Nộp thuế điện tử

• Thread starter khanhly90
  • Ngày gửi
O

Onlyme Cry

Guest
18/7/16
34
0
6
31
Các bạn cho mình hỏi: bên mình đã nộp thành công thuế điện tu qua mạng, nhưng không kết xuất hoặc tải file xml trong mục kết quả tra cứu GNT, báo lỗi "unable to download ketxuatGNT.do from nopthue.gdt..gov.vn.unable to open internet site. the request sites is either unavailable or cannot found. please try again"
có bác nào bị lỗi này chi giùm mình cách xu lý với

cám ơn nhiều
Bạn ơi lỗi này bạn xử lý được chưa chỉ mình với, mình cảm ơn! :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Loi đó bạn qua máy tính khác đăng nhập vào nopthue.gdt.gov.vn, rồi tra cứu thử nếu ok thì bạn in ra, còn không được thì phải gọi lên chi cục thuế nhờ trợ giúp nhe bạn, vì lỗi đó mình cũng chỉnh nhều máy rồi, đều không dc, chỉ có qua máy khác đăng nhập vào thì làm dc.thanks

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
hoặc là khi bạn vào tra cứu => tra cứu thông báo => nhấn vào xem=> rồi in trực tiếp luôn. khỏi phải nhấn tải về
tra cứu giấy nộp tiền cũng vậy, nhấn vào chi tiết rồi in ra luôn.
nếu có vướng gì thì skype cho mình, mình hỗ trợ nhe : vanganhtentoan or zalo 01686068135

• Like
Reactions: Onlyme Cry
O

Onlyme Cry

Guest
18/7/16
34
0
6
31
Các bạn cho mình hỏi: bên mình đã nộp thành công thuế điện tu qua mạng, nhưng không kết xuất hoặc tải file xml trong mục kết quả tra cứu GNT, báo lỗi "unable to download ketxuatGNT.do from nopthue.gdt..gov.vn.unable to open internet site. the request sites is either unavailable or cannot found. please try again"
có bác nào bị lỗi này chi giùm mình cách xu lý với

cám ơn nhiều
thanks bạn nhiều nhiều nhé :)

P

phuong.na

Guest
13/7/16
3
0
1
34
mn cho em hỏi ngu tí ạ: Nếu nộp thuế ĐT báo đã thành công rồi, thì có cần in rồi mang giấy tờ qua ngân hàng xác nhận gì nữa không ạ?

Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
mn cho em hỏi ngu tí ạ: Nếu nộp thuế ĐT báo đã thành công rồi, thì có cần in rồi mang giấy tờ qua ngân hàng xác nhận gì nữa không ạ?

ko cần nha

• Like
Reactions: thamduphong
C

cuocsongtuoidep

Guest
10/2/09
8
0
1
Nam Dinh
Bên công ty mình lại bị trường hợp như sau: Mình đăng ký nộp thuế thành công với chi cục thuế và cũng đã đăng ký với ngân hàng, nhưng sau đó mình phát hiện ra bị sai tài khoản nên hủy dịch vụ nộp thuế điện tử, giờ đăng ký lại cứ bị báo lỗi

Căn cứ hồ sơ đăng ký sử dụng hình thức giao dịch điện tử trong lĩnh vực thuế của đơn vị. Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam thông báo không chấp thuận đề nghị giao dịch điện tử trong lĩnh vực thuế của đơn vị.
Các hình thức không được cấp phép sử dụng:
+ Đăng ký thuế điện tử: []
+ Kê khai thuế điện tử: []
+ Nộp thuế điện tử: [x]
[TBODY] [/TBODY]
Lý do: KH DANG SU DUNG DICH VU
[TBODY] [/TBODY]
Để sử dụng dịch vụ đơn vị truy cập theo đường dẫn: http://nopthue.gdt.gov.vn
Ngân hàng Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam thông báo để đơn vị biết, thực hiện./.
[TBODY] [/TBODY]

Ghi chú: Thông báo được gửi tự động từ hệ thống khai thuế điện tử của Tổng cục Thuế.
[TBODY] [/TBODY]
Nhờ mọi người tư vấn giúp ạ.

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Bên công ty mình lại bị trường hợp như sau: Mình đăng ký nộp thuế thành công với chi cục thuế và cũng đã đăng ký với ngân hàng, nhưng sau đó mình phát hiện ra bị sai tài khoản nên hủy dịch vụ nộp thuế điện tử, giờ đăng ký lại cứ bị báo lỗi

Căn cứ hồ sơ đăng ký sử dụng hình thức giao dịch điện tử trong lĩnh vực thuế của đơn vị. Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam thông báo không chấp thuận đề nghị giao dịch điện tử trong lĩnh vực thuế của đơn vị.
Các hình thức không được cấp phép sử dụng:
+ Đăng ký thuế điện tử: []
+ Kê khai thuế điện tử: []
+ Nộp thuế điện tử: [x]
[TBODY] [/TBODY]
Lý do: KH DANG SU DUNG DICH VU
[TBODY] [/TBODY]
Để sử dụng dịch vụ đơn vị truy cập theo đường dẫn: http://nopthue.gdt.gov.vn
Ngân hàng Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam thông báo để đơn vị biết, thực hiện./.
[TBODY] [/TBODY]
Ghi chú: Thông báo được gửi tự động từ hệ thống khai thuế điện tử của Tổng cục Thuế.
[TBODY] [/TBODY]
Nhờ mọi người tư vấn giúp ạ.
Theo hiện trạng bạn mô tả thì bạn đang sử dụng trang dịch vụ T-VAN để nộp thuế điện tử, Bạn nên cung cấp rõ trang web bạn sd để NTĐT là trang nào để mình có hướng tư vấn cụ thể.

TH NNT sd trang http://nopthue.gdt.gov.vn để NTĐT, khi đăng ký sai tài khoản ngân hàng, muốn đăng ký lại ngân hàng nào đó thì cần:
  • Vào trang http://nopthue.gdt.gov.vn => đăng nhập => vào mục tài khoản/đăng ký ngừng. Sau khi ho tất tieens hành tắt trình duyệt.
  • Mở trình duyệt IE lại, vào trang http://nopthue.gdt.gov.vn => vào muc "Đăng ký", tiến hành đăng ký lại từ đầu.
Nếu bạn ko làm được hoặc bị lỗi ở đâu thì gọi cho mình theo số ĐT 0938 41 25 39 để mình nắm lại vấn đề để tư vấn kỹ hơn.

Trân trọng.

Thành Đạt

Sửa lần cuối:
T

tranphuong1990

Guest
27/4/16
12
1
3
33
ha nam
mọi người cho mình hỏi chút. công ty mình mới thành lập, mìh đã làm hồ sơ đăng ký nộp thuế điện tử và weside và 1 bản mình nộp lên ngân hàng để xác nhận rồi. vây bao nhiêu lâu thì mình nhận dc tên đăng nhập và mật khẩu để nộp thuế điện tử ạ

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
mọi người cho mình hỏi chút. công ty mình mới thành lập, mìh đã làm hồ sơ đăng ký nộp thuế điện tử và weside và 1 bản mình nộp lên ngân hàng để xác nhận rồi. vây bao nhiêu lâu thì mình nhận dc tên đăng nhập và mật khẩu để nộp thuế điện tử ạ

bạn cấm chữ ký số vào máy rồi vào trang nopthue.gdt.gov.vn => nhấn vào nút đăng nhập => nhấn vào nút lấy lại mật khẩu => nhập mã số thuế =>nhập mat khau, nhap lai mat khau là ok " nhưng phải chắc chắn là bạn đã nộp mẫu đăng ký lên ngân hàng rồi nhé"

N

Nguyễn Ngọc Duyên

Guest
6/4/17
5
1
3
33
Các anh chị cho e hỏi với ạ. hôm qua e có nộp thuế GTGT quý 1. bên e sử dụng chữ ký của VNPT lập giấy nộp tiền xong ký nộp rồi, và lệnh báo trạng thái "đang chờ ký". :( Tài khoản vẫn k cắt tiền, Thuế cũng k nhận dc tiền, ngân hàng k nhận dc giấy nộp tiền luôn, vậy lỗi là ở đâu ạ,

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Các anh chị cho e hỏi với ạ. hôm qua e có nộp thuế GTGT quý 1. bên e sử dụng chữ ký của VNPT lập giấy nộp tiền xong ký nộp rồi, và lệnh báo trạng thái "đang chờ ký". :( Tài khoản vẫn k cắt tiền, Thuế cũng k nhận dc tiền, ngân hàng k nhận dc giấy nộp tiền luôn, vậy lỗi là ở đâu ạ,

vậy là bạn chưa nộp dc. bạn vào tra cuu xem mục trang thái " đang trình ký" là chưa nộp dc nhé có thể trong quá trình nộp bạn bị vướng lỗi java, nếu bạn có skype thì add nick mình hỗ trợ bạn nhé : vanganhtentoan hoặc di động 0933976738

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
V

VNPT lên tiếng liền :

Chị mở team hoặc gọi cho mình để mình (0938 41 25 39) hỗ trợ chị ngay nhé.

Trân trọng.

N

Nguyễn Ngọc Duyên

Guest
6/4/17
5
1
3
33
@thanhtoandv mình nghĩ không phải lỗi Java vì vừa nộp báo cáo xong thì mình nộp tiền thuế luôn bạn ạ,sáng nay thử lại vẫn không nộp được.

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
@thanhtoandv mình nghĩ không phải lỗi Java vì vừa nộp báo cáo xong thì mình nộp tiền thuế luôn bạn ạ,sáng nay thử lại vẫn không nộp được.
Gọi mình nhé, mình kiểm tra cho.

Trân trọng.

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34

hihhi!
Chọn Add để Add trang “http://nopthue.gdt.gov.vn” vào thư viện Java
Sau đó khởi động lại trình duyệt Internet Explorer và đăng nhập lại.

Đính kèm

95.9 KB · Lượt xem: 21

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA