Nộp thuế điện tử

• Thread starter khanhly90
  • Ngày gửi
H

hoabienxanh

Trung cấp
23/10/04
151
0
16
41
Ha Noi
Các bạn cho mình hỏi: bên mình đã nộp thành công thuế điện tu qua mạng, nhưng không kết xuất hoặc tải file xml trong mục kết quả tra cứu GNT, báo lỗi "unable to download ketxuatGNT.do from nopthue.gdt..gov.vn.unable to open internet site. the request sites is either unavailable or cannot found. please try again"
có bác nào bị lỗi này chi giùm mình cách xu lý với

cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Các bạn cho mình hỏi: bên mình đã nộp thành công thuế điện tu qua mạng, nhưng không kết xuất hoặc tải file xml trong mục kết quả tra cứu GNT, báo lỗi "unable to download ketxuatGNT.do from nopthue.gdt..gov.vn.unable to open internet site. the request sites is either unavailable or cannot found. please try again"
có bác nào bị lỗi này chi giùm mình cách xu lý với

cám ơn nhiều
Cái này cứ phải xử lý trực tiếp mới dễ được bạn ạ. Phiền bạn cài Teamviewer, skype, rồi chat skype cho mình qua địa chỉ: nguyen.thang.k40@live.com. Xem mình giúp được gì ko?

• Like
Reactions: hoabienxanh
T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Hi Bạn! bạn gọi lên chi cục thuế quản lý kêu người ta hủy đăng ký ngân hàng BIDV, khi hủy xong bạn lên trang nopthue.gdt.gov.vn đang ký lại NH Agribank nhé. Chúc bạn thành công.
cần hỗ trợ : skype : vanganhtentoan nhé!

T

Thanhthao9490

Guest
8/12/15
1
0
1
33
Mọi người cho mình hỏi: trước đây mình có đăng ký nộp thuế điện tử thành công rồi. Nhưng sau này mình có ngừng đăng ký với bên Thuế để đăng ký bên TS24. Các bước đăng ký vẫn như cũ nhưng khi ra Ngân hàng xác nhận lại thì bên ngân hàng không thể xác nhận cho mình vì số serie chứng thư vẫn là số cũ khi đăng ký với thuế chứ không phải là số serie mới khi mình đăng ký bên TS24. Mọi người ai biết trường hợp này xử lý như thế nào thì giúp mình với. Thanks!

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Mọi người cho mình hỏi: trước đây mình có đăng ký nộp thuế điện tử thành công rồi. Nhưng sau này mình có ngừng đăng ký với bên Thuế để đăng ký bên TS24. Các bước đăng ký vẫn như cũ nhưng khi ra Ngân hàng xác nhận lại thì bên ngân hàng không thể xác nhận cho mình vì số serie chứng thư vẫn là số cũ khi đăng ký với thuế chứ không phải là số serie mới khi mình đăng ký bên TS24. Mọi người ai biết trường hợp này xử lý như thế nào thì giúp mình với. Thanks!

Hi! bạn dùng token bên ts24 để đăng ký hả? có j bạn alo số mình để mình chỉ cho...chứ chat trên đây khó nói 01 222 000 545

N

Ngọc Hiếu_Seven

Sơ cấp
25/6/15
33
0
6
31
co

CÓ teamviewer ko, nta qua sđt mình đi mình xem cho : 01222000545
Bạn ơi bên công ty mình cũng gặp trường hợp như vậy không biết xử lý như nào nữa. Sắp tới phải nộp tiền thuế mà chưa đăng ký đươc nữa. Bạn có thể giúp mình không. Cảm ơn bạn nhiều

Căn cứ hồ sơ đăng ký sử dụng hình thức giao dịch điện tử trong lĩnh vực thuế của đơn vị. Cơ quan Thuế thông báo không chấp thuận đề nghị giao dịch điện tử trong lĩnh vực thuế của đơn vị.
Các hình thức không được cấp phép sử dụng:
+ Đăng ký thuế điện tử: []
+ Kê khai thuế điện tử: []
+ Nộp thuế điện tử: [x]
[TBODY] [/TBODY]
Lý do: Chữ ký NNT không hợp lệ
[TBODY] [/TBODY]
Để sử dụng dịch vụ đơn vị truy cập theo đường dẫn: http://nopthue.gdt.gov.vn
Cơ quan Thuế thông báo để đơn vị biết, thực hiện./.
[TBODY] [/TBODY]

Ghi chú: Thông báo này được gửi tự động từ hệ thống nộp thuế điện tử của Cơ quan Thuế
[TBODY] [/TBODY]

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Bạn ơi bên công ty mình cũng gặp trường hợp như vậy không biết xử lý như nào nữa. Sắp tới phải nộp tiền thuế mà chưa đăng ký đươc nữa. Bạn có thể giúp mình không. Cảm ơn bạn nhiều

Căn cứ hồ sơ đăng ký sử dụng hình thức giao dịch điện tử trong lĩnh vực thuế của đơn vị. Cơ quan Thuế thông báo không chấp thuận đề nghị giao dịch điện tử trong lĩnh vực thuế của đơn vị.
Các hình thức không được cấp phép sử dụng:
+ Đăng ký thuế điện tử: []
+ Kê khai thuế điện tử: []
+ Nộp thuế điện tử: [x]
[TBODY] [/TBODY]
Lý do: Chữ ký NNT không hợp lệ
[TBODY] [/TBODY]
Để sử dụng dịch vụ đơn vị truy cập theo đường dẫn: http://nopthue.gdt.gov.vn
Cơ quan Thuế thông báo để đơn vị biết, thực hiện./.
[TBODY] [/TBODY]
Ghi chú: Thông báo này được gửi tự động từ hệ thống nộp thuế điện tử của Cơ quan Thuế
[TBODY] [/TBODY]

TRƯỜNG HỢP CỦA BẠN BỊ LỖI LÀ : TRƯỚC ĐÓ BẠN ĐÃ ĐĂNG KÝ 1 NGÂN HÀNG KHÁC....VÀ BÂY GIỜ BẠN LẠI ĐĂNG KÝ 1 NGÂN HÀNG KHÁC NỮA VÌ VẬY THUẾ SẼ GỞI THÔNG BÁO LỖI NHƯ VẬY.

BẠN GỌI LÊN CHI CỤC THUẾ HOẶC MANG GIẤY GIỚI THIỆU LÊN ĐỀ NGHỊ HỦY NGÂN HÀNG TRƯỚC ĐÓ, KHI THUẾ HỦY XONG BẠN LÊN ĐĂNG KÝ LẠI NH CTY BẠN MUÔN ĐĂNG KÝ LÀ SẼ OK...CÓ THỂ GỌI MÌNH TƯ VẤN DỄ HƠN : 01222 000 545

V

VNT-VN

Guest
15/12/15
30
0
6
29
Mọi người ơi, cho em hỏi: em đăng ký và ấn tiếp tục sao nó không hiện giao diện '' Đăng ký nộp thuế điện tử " ạ? vào khai thế cũng không có ạ? ai biết chỉ e vs nhé. Cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ!!!

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Mọi người ơi, cho em hỏi: em đăng ký và ấn tiếp tục sao nó không hiện giao diện '' Đăng ký nộp thuế điện tử " ạ? vào khai thế cũng không có ạ? ai biết chỉ e vs nhé. Cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ!!!
Bạn đã tích vào ô "nộp thuế điện tử", chưa? Máy báo lỗi gì không?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Mình đã nộp thuế điện tử thành công, bên thuế đã gửi file xml thông báo xác nhận nhưng dùng phần mềm itaxviewer mới nhất mà vẫn không đọc được là sao nhỉ, các file xml khác vẫn đọc được bình thường, có bạn nào bị như mình không nhể????

T

thifaco

Guest
30/1/16
1
0
1
36
thienphat.org
Mình đã nộp ký nộp thuế điện tử thành công rồi, tải file về và in ra giấy, thấy có ô ghi là: "Phần KBNN ghi". Vậy có phải mang giấy nộp tiền đó ra cho kho bạc chứng không?

Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
Mình đã nộp ký nộp thuế điện tử thành công rồi, tải file về và in ra giấy, thấy có ô ghi là: "Phần KBNN ghi". Vậy có phải mang giấy nộp tiền đó ra cho kho bạc chứng không?
không, nộp thành công là được rồi

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
cho e hỏi mình đăng kí tài khoản để nộp thuế qua ngân hàng thì có cần lm thông báo hay tờ khai gì với chi cục thuế k ạ

T

tuyetchinh11

Trung cấp
28/5/13
135
35
28
Hà Nội
cho e hỏi mình đăng kí tài khoản để nộp thuế qua ngân hàng thì có cần lm thông báo hay tờ khai gì với chi cục thuế k ạ

Bước 1: Bạn đăng ký trực tuyến trên trang http://nopthue.gdt.gov.vn
B2: Bạn tải mẫu đăng ký của ngân hàng bên bạn sau đó điền đầy đủ thông tin rồi mang ra ngân hàng đăng ký
B3: Bạn chờ chi cục thuế gửi lại thông tin đăng nhập vào email bạn đăng ký với chi cục thuế

Vậy là xong rồi đó :)

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
Bước 1: Bạn đăng ký trực tuyến trên trang http://nopthue.gdt.gov.vn
B2: Bạn tải mẫu đăng ký của ngân hàng bên bạn sau đó điền đầy đủ thông tin rồi mang ra ngân hàng đăng ký
B3: Bạn chờ chi cục thuế gửi lại thông tin đăng nhập vào email bạn đăng ký với chi cục thuế

Vậy là xong rồi đó :)
e sợ lại lm tờ khai như kiểu đăng kí tài khoản ngân hàng kiểu như mẫu 08 :) vì hnay e gia hạn chữ kí số nên họ đăng kí chỗ kê khai thuê qua mạng luôn ạ

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
e sợ lại lm tờ khai như kiểu đăng kí tài khoản ngân hàng kiểu như mẫu 08 :) vì hnay e gia hạn chữ kí số nên họ đăng kí chỗ kê khai thuê qua mạng luôn ạ

Bạn gọi cho mình để mình chỉ qua điện thoại dễ hơn nhe Mr. Toàn : 01222 000 545

T

tuyetchinh11

Trung cấp
28/5/13
135
35
28
Hà Nội

Bên chữ ký số cũng chỉ làm cho bạn bước 1 được thôi, việc còn lại bạn phải tự làm.

-- Kê khai thuế qua mạng khác với nộp thuế qua mạng nhé. Bạn cần hỏi lại bên bán CKS. Theo mình biết thì bên CKS thường chỉ đăng ký kê khai thuế qua mạng thôi, còn đăng ký nộp thuế thì có nhiều thông tin mà bạn phải tự điền nên tự làm cho nhanh, trên web nộp thuế hướng dẫn cụ thể đó bạn.

T

TANPHAT-H

Guest
30/3/16
13
0
1
35
Anh chị nào có nhu cầu đang ký nộp thuế điện tử, gia hạn chứng thư số vui lòng liên hề để được tư vấn hỗ trợ:
0938 164 239, 0938 412 539, 0914 397 089, 0901 491 239, 08 3610 0966

TRUNG TÂM CHỨNG THỰC CHỮ KÝ SỐ CÔNG CỘNG

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA