực hiện đang có ích và bạn cũng đừng bận tâm làm gì đến chuyện khóa topic làm gì cho mệt.

Đơn giản là tôi đang ở Box thư giãn chứ không phải box nghiệp vụ.

phantuannam =================> Spammer Pro :director:

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Hôm nay cam to sẽ giải thích với tocdai về chuyện tại sao lại khóa topic gia đình 8x.
- Bạn là người có nhiều topic trong mục thư giãn, nhiều mục rất phát triển và có những bài chỉ 1 hai người trả lời rồi trôi đi. Chắc bạn cũng như cam to, đều muốn đem đến mọi người một chỗ thư giãn thực sự cái đó xuất phát từ 1 từ cam to thường dùng là rất có tâm huyết. Chính vì lẽ đó mà khi bị đóng 1 topic của bạn thì tâm lý bực bội, thắc mắc là điều không tránh khỏi.
- Mình cũng đã xem xét trước khi quyết định đóng chủ đề này lại vì lý do quá lan man và không có chủ đề gì ngoài một vài người vào như nói chuyện với nhau bằng một vài câu cụt lủn. Mình nghĩ đã bao giờ bạn so sánh giữa 2 topic mà bạn đã tạo ra như : gia đình 8x và Bộ sưu tập ảnh wkt chưa ?
- Nếu bạn cố tình không hiểu thế nào là spam thì cam to nhắc để bạn nhớ về chính topic mà bạn đã tạo ra khi có thắc mắc với mình là để nhiều người spam quá làm ngắt quãng album của bạn. Khi bạn là người đọc, bạn có cảm thấy bực mình không khi mở 1 topic ra chỉ đọc được 1 dòng ngắn lủn gần như vô nghĩa với hầu hết mọi người ?
Thực ra không chỉ mình tocdai cảm thấy khó chịu khi bị khóa topic đâu mà đó là tâm lý chung của hầu hết những người khi bị như vậy. Bản thân cam to đã từng tự khóa topic của mình tạo ra như : Khu vực cấm phụ nữ chẳng hạn.
Cũng suy nghĩ đắn đo xem có nên tiếp tục hay là chặn nó lại vì mỗi người có một suy nghĩ, người cho rằng vì nó quá bậy bạ nhưng cũng rất nhiều người cảm thấy đó mới thực sự là thư giãn. Nó là một trong những topic mà cam to thấy thích nhất, bỏ công vào nhiều nhất để tạo ra những bài viết trong đó. Nhưng rồi vẫn tự tay khóa nó lại vì những lý do mà không theo một công thức nào mà chỉ dựa vào sự cảm nhận của nhiều người.
- Cam to cũng xin lỗi tất cả những thành viên có bài do cam to khóa hoặc xóa bỏ vì không gửi tin nhắn thông báo, giải thích lý do tại sao vì thời gian đáng lẽ tôi phải viết tin nhắn gửi các bạn thì tôi lại dùng vào việc kiếm cơm nuôi vợ.

- Tôi thực lòng cũng cảm thấy không đáng để thêm một vài sức ép từ chuyện diễn đàn. Có lẽ con gì cũng có lúc trẻ lúc già và Cam_to cũng không nằm ngoài những loại con đó. Cho dù đây là thế giới ảo nhưng có lẽ cũng xin chết ảo một lần cho xong.

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Mình không còn ý kiến gì nữa nhưng mình nhận thấy thế này,trong diễn đàn nhu cầu "tán" của mọi người là rất lớn,vậy thì nếu muốn tạo 1 topic để "tán " có được không? và nếu muốn thì tạo ở đâu??để sau này ai muốn tán về vấn đề gì "chỉ vào đó" mà "tán " thôi

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
quán vỉa hè ý ! chả chịu đọc mở bài thân bài kết luận gì rồi cứ bi bô lung tung.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
dangkhoaquan nói:
Mình không còn ý kiến gì nữa nhưng mình nhận thấy thế này,trong diễn đàn nhu cầu "tán" của mọi người là rất lớn,vậy thì nếu muốn tạo 1 topic để "tán " có được không? và nếu muốn thì tạo ở đâu??để sau này ai muốn tán về vấn đề gì "chỉ vào đó" mà "tán " thôi
Uh, vẫn biết thế nên mới để mọi người tán đó thôi. Vậy mà vẫn bị phàn nàn như dangkhoaquan thấy đấy thôi.

1 Topic k đủ đâu khoa ơi! 1 topic mà đủ thứ chuyện như báo 8 hồi xưa cũng chỉ là hoài niệm mà thôi :talk:

Thôi chấm dứt chuyện này ở đây nhá!

Mọi người cứ tự nhiên đi, tôi và anh Camto sẽ cố gắng làm gọn lại các topic của các bạn, sẽ không khóa, sẽ không xóa nhưng sẽ có can thiệp ... "thô bạo" :1nono: và bản thân tôi sẽ không thông báo cho bất kỳ ai nguyên nhân sửa chữa, xóa bài trừ người tạo topic :talk:

Thôi nhá! Stop để tiếp tục thư giãn nào :deal:

L

Live

Guest
17/10/06
28
1
0
Thiên đàng
cam_to_80 nói:
- Cam to cũng xin lỗi tất cả những thành viên có bài do cam to khóa hoặc xóa bỏ vì không gửi tin nhắn thông báo, giải thích lý do tại sao vì thời gian đáng lẽ tôi phải viết tin nhắn gửi các bạn thì tôi lại dùng vào việc kiếm cơm nuôi vợ.
Nghe tội nghiệp quá đi, Honda Vietnam không nuôi nổi vợ Cam. Kêu vợ em vào đây anh nuôi nhá. Hị hị.
Rút kinh nghiệm là được rồi, nói nghe kinh quá đi.
Thân

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Live nói:
Nghe tội nghiệp quá đi, Honda Vietnam không nuôi nổi vợ Cam. Kêu vợ em vào đây anh nuôi nhá. Hị hị.
Rút kinh nghiệm là được rồi, nói nghe kinh quá đi.
Thân
Tranh luận 1 hồi xả được strees vậy là tất cả vui vẻ rồi
Đã có dấu hiệu của Spam (live)
Đề nghị mod lock topic
:welcome_2

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Phút nghĩ ngơi ...cũng khó mà nghĩ ngơi.

WKT là một trang web nghiêm chỉnh về chuyên môn, và BQT đã tạo ra box Phút nghĩ ngơi nhằm giảm tính chất khô khan của diễn đàn. Tuy nhiên, mỗi diễn đàn đều có một phong cách riêng. Do đó, phút nghĩ ngơi cũng có một nét riêng của mình đó là đùa vui nhưng phải có ý nghĩa, thâm thuý....và trên hết là đáng để đọc.

Phút nghĩ ngơi cũng có những quy định riêng của nó chứ không tầm thường là nơi chit chat của những diễn đàn tuổi teen mới lớn.

Box hiện được các mod định hướng viết bài và luôn được sự thống nhất trong Ban điều hành.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA