Cấp thẻ BHYT năm 2015

• Thread starter Oanh xù
  • Ngày gửi
M

Mei Mei76228

Sơ cấp
1/12/14
45
6
8
33
mấy a c ơi. cho e hoi là giờ đã có quy định về việc thay đôi và bo 1 số bieu mau rồi. Chăng hạn như bo mẫu D01b-TS. vậy bo mẫu đó rồi thì thay vào là mẫu gì ạh

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mấy a c ơi. cho e hoi là giờ đã có quy định về việc thay đôi và bo 1 số bieu mau rồi. Chăng hạn như bo mẫu D01b-TS. vậy bo mẫu đó rồi thì thay vào là mẫu gì ạh
bạn ơi bạn phải điện hỏi quản lý bên bạn áp dụng theo thông tư mới hay cũ, nếu áp dụng theo thông tư 1018 thì bỏ một số mẫu ....(trên mạng ấy, chịu khó search gg nha hihi)

M

Mei Mei76228

Sơ cấp
1/12/14
45
6
8
33
bạn ơi bạn phải điện hỏi quản lý bên bạn áp dụng theo thông tư mới hay cũ, nếu áp dụng theo thông tư 1018 thì bỏ một số mẫu ....(trên mạng ấy, chịu khó search gg nha hihi)

những mẫu khác thì mình biết rồi. chiê có mỗi mẫu D01b-TS là bắt boê và nó yêu cầu là lập danh sách và ký tên.Mình đã hoiê chuê quanê bên cty mình và ng đó vẫn nói thế. hoiê ro xíu lại cáu gắt. haizz

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
những mẫu khác thì mình biết rồi. chiê có mỗi mẫu D01b-TS là bắt boê và nó yêu cầu là lập danh sách và ký tên.Mình đã hoiê chuê quanê bên cty mình và ng đó vẫn nói thế. hoiê ro xíu lại cáu gắt. haizz
bạn ơi bạn ghi đúng dấu được k, ghi vậy k ai hiểu đc

Oanh xù

Oanh xù

Guest
9/10/14
38
3
8
Các bạn cho mình hỏi trường hợp bên mình làm gia hạn thẻ BHYT năm 2015, tới tháng 1 này có 1 nhân viên cty báo nghỉ, vậy mình sẽ điền vào mẫu D07 - Ts đúng k? Cách điền ntn ở các phần sau:
Nội dung đề nghị thay đổi

Mới:
Từ tháng, năm Đến tháng, năm
Căn cứ điều chỉnh
các bạn cho mình biết cụ thể với. Cảm ơn cả nhà
Theo mình nghĩ thì Nội dung đề nghị ghi là chấm dứt hợp đồng lao động.
Cũ mới thì ko cần ghi.
Từ tháng, năm: từ tháng 1 năm 2014
Đến tháng, năm: ko ghi
Căn cứ điều chỉnh: quyết định chấm dứt hợp đồng.

Đây là ý kiến của mình, còn mình cũng ko rõ là có chỗ nào ko ổn nữa ko.

M

Mei Mei76228

Sơ cấp
1/12/14
45
6
8
33
bạn ơi bạn ghi đúng dấu được k, ghi vậy k ai hiểu đc
ban ơi, bạn thông cam? giùm mình cái. máy tính bên này có lỗi về phần bo? dấu hoi? nè nên giờ mình phai? thay bằng dấu ? đây. hixhix

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi trường hợp bên mình làm gia hạn thẻ BHYT năm 2015, tới tháng 1 này có 1 nhân viên cty báo nghỉ, vậy mình sẽ điền vào mẫu D07 - Ts đúng k? Cách điền ntn ở các phần sau:
Nội dung đề nghị thay đổi

Mới:
Từ tháng, năm Đến tháng, năm
Căn cứ điều chỉnh
các bạn cho mình biết cụ thể với. Cảm ơn cả nhà

TH ng LĐ đó nghỉ việc thì bạn báo giảm cho ng LĐ đó b nhé, dưới là thủ tục
5. Báo giảm lao động và xác nhận sổ.
Thủ tục hồ sơ:
- Văn bản đề nghị (Mẫu D01b-TS QĐ 1111/QĐ-BHXH ngày 25/10/2011)
- 02 bản danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT (Mẫu D02-TS QĐ 1111/QĐ-BHXH ngày 25/10/2011)
- Quyết định chấm dứt hợp đồng lao động, hợp đồng làm việc, thuyên chuyển., nghỉ việc hưởng chế độ hoặc hợp đồng lao động, hợp đồng làm việc vừa hết thời hạn.
- Sổ BHXH
- Thẻ BHYT còn thời hạn sử dụng (trừ trường hợp chết)
Số lượng: 01 bộ.

• Like
Reactions: sankythuat
Oanh xù

Oanh xù

Guest
9/10/14
38
3
8
Ngoài những cái chị Mimibe nói ra thì vẫn cần có mẫu D07 đấy.

• Like
Reactions: sankythuat
Oanh xù

Oanh xù

Guest
9/10/14
38
3
8
thế chắc mỗi nơi 1 khác chứ bên m họ k yêu cầu nộp mẫu D07
Thế ạ, cái này thì em cũng ko rõ, cứ làm cho chắc thôi chị ạ, hihi :D

V

vanphong@

Guest
5/12/14
27
0
1
chào các anh chị, em mới ra truong nên chưa có kn, nhờ anh chị chỉ cho em với. chả là bây giờ em chuan bị làm thủ tục gia hạn thẻ BH cho năm 2015
NAM 2014 cty em có tat cả là 3 nv tham gia bảo hiểm, tháng 1/2015 này sếp em báo tăng 1 nv tham gia bảo hiểm,cho em hỏi thủ tục gia hạn thẻ 2015 này em phải làm những gì đây ak
Còn việc tăng lương tối thiểu thì em nghi đâu nắm 2015 mới áp dụng, vậy đầu tháng 1 em mới bắt đầu làm vói bên bão hiểm phải ko ak ? và những việc em cần làm cụ thể thế nào? nhờ mọi người giúp ak
Em thật sự rất lo, vì lần đầu làm nên chẳng có chút kn gì cả.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
chào các anh chị, em mới ra truong nên chưa có kn, nhờ anh chị chỉ cho em với. chả là bây giờ em chuan bị làm thủ tục gia hạn thẻ BH cho năm 2015
NAM 2014 cty em có tat cả là 3 nv tham gia bảo hiểm, tháng 1/2015 này sếp em báo tăng 1 nv tham gia bảo hiểm,cho em hỏi thủ tục gia hạn thẻ 2015 này em phải làm những gì đây ak
Còn việc tăng lương tối thiểu thì em nghi đâu nắm 2015 mới áp dụng, vậy đầu tháng 1 em mới bắt đầu làm vói bên bão hiểm phải ko ak ? và những việc em cần làm cụ thể thế nào? nhờ mọi người giúp ak
Em thật sự rất lo, vì lần đầu làm nên chẳng có chút kn gì cả.
Bạn ở tp hcm hay hà nội, m ở quận 11 làm thủ tục gia hạn thẻ theo phiếu giao nhận hồ sơ 103, cái này bây giờ làm nộp được rồi, một số quận đã nhận thủ tục này rồi, còn tăng lương thì tháng 1 bạn hãy làm cũng làm theo phiếu giao nhận hồ sơ 103
- còn tăng nhân viên đóng bảo hiểm cũng 103 nốt hihi

• Like
Reactions: vanphong@
V

vanphong@

Guest
5/12/14
27
0
1
Bạn ở tp hcm hay hà nội, m ở quận 11 làm thủ tục gia hạn thẻ theo phiếu giao nhận hồ sơ 103, cái này bây giờ làm nộp được rồi, một số quận đã nhận thủ tục này rồi, còn tăng lương thì tháng 1 bạn hãy làm cũng làm theo phiếu giao nhận hồ sơ 103
- còn tăng nhân viên đóng bảo hiểm cũng 103 nốt hihi

Mình ớ quận gò vấp bạn ơi !
Tại mình mới làm lần đầu mà ko dc bàn giao gì cả, nên bối rối lắm, zây là minh can lam mau A01A-TS , A01-TS cho nguoi tham gia bảo hiem lan dau, và mau DO1B_ts de gia han thẻ đúng ko Lặng Yên?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
bạn cứ làm theo phiếu giao nhận hồ sơ 103 mới
bây giờ người ta k dùng mẫu a01 -ts nữa. mà dùng mẫu tk1-ts theo quyết định 1018, mẫu d02-ts, bạn lên trang web bhxh tp hcm mà tải mẫu về nha

• Like
Reactions: vanphong@
V

vanphong@

Guest
5/12/14
27
0
1
bạn cứ làm theo phiếu giao nhận hồ sơ 103 mới
bây giờ người ta k dùng mẫu a01 -ts nữa. mà dùng mẫu tk1-ts theo quyết định 1018, mẫu d02-ts, bạn lên trang web bhxh tp hcm mà tải mẫu về nha
cam on ban nhiu nhe

N

ngocgiau1812

Sơ cấp
10/3/14
12
1
3
31
TPHCM
Mấy bạn cho mình hỏi, thay đổi nơi khám bệnh làm mẫu D07-ts nhưng mẫu này trong ibhxh ko còn cột " cũ" ,"mới" thì điền tên bệnh viện mới ở đâu chỉ mình với mấy bạn

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mấy bạn cho mình hỏi, thay đổi nơi khám bệnh làm mẫu D07-ts nhưng mẫu này trong ibhxh ko còn cột " cũ" ,"mới" thì điền tên bệnh viện mới ở đâu chỉ mình với mấy bạn
bạn làm ibhxh hả, theo mình bạn chỉ cần điền nơi mới vào nơi kcb ban đầu là được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA