Nộp thuế điện tử

• Thread starter khanhly90
  • Ngày gửi
K

khanhly90

Sơ cấp
26/2/14
9
1
1
34
Hoàng Mai-Hà Nội
Thân chào webkt
công ty mình vừa nhận được công văn yêu cầu đăng ký nộp thuế điện tử, không biết có ai đã đăng ký thành công chưa chỉ cho mình với
mình vào đăng nhập cổng thông tin http: kekhaithue.gdt.gov.vn làm bước 1" Đăng ký nộp thuế điện tử- nhập các thông tin về số điện thoai, email. serial ....và ngân hàng, nhưng đến chọn ngân hàng thì mình không thấy có ngân hàng Agribank ma theo công văn là Tổng cục thuế liên kết với 5 ngân hàng trong đó có ngân hàng Agribank,
mọi người có gặp như mình không? mình có đăng ký và nộp thử với ngân hàng BIDV và đã ký gửi thành công rồi, giờ mình muốn đăng ký lại với ngân hàng Agribank có được không hay họ chốt rồi nhỉ ( cty mình sử dụng mỗi NH Agribank ) ? đã ai gặp trường hợp như mình rồi có cách giải quyết nào giúp mình với
cảm ơn mn nhiều

• Like
Reactions: hotro_chukyso
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyentranghd-gialoc

Guest
24/11/14
163
8
18
34
Bên mình cũng nhận được công văn của chi cục thuế. mình không biết nộp thuế điện tử có bắt buộc k? vì giám đốc của mình không muốn đăng ký??

chukyso24h

chukyso24h

Guest
27/3/14
22
4
8
36
Hải Dương
chukyso24h.vn
Sau này sẽ bắt buộc thôi. bây giờ bạn cứ đăng ký, có mất gì đâu. tạo điều kiện cho cán bộ thuế hoàn thành chỉ tiêu nữa. đăng ký xong bạn ko dùng là quyền của bạn mà

N

nguyentranghd-gialoc

Guest
24/11/14
163
8
18
34
uh. thaks bạn nha!

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Mọi người ơi, nộp thuế điện tử tức là: tất cả tiền nộp vào NSNN phải chuyển khoảng ebanking dùng cks ah? hay vẫn có thể dùng kiểu UNC thanh toán qua NH được, mình vẫn chưa hiểu về nộp thuế điện tử lắm.

hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
Mọi người ơi, nộp thuế điện tử tức là: tất cả tiền nộp vào NSNN phải chuyển khoảng ebanking dùng cks ah? hay vẫn có thể dùng kiểu UNC thanh toán qua NH được, mình vẫn chưa hiểu về nộp thuế điện tử lắm.

Bên thuế họ yêu cầu cả bên ngân hàng xác nhận. Vì vậy, khi bên thuế triển khai nộp họ sẽ tự động lấy lệnh chuyển tiền từ Ngân hàng cty về NSNN.

N

nguyentranghd-gialoc

Guest
24/11/14
163
8
18
34
phương pháp này có hạn chế gì k cậu? tại t giải thích k rõ ràng hay sao đấy, nên ông chủ t không đồng ý. Ông ấy sợ dùng ký chữ số ký lệnh thì ông ấy không kiểm soát được

hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
phương pháp này có hạn chế gì k cậu? tại t giải thích k rõ ràng hay sao đấy, nên ông chủ t không đồng ý. Ông ấy sợ dùng ký chữ số ký lệnh thì ông ấy không kiểm soát được

Chữ ký số làm thay cho con dấu rồi bạn nhé...

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Nộp thuế điện tử thì tất nhiên là phải sử dung chữ ký số rồi, nghe đâu trong năm 2015 thuế sẽ triển khai để tất cả doanh nghiệp đều nộp thuế điện tử, đây là phương pháp hiện đại cùng với khai thuế điện tử mà; chỉ sợ mấy anh hacker thôi

M

Me dop

Sơ cấp
23/2/10
18
0
1
hanoi
Tuy là có công văn về các doanh nghiệp nhưng hiện tại nộp TĐT mới chỉ là thử nghiệm thôi chứ chưa bắt buộc. Mình cũng vừa đăng ký nộp thuế điện tử xong nhưng mấy ngày vào mạng để nộp thuế môn bài mà không được, gọi cho quản lý thuế thì được biết hiện mạng đang bị lỗi đăng ký rồi cũng cứ nộp bằng tiền mặt ở KBNN cho xong. Đỡ mệt đầu suốt ngày phải ngồi canh ở trên mạng

L

linknhat

Guest
14/5/15
2
0
1
31
Mình đang làm bên Ngân hàng quân đội cũng đang thực hiện triển khai nộp thuế điện tử cho các doanh nghiệp. Thời gian đầu là đang được miễn phí dịch vụ thì các bạn cứ đăng kí sau đến cuối năm là bắt buộc 100% các doanh nghiệp thực hiện mà. Nộp qua mạng cũng đỡ mất thời gian, thủ tục đi lại nhiều... Bạn nào cần đt mình có thể hỗ trợ: 01698926666

P

popbi2008

Trung cấp
13/1/10
54
1
8
Hà nội
Anh chị em cho mình hỏi. Cty mình không có tk ngân hàng, vì dịch vụ cung cấp chủ yếu dưới 20 tr và gần 10 năm cũng chưa có ps nào đến 15 triệu. Và Giám đốc cũng không muốn mở TK ngân hàng vì liên quan đến chi phí và thực tế thì cũng không dùng đến. Vậy DN mình có cần thiết phải nộp thuế diện tử hay không? Cty lại gần phòng giao dịch nộp thuế của Quận nên giám đốc bảo qua nộp đỡ mất phí.

• Like
Reactions: bbthuytrang
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bữa mình đi tập huấn về giao dịch điện tử này nghe bên thuế nói cái bước mà chọn ngân hàng phải ra ngân hàng đăng kí nữa mà ta? Mấy bạn đăng kí chỉ chọn ngân hàng trong cái mục chọn "ngân hàng" là xong thôi hả? không cần ra ngân hàng à.

H

hotro_chukyso

Tư vấn và hỗ trợ Chữ ký số
19/11/14
49
4
8
37
www.kekhaidientu.com
Thân chào webkt
công ty mình vừa nhận được công văn yêu cầu đăng ký nộp thuế điện tử, không biết có ai đã đăng ký thành công chưa chỉ cho mình với
mình vào đăng nhập cổng thông tin http: kekhaithue.gdt.gov.vn làm bước 1" Đăng ký nộp thuế điện tử- nhập các thông tin về số điện thoai, email. serial ....và ngân hàng, nhưng đến chọn ngân hàng thì mình không thấy có ngân hàng Agribank ma theo công văn là Tổng cục thuế liên kết với 5 ngân hàng trong đó có ngân hàng Agribank,
mọi người có gặp như mình không? mình có đăng ký và nộp thử với ngân hàng BIDV và đã ký gửi thành công rồi, giờ mình muốn đăng ký lại với ngân hàng Agribank có được không hay họ chốt rồi nhỉ ( cty mình sử dụng mỗi NH Agribank ) ? đã ai gặp trường hợp như mình rồi có cách giải quyết nào giúp mình với
cảm ơn mn nhiều

hi, có thể bạn đăng ký ngân hàng đ1o rồi nên nó ko thê hiện lên đc đó

N

ngothily91

Trung cấp
11/4/15
109
13
18
danguitarviet.blogspot.com
Bữa mình đi tập huấn về giao dịch điện tử này nghe bên thuế nói cái bước mà chọn ngân hàng phải ra ngân hàng đăng kí nữa mà ta? Mấy bạn đăng kí chỉ chọn ngân hàng trong cái mục chọn "ngân hàng" là xong thôi hả? không cần ra ngân hàng à.
Vẫn phải ra ngân hàng làm thủ tục đăng ký nữa bạn nhé
Mình đăng ký trên trang kê khai thuế trước rồi sau đó đem tờ bản đăng ký ủy quyền của ngân hàng mình đăng ký đến chính ngân hàng đó làm thủ tục.
muốn biết rõ hơn thì bạn vào trang kê khai thuế, có hướng dẫn cụ thể nhé

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
cái quan trọng là bạn đã nhận được tài khoản đăng nhập mà thuế đã gởi cho bạn chưa

N

ngothily91

Trung cấp
11/4/15
109
13
18
danguitarviet.blogspot.com
cái đó thì do sếp mình quản lý bạn à
vì quy mô công ty mình cũng nhỏ nên mình chỉ đăng ký qua mạng và ra ngân hàng làm thủ tục
còn tài khoản đăng nhập là do sếp mình quản lý

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
cái đó thì do sếp mình quản lý bạn à
vì quy mô công ty mình cũng nhỏ nên mình chỉ đăng ký qua mạng và ra ngân hàng làm thủ tục
còn tài khoản đăng nhập là do sếp mình quản lý

Đầu tiên là bạn ra ngân hàng đăng ký nộp thuế điện tử, NH sẽ đưa bạn hồ sơ điền thông tin gì đó....rồi nhân viên mới kêu bạn về lên trang kekhaithue.gdt.gov.vn để đăng ký dùng chữ ký số để ký nộp qua mạng."đúng ko"
Thì lúc bạn về đăng ký bắt buộc phải nhập địa chỉ email, cái email đó là của ai? nếu đăng ký thành công thì tài khoản sẽ được gởi về email đó. bạn có đọc hướng dẫn đăng ký nộp thuế điện tử chưa?hihi

L

luckylips

Guest
19/6/13
4
0
1
33
Hà Nội
Có anh chị nào đã gặp trường hợp này thì giúp em với ạ!
Em đăng ký nộp thuế điện tử qua http://nhantokhai.gdt.gov.vn và nhận được thông báo thuế:
Các hình thức không được cấp phép sử dụng:
+ Đăng ký thuế điện tử: []
+ Kê khai thuế điện tử: []
+ Nộp thuế điện tử: [x]
[TBODY] [/TBODY]
Lý do: Mã số thuế không đúng
[TBODY] [/TBODY]
(Mã số thuế tất nhiên là đúng)
Qua ngân hàng đăng ký thì Ngân hàng trả lời:Không nhận được thông tin trên hệ thống Ngân hàng.
Gọi quản lý thuế thì được trả lời: Trên hệ thống Chi cục Thuế đã ghi nhận công ty đăng ký và gửi cho em email:
THÔNG BÁO
V/v Cấp tài khoản sử dụng hình thức nộp thuế điện tử
[TBODY] [/TBODY]
gồm mã định danh,mật khẩu đăng nhập nộp thuế và 1 bản xác nhận đã đăng ký của của Chi cục Thuế.
Nhưng khi đăng nhập trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn vào phần nộp thuế thì không hiện phần đăng nhập mà chỉ hiện phần đăng ký như lúc mới bắt đầu đăng ký.
Bây giờ em không đăng ký được ở Ngân hàng và không đăng nhập được vào hệ thống nộp thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA