Hướng dẫn tải tờ khai quyết toán thuế tncn 05/KK-TNCN đã nộp trên nhantokhai.

• Thread starter hotrokekhai.info
  • Ngày gửi
hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
NNT đã từng nộp tờ khai trước đó hoặc đang nộp. Khi nộp thành công, NNT vào TRA CỨU để tải lại tờ khai đã nộp. Tất cả các tờ khai từng nộp đều tải được, ngoại trừ tờ khai 05/KK-TNCN thì không hiển thị link để tải xuống. Mẹo nhỏ sau đây sẽ giúp bạn tải thành công tờ khai quyết toán thuế tncn 05/kk-tncn về máy tính.

Đầu tiên, NNT truy cập vào trang nộp tờ khai của TCT(http://nhantokhai.gdt.gov.vn) và đăng nhập theo mst cần tải.

Tiếp theo, vào mục TRA CỨU. Chọn tra cứu Tất cả các tờ khai.

Bạn sẽ nhìn thấy tờ khai 05/KK-TNCN không hiển thị link để tải nhưng vẫn thấy được mục gửi phụ lục của nó.

Bước 1: Click chuột phải vào bất kỳ link tải tờ khai khác bên cạnh chọn Copy Shortcut.

Bước 2: Mở Notepad hoặc Notepad++

Dán link vừa copy vào. (Ctrl+V)

Bước 3: Quay lại IE click chuột phải phụ lục của tờ khai thu nhập cá nhân(05/KK-TNCN) chọn Copy Shortcut.

Bước 4: Quay lại Notepad hoặc Notepad++ vừa mở dán link tiếp theo. Ctrl+V

Bước 5: Copy ID dãy số đằng sau link thứ 2 thay thế ID dãy số link 1.

Bước 6: Copy lại link 1 vừa thay thế.

Bước 7: Mở 1 tab mới trên IE, dán link vừa copy vào rồi ENTER. Lần đầu tiên, hãy cancel rồi ENTER lại trang web đó đến khi hiện tải tờ khai có Name là file XML. Lưu vào vị trí nào đó trên máy tính(Desktop).

Xong bạn mở thử xem thành quả của mình.

Nếu còn chưa hiểu hãy xem video dưới đây.

Nguồn: http://www.hotrokekhai.info/2015/04/huong-dan-tai-to-khai-quyet-toan-thue.html

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
R

roseloa

Sơ cấp
26/8/05
10
0
1
38
District 2
Mình đã làm theo cách trên để tải tờ khai TNCN năm 2013 nhưng cứ bị báo lỗi :
Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null khi kê khai thuế

Anh chị giúp mình với
Thanks nhiều nhiều

G

gamo711

Guest
12/12/07
6
0
1
Vietnam
Cho em hỏi cách này hình như chỉ tải được tờ khai TNCN của năm 2013 thui còn năm 2014 thì không được hay sao đó...

T

TTPTNT1

Sơ cấp
16/4/08
9
0
1
Hà Nội
Tôi đã làm theo hướng dẫn, đã tải được tờ khai TNCN 2014 về máy nhưng khi sử dụng itax viewer 1.0.1 để mở file thì chỉ thấy hiện lên tờ khai quyết toán, ko có phụ lục 05.1 và 05.3 và khi ấn lệnh in thì nó cứ tự động thoát ra ngoài mà không in

hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
Tôi đã làm theo hướng dẫn, đã tải được tờ khai TNCN 2014 về máy nhưng khi sử dụng itax viewer 1.0.1 để mở file thì chỉ thấy hiện lên tờ khai quyết toán, ko có phụ lục 05.1 và 05.3 và khi ấn lệnh in thì nó cứ tự động thoát ra ngoài mà không in
Bạn phải tải iTax Viewer 1.0.6 về để xem nhé.

hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
Mình làm đến bước 7 thì lại hiện ra trang web gdt.gov.vn mà không thấy hiện lên file dữ liệu cần tải về???
Bạn phải để ý đang trong trạng thái đăng nhập. Nếu để lâu nó sẽ tự thoát ra ngoài.

T

thanhthet

Guest
7/6/12
1
0
1
hà tĩnh
Mọi người cho em hỏi chút ạ, công ty e khi nộp tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm 2014, do sơ suất của chị kế toán nên đánh nhầm tổng số người lao động là 41 người, trong đó cá nhân cư trú có hdld là 35 người, cho em hỏi bây giờ e muốn nộp lại tờ khai thì vào tờ khai bổ sung phải không ạ ( tuy sửa nhưng k làm thay đổi số thuế tncn phải nộp)

usong

usong

Guest
8/4/15
18
2
3
31
Bạn tải itaxviewer 1.0.6 nhé.
Tải ở đây
FIx các lỗi không đọc được trên tờ khai nhé

usong

usong

Guest
8/4/15
18
2
3
31
Mọi người cho em hỏi chút ạ, công ty e khi nộp tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm 2014, do sơ suất của chị kế toán nên đánh nhầm tổng số người lao động là 41 người, trong đó cá nhân cư trú có hdld là 35 người, cho em hỏi bây giờ e muốn nộp lại tờ khai thì vào tờ khai bổ sung phải không ạ ( tuy sửa nhưng k làm thay đổi số thuế tncn phải nộp)

Bạn làm tờ khai bổ sung và nộp lại thôi

C

Cơn_Gió_Lạ_1408

Guest
27/1/15
3
0
1
30
Vinh - Nghệ An
mình làm tương tự hướng dẫn nhưng không được :/ teamv giúp mình với được không :/

T

ThanhMai1610

Guest
26/6/15
4
2
3
31
Anh chị cho em hỏi là vừa rồi do làm nhầm mẫu quyết toán TNCN nên bây giờ có được nộp lại không ạ. Lương thấp nên không ai phải nộp thuế TNCN nhưng do làm lại làm ở mẫu 05-2BK-TNCN nên bị nộp thuế. Giờ có cách nào để cứu không ạ
Mợi người giúp em với, em mới làm ko biết gì cả :((

• Like
Reactions: linhphuong050505
K

kimthuy142

Guest
25/3/15
1
0
1
36
Sao minh làm đến bước 7 thì không được, mọi người giúp mình

N

ngocantho

Guest
31/12/08
4
0
1
Ha noi
cảm ơn bạn, mình đã tải về được rồi, rất hữu ích!

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
mặc dù đã làm theo hướng dẫn và ngồi mò mẫm cả buổi nhưng em vẫn không tải về đươc thằng 05/kk :(,
Em xong đươc bước copy shortcut của tk bên cạnh nhưng khi copy shortcut của bảng kê thì không có cop được nó không hiển thị ra Shortcut để em cóp.
Em đang dùng ie9, nộp tờ khai trên TS24.com.vn, chỉ đăng nhập được vào TK khi mở IE, Chrome với Cốc Cốc em không đăng nhập được
Có bác nào sáng mai có thời gian teamview giúp em với

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
mặc dù đã làm theo hướng dẫn và ngồi mò mẫm cả buổi nhưng em vẫn không tải về đươc thằng 05/kk :(,
Em xong đươc bước copy shortcut của tk bên cạnh nhưng khi copy shortcut của bảng kê thì không có cop được nó không hiển thị ra Shortcut để em cóp.
Em đang dùng ie9, nộp tờ khai trên TS24.com.vn, chỉ đăng nhập được vào TK khi mở IE, Chrome với Cốc Cốc em không đăng nhập được
Có bác nào sáng mai có thời gian teamview giúp em với

Quyết toán thuế TNCN 2015 sẽ theo mẫu mới của TT92/2015, nên 05/KK sẽ chuyển thành 05/QTT. Nhưng hiện HTKK 3.3.4 vẫn chưa cập nhật biểu mẫu mới của TT92.
Còn khi nộp qua mạng, khi mở IE, bạn nhấn F12, sau đó vào chỗ "Browser Mode", chuyển xuống IE7 hoặc IE8 thì hệ thống thuế mới nhận được. Còn IE9 thì sẽ bị lỗi ko tải được.
Thân, :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA