Hướng dẫn tải tờ khai quyết toán thuế tncn 05/KK-TNCN đã nộp trên nhantokhai.

• Thread starter hotrokekhai.info
  • Ngày gửi
J

jeanviet

Guest
3/10/16
19
1
1
26
cách tốt nhất là gì ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

KT HOA

Guest
18/10/16
51
2
8
31
Em bị báo la bị lỗi Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null.hic

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Các bạn lưu ý: Tờ khai 05/KK các DN đều không muốn công khai, do đó, về nguyên tắc NNT nộp tờ này xong sẽ ko tải về được (TCT làm vậy nhằm bảo mật cho DN).

Các bạn đừng tìm nọi cách để tải về, ko nên khuyến khích làm các hành vi sai trái.

Nhiều bạn muốn tải về để kiểm tra xem tờ đã nộp có gì sai ko? nhưng mình nghĩ là nếu các bạn sợ tờ đã nộp bị sai thì nên nộp lại (nộp lần 2, 3 ...), trước khi nộp in ra check cho kỹ.

Trân trọng.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Mai Linh đpt
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Tình hình là lướt FB mình thấy có 1 cụ trên wkt chia sẻ cách tải mới, khá lạ nhưng kết quả là vẫn tải được, xin chia sẻ với mọi người như sau:
Vào nhantokhai.gdt.gov.vn ---> đăng nhập----> Kê khai trực tuyến---> chọn tờ khai---> tiếp tục---> Sẽ ra được số liệu lần nộp cuối cùng của các bạn.
---> Chọn Hoàn thành kê khai ---> tải bản XML về!

Các bạn lưu ý: Tờ khai 05/KK các DN đều không muốn công khai, do đó, về nguyên tắc NNT nộp tờ này xong sẽ ko tải về được (TCT làm vậy nhằm bảo mật cho DN).

Các bạn đừng tìm nọi cách để tải về, ko nên khuyến khích làm các hành vi sai trái.

Nhiều bạn muốn tải về để kiểm tra xem tờ đã nộp có gì sai ko? nhưng mình nghĩ là nếu các bạn sợ tờ đã nộp bị sai thì nên nộp lại (nộp lần 2, 3 ...), trước khi nộp in ra check cho kỹ.

Trân trọng.

Nộp nhiều QTT TNCN là 1 điều không nên, đừng xui dại các bạn ấy.
Hơn nữa nhu cầu tìm lại tờ khai này rất nhiều, vì có quá nhiều lý do mà kế toán phải lấy lại:
VD: Bạn thuê DVKT 3 năm chẳng hạn, sếp bạn ko quan tâm tới số liệu, chỉ biết là cần nộp bn tiền thuế nộp vào TK để dv họ nộp thuế điện tử. Sau đó họ bùng bạn ko có gì trong tay thì ko tìm lại lấy số liệu đâu mà gặp cán bộ :D

• Like
Reactions: huongnguyendd
H

huongnguyendd

Guest
21/4/14
1
0
1
Hà Nội
Tình hình là lướt FB mình thấy có 1 cụ trên wkt chia sẻ cách tải mới, khá lạ nhưng kết quả là vẫn tải được, xin chia sẻ với mọi người như sau:
Vào nhantokhai.gdt.gov.vn ---> đăng nhập----> Kê khai trực tuyến---> chọn tờ khai---> tiếp tục---> Sẽ ra được số liệu lần nộp cuối cùng của các bạn.
---> Chọn Hoàn thành kê khai ---> tải bản XML về!
Đã làm theo cách giống b này rồi nhưng chỉ đc 2014 2016 còn: 2013 DL trống, 2015 theo 156 báo hết hiệu lực còn theo TT92 thì báo ngày tK ko đc nhỏ hơn ngày có hl của TT. Cả nhà có ai bị thế ko ah[/QUOTE]

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Đã làm theo cách giống b này rồi nhưng chỉ đc 2014 2016 còn: 2013 DL trống, 2015 theo 156 báo hết hiệu lực còn theo TT92 thì báo ngày tK ko đc nhỏ hơn ngày có hl của TT. Cả nhà có ai bị thế ko ah
[/QUOTE]
2013 mình nghĩ là nộp bản pdf nên chịu chết.
2014 tải đc thì mình nghĩ 2015 vẫn ok thôi. chúc may mắn :D

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Viết giấy giới thiệu rồi lên Thuế nhờ họ tải cho bạn ạ, vì tờ này về nguyên tắc là cấm tải về.

lepham91

lepham91

Guest
26/10/17
1
0
1
33
Chào các bác, các bác chỉ em với ạ, em làm theo chỉ dẫn nhưng nó báo la Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null
thì em phải làm sao ạ,

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Giờ không vào trang nhantokhai nữa mà phải vào trang thuedientu, làm theo cách các bạn hướng dẫn thì trang web báo phải kê khai bổ sung chứ không cho kê khai tiếp đối với các quyết toán 2018 trở về trước.
Giờ làm sao để tải được về hichic...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA