Nộp thuế điện tử

• Thread starter khanhly90
  • Ngày gửi
N

namnem

Sơ cấp
21/2/11
15
0
1
39
Ha Noi
Các bạn cho mình hỏi, Công ty mình có nhiều chi nhánh các tỉnh, trước giờ không mở tài khoản ở CN vậy bây giờ nộp thuế ĐT thì phải mở mỗi CN 1 TK rồi có phải làm mẫu 08 thông báo mở TK cho Cục thuế các tỉnh không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lienbui142

Guest
15/5/15
1
0
1
34
Các bạn ơi cho mình hỏi công ty mình có 2 chi nhánh ở 2 tỉnh khác nhau, Bây giờ cục thuế yêu cầu nộp thuế điện tử cho 2 chi nhánh, vậy mình bắt buộc phải mở 2 tài khoản ở 2 tỉnh hay là 2 chi nhánh sử dụng chung 1 tài khỏan cũng được. Mình xin nói thêm là 2 chi nhánh hiện tại vẫn nộp thuế qua mạng, có mã số thuế riêng hàng tháng mình chỉ gửi tờ khai trắng cho bên cục thuế thôi.

T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Các bạn cho mình hỏi, Công ty mình có nhiều chi nhánh các tỉnh, trước giờ không mở tài khoản ở CN vậy bây giờ nộp thuế ĐT thì phải mở mỗi CN 1 TK rồi có phải làm mẫu 08 thông báo mở TK cho Cục thuế các tỉnh không ?
Cái đấy là phụ thuộc vào bên kế toán của công ty bạn, các chi nhánh hạch toán độc lập hay là hạch toán phụ thuộc chi nhanh chính (công ty mẹ). Nếu độc lập từng chi nhánh thì mỗi chi nhánh phải dùng 1 chữ ký số và phải 1 tài khoản nộp thuế riêng.

• Like
Reactions: namnem
A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Anh chị cho em hỏi chút ạ,
tháng trước bên em đã đăng ký nộp thuế điện tử thành công rồi, nhưng mấy hôm nay em vào phần nộp thuế để nộp thuế GTGT quý II/2015 thì toàn thấy báo lỗi trang :(, anh chị nào biết cách xử lý chỉ giúp em với ạ. Em xin cảm ơn!

• Like
Reactions: Lê Hiềnx
T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Anh chị cho em hỏi chút ạ,
tháng trước bên em đã đăng ký nộp thuế điện tử thành công rồi, nhưng mấy hôm nay em vào phần nộp thuế để nộp thuế GTGT quý II/2015 thì toàn thấy báo lỗi trang :(, anh chị nào biết cách xử lý chỉ giúp em với ạ. Em xin cảm ơn!
Bạn vào trang nộp thuế bằng Internet Explorer chứ?
Hoặc có thể là do trang thuế đang quá tải, bạn chịu khó đợi khi khác rồi nộp.

L

leduykhanh

Guest
13/2/11
4
0
1
TPHCM
Mọi người cho em hỏi , khi nộp thuế điện tử ở bước lập giấy nộp thuế khi bấm vào truy vấn số thuế PT thì thông báo là "Không có thông tin số thuế". Em điền tay vào ô màu vàng các khoản phải nộp nhưng bắt buộc phải tính theo kỳ tính thuế là tháng, trong khi cty em khai thuế theo quý, vậy em điền vào là T06/2015 có đc không (đối với quý II) hay là giờ phải ngồi tính từng tháng rồi mới nộp ạ...

thuthaonguyen_tn

thuthaonguyen_tn

Trung cấp
28/5/15
86
40
18
khi nào cty bạn có p/s số tiền thuế phải nộp vào NSNN mà cty bạn chưa đk để nộp tiền thuế điên tử, mà lúc đó ra kho bạc nộp ko nhận tiền mặt nữa thì sẽ có sao ấy bạn ơi, đôn đốc nhắc sếp mở TK ngân hàng mà họ có đk giao dịch nộp thuế điện tử sớm nhé.

H

hoanghue92

Guest
9/6/15
5
0
1
32
Các anh chị cho em hỏi với, tài khoản nộp thuế điện tử có quy định số dư trong TK là bao nhiêu không ạ? Vì công ty e quy mô nhỏ nên k có giao dịch nào CK trên 20tr, không biết cái quy định đăng ký nộp thuế điện tử này có bắt buộc k ạ? Mà e thấy chi cục thuế gửi mail về bắt DN phải đăng ký, nếu k thì sẽ bị xuống kiểm tra. E mới làm nên cũng thấy hoang mang quá

phungthivananh

phungthivananh

Guest
13/10/14
127
7
18
34
Tư vấn giúp Minh .Công Ty Mình đăng ký xong thủ tục nộp tiên thuế qua ngân hàng . cho Mình hỏi : nếu công ty mình có nợ tiền thuế , bên Thuế có trích tiền tự đồng từ ngân hàng mà mình đã đăng ký hay không ? Nếu có thì mình phải làm thế nào để thuế không thích tiền tự động ? Cám ơn nhiều.
Cơ thuế ko biết số tiền trên tài khoản ngân hàng của bạn làm j mà trích nộp, tài khoản này chỉ có công ty mới có thể nộp đc.

T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Các anh chị cho em hỏi với, tài khoản nộp thuế điện tử có quy định số dư trong TK là bao nhiêu không ạ? Vì công ty e quy mô nhỏ nên k có giao dịch nào CK trên 20tr, không biết cái quy định đăng ký nộp thuế điện tử này có bắt buộc k ạ? Mà e thấy chi cục thuế gửi mail về bắt DN phải đăng ký, nếu k thì sẽ bị xuống kiểm tra. E mới làm nên cũng thấy hoang mang quá
Bên thuế đang bị ép chỉ tiêu là 100% DN phải thực hiện nộp thuế qua mạng mà bạn. Nên họ giục mạnh lắm. Công ty nào chẳng bị vậy. Theo mình là cứ nên đăng ký mà nộp qua mạng, vừa tiện, vừa an toàn, chính xác. Mọi hoạt động đều có xác thực. Tốt hơn chứ sao. Còn cái tài khoản nộp thuế điện tử, thì mình chưa nghe gì đến việc phải có số dư là bn. Nhiều DN họ còn đăng ký vậy thôi, chứ họ vận nộp tay mà. Chứ chẳng dùng đến nộp thuế điện tử ấy.
Chúc bạn may mắn.

• Like
Reactions: hoanghue92
hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
Mình đăng ký nộp thuế điện tử làm tới gai đoạn "Ký điện tử" đăng ký với ngân hàng lại không làm được nữa, java 7, mình phải làm sao đây? các anh chị nào làm qua rùi giúp em với
B hãy gỡ java cũ trong máy rồi cài lại bản mới nhất tại Java.com hãy nhớ cài xong phải thiết lập java để nộp, ký được điện tử
mình chỉ mới đk với cq thuế thôi chứ chưa đăng ký bên ngân hàng gi hết bạn ah, hi, cam on bạn nha,
web bến thuế mới nâng cấp nên hèn gì mình vào mục nộp thuế mà ko hiệu ra giao diện đk nộp thuế điện tử,
Bên TCT đã nâng cấp hệ thống và tách Nộp thuế điện tử riêng qua http://nopthue.gdt.gov.vn giao diện hoàn thoàn giống nhau nên mọi người nhầm tưởng vẫn là bên nộp tờ khai http://nhantokhai.gdt.gov.vn Vì vậy, các bạn chỉ cần để ý link trang web trên thanh địa chỉ để phân biệt hoặc trong giao diện góc bên phải có thông báo phiên bản Hệ thống Khai thuế qua mạng - v3.1.4 và Hệ thống Nộp thuế điện tử - v3.1.3

mình chỉ mới đk với cq thuế thôi chứ chưa đăng ký bên ngân hàng gi hết bạn ah, hi, cam on bạn nha,
web bến thuế mới nâng cấp nên hèn gì mình vào mục nộp thuế mà ko hiệu ra giao diện đk nộp thuế điện tử,
Bên TCT đã nâng cấp hệ thống và tách Nộp thuế điện tử riêng qua http://nopthue.gdt.gov.vn giao diện hoàn thoàn giống nhau nên mọi người nhầm tưởng vẫn là bên nộp tờ khai http://nhantokhai.gdt.gov.vn Vì vậy, các bạn chỉ cần để ý link trang web trên thanh địa chỉ để phân biệt hoặc trong giao diện góc bên phải có thông báo phiên bản Hệ thống Khai thuế qua mạng - v3.1.4 và Hệ thống Nộp thuế điện tử - v3.1.3

L

letran1611

Guest
23/3/15
149
8
18
43
Anh Quản lý thuế gọi mình mang chữ ký số của DN lên CCT, rồi ảnh đăng ký chỉ tẹo là xong, xong ảnh đưa mẫu về ghi , trình ký và đem ra NH là xong,

hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
Anh Quản lý thuế gọi mình mang chữ ký số của DN lên CCT, rồi ảnh đăng ký chỉ tẹo là xong, xong ảnh đưa mẫu về ghi , trình ký và đem ra NH là xong,
Không phải ai cũng được như anh ấy :-"

H

hoanghue92

Guest
9/6/15
5
0
1
32
Bên thuế đang bị ép chỉ tiêu là 100% DN phải thực hiện nộp thuế qua mạng mà bạn. Nên họ giục mạnh lắm. Công ty nào chẳng bị vậy. Theo mình là cứ nên đăng ký mà nộp qua mạng, vừa tiện, vừa an toàn, chính xác. Mọi hoạt động đều có xác thực. Tốt hơn chứ sao. Còn cái tài khoản nộp thuế điện tử, thì mình chưa nghe gì đến việc phải có số dư là bn. Nhiều DN họ còn đăng ký vậy thôi, chứ họ vận nộp tay mà. Chứ chẳng dùng đến nộp thuế điện tử ấy.
Chúc bạn may mắn.
Em cảm ơn bác nhé!!

Mỹ Dung1909

Mỹ Dung1909

Guest
18/5/15
54
7
8
34
Thành Phố Huế
Các anh chị giúp em vấn đề này với ạ
Công ty e từ trước đến giờ vẫn đăng ký với thuế giao dịch qua ngân hàng Techcombank, nhưng công ty em có nhận được công văn đăng ký nộp thuế điện tử trước ngày 10/6/2015. Ngày 9/6 bên em bắt buộc phải mở thêm ngân hàng ACB để đang ký(vì ngân hàng techcombank lúc đó không có trong danh sách ngân hàng dể chon). Ngày 10/6 bên êm đã đăng ký thành công nộp thuế điện tử. Nhưng e không làm mẫu 08 để gửi lên chi cục thuế, hiện tại bên công ty em muốn khóa tài khoản ACB lại, và đăng ký nộp thuế điện tử với ngân hàng techcombank thì làm thế nào ạ
Đối với cơ quan thuế thì làm thế nào
Đối với ngân hàng thì làm thế nào ạ
Đối với cơ quan thuế bạn chỉ cần lên web thue việt nam, vào đó đăng ký nộp thuế điện tử tại ngân hàng techcombank, còn ngân hàng kia không dùng nữa bạn cua để vậy
Đối với bên ngân hàng sau khi đăng ký ở thuế thành công bạn làm mẫu 01 của ngân hàng techcombank rồi đóng dấu đưa lên ngân hàng nộp vậy là xong
mình có thể đăng ký nhiều tài khoản ngân hàng 1 lúc mà

L

lklmonkey

Guest
29/9/09
5
0
1
hcm
có ai thay đổi được ngân hàng chưa? và thủ tục thay đổi thế nào ai biết chỉ dùm.Bên thuế nó kêu ra ngân hàng tạo tk de lay id và pass xong rồi mới đổi được.không biết đúng không?

T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
có ai thay đổi được ngân hàng chưa? và thủ tục thay đổi thế nào ai biết chỉ dùm.Bên thuế nó kêu ra ngân hàng tạo tk de lay id và pass xong rồi mới đổi được.không biết đúng không?
Bạn muốn chuyển đổi ngân hàng như thế nào nhỉ? Muốn chuyển đổi ngân hàng để nộp thuế thì đơn giản mà. Bạn chỉ cần lập tài khoản ngân hàng muốn sử dụng rồi cắm Usb Token vào, đăng ký, chọn ngân hàng muốn sử dụng, nhập số TK, ký nộp, xong in tờ khai, mang ra ngân hàng là xong. Còn cái ngân hàng cũ, bỏ đấy, ko dùng cũng được. Chẳng sao.

M

minhhang281

Trung cấp
30/8/11
50
0
6
39
Ha noi
sao mình vào kê khai k có các bước như vậy nhỉ>???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA