Từ ngày 20/10/2014, doanh nghiệp phải mở sổ quản lý lao động

• Thread starter The Hoang
  • Ngày gửi
H

htlong

www.ketoan.ga
23/2/06
59
18
8
Sài Gòn
www.ketoan.biz
NẾU TÍNH TỚI THỜI ĐIỂM THÔNG TƯ CÓ HIỆU LỰC TỚI GIỜ THÌ CÓ BỊ PHẠT GÌ , NẾU CTY CHƯA ĐĂNG KÝ KHÔNG VẬY ANH.?
Sổ này như bác chủ thớt đẫ nói: Chỉ lập theo dõi lao động tại DN (không phải đăng ký với cơ quan BH), và xuất trình khi cơ quan bảo hiểm có thẩm quyền kiểm tra. Cho nên nếu cty bạn chưa lập thì bây giờ lập vẫn còn kịp, không có vấn đề gì đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maiphuong691

Guest
31/12/11
16
2
3
32
nga sơn- thanh hoá
sổ này mở 6 tháng 1 lần hay mở từ khi TT có hiệu lực đến khi thanh tra xuống kiểm tra thì kết sổ hay là sao...TT gì mà ko nói rõ ràng gì hết..
ô hay, rõ ràng thế mà, mở sổ 6 Tháng /lần: trước 25 tháng 5 và tháng 11 nha bạn

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mẫu này DN chủ động lập bạn à, chỉ đảm bảo có đủ các nội dung bắt buộc như: Họ tên, giới tính, năm sinh, quốc tịch, địa chỉ CMND của người lao động, trình độ chuyên môn kỹ thuật, trình độ kỹ năng nghề, thời gian bắt đầu làm việc, vị trí làm việc, loại hợp đồng …
Bạn có thể xem thêm và tải mẫu sổ quản lý lao đông tại đây http://www.blogketoan.tk/2014/11/quy-dinh-moi-ve-mo-so-quan-ly-lao-dong.html
e thấy cái này giống với cái khai trình lao động đã nộp cho phòng lao động tbxh vậy a

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Sổ này như bác chủ thớt đẫ nói: Chỉ lập theo dõi lao động tại DN (không phải đăng ký với cơ quan BH), và xuất trình khi cơ quan bảo hiểm có thẩm quyền kiểm tra. Cho nên nếu cty bạn chưa lập thì bây giờ lập vẫn còn kịp, không có vấn đề gì đâu.
bạn có mẫu k cho m xin vs bạn

H

honga1083

Guest
4/6/15
1
0
1
34
cty mình không có làm cái này

V

Vuon Dau Tay

Guest
8/5/15
10
0
1
36
Cả nhà cho mình hỏi ngoài lề 1 tí. Hiện tại mình đang lăn tăn không biết bảng lương trả theo tuần sẽ như thế nào, mỗi tuần mỗi lập bảng lương hay sao ạ. Bác nào cá file mẫu có thể share cho em được không. Các bác tư vấn giúp em với ạ.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Cả nhà cho mình hỏi ngoài lề 1 tí. Hiện tại mình đang lăn tăn không biết bảng lương trả theo tuần sẽ như thế nào, mỗi tuần mỗi lập bảng lương hay sao ạ. Bác nào cá file mẫu có thể share cho em được không. Các bác tư vấn giúp em với ạ.
Chào bạn,
bạn muốn hỏi ngoài lề của chủ đề này thì bạn tạo chủ đề mới để hỏi nhé. Tất cả câu hỏi hoặc thảo luận ngoài lề của chủ đề chính là sai qui định của diễn đàn & sẽ bị xóa bài nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA