kế toán bưu điện

• Thread starter chi kute
  • Ngày gửi
C

chi kute

Guest
26/3/15
2
1
3
31
em học kế toán- kiểm toán bh gia đình em đang xin cho e vào kế toán bưu điện. các anh chị cho e hỏi có khác nhau nhiều không ạ. e cũng đang hoang mang lắm ak

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
em học kế toán- kiểm toán bh gia đình em đang xin cho e vào kế toán bưu điện. các anh chị cho e hỏi có khác nhau nhiều không ạ. e cũng đang hoang mang lắm ak
Bưu điện là đơn vị hành chính sự nghiệp, hệ thống tài khoản của HCSN có khác so với hệ thống tài khoản dành cho DN. Tuy nhiên, nguyên lý kế toán thì cũng như lý thuyết thôi. Nếu em vững về nguyên lý và chịu khó mày mò, cần mẫn thì em sẽ nhanh chóng bắt kịp.

Khi được nhận vào, những người cũ sẽ hướng dẫn em. Để có thể nắm bắt nhanh hơn thì em nên tìm thêm tài liệu để đọc. Các nhà sách có bán tài liệu kế toán về HCSN hoặc tìm trên internet. Có vần đề gì em không hiểu rõ thì nêu cụ thể trên diễn đàn này, các anh chị và các bạn sẽ giúp đỡ em.

Chúc em hài lòng với công việc của mình!

• Like
Reactions: chi kute
C

chi kute

Guest
26/3/15
2
1
3
31
Bưu điện là đơn vị hành chính sự nghiệp, hệ thống tài khoản của HCSN có khác so với hệ thống tài khoản dành cho DN. Tuy nhiên, nguyên lý kế toán thì cũng như lý thuyết thôi. Nếu em vững về nguyên lý và chịu khó mày mò, cần mẫn thì em sẽ nhanh chóng bắt kịp.

Khi được nhận vào, những người cũ sẽ hướng dẫn em. Để có thể nắm bắt nhanh hơn thì em nên tìm thêm tài liệu để đọc. Các nhà sách có bán tài liệu kế toán về HCSN hoặc tìm trên internet. Có vần đề gì em không hiểu rõ thì nêu cụ thể trên diễn đàn này, các anh chị và các bạn sẽ giúp đỡ em.

Chúc em hài lòng với công việc của mình!
em cảm ơn chị nhiều ak

• Like
Reactions: Viet Huong
Q

quynhdo87

Guest
30/11/15
1
0
1
36
Mọi nguoi oi, e cung moi pv duoc vao buu dien huyen , nhưng còn nhieu thứ chưa biết , các a/c ai làm ktbđ có kinh nghiệm hay tài liêu học tập nào có thể chỉ bảo và gui cho e ít tài liệu tham khảo ko ạ ! Hixx thanks cả nhà: email của e quynhdobd@gmail.com

S

sauhungbao

Guest
13/4/16
1
0
1
34
Mọi người ơi em mới đk vào kế toán bưu điện nghe bảo thi viết chuyên đề anh chị nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với ạ mail e là hientrinh2903@gmail.com

Leelinh789

Leelinh789

Guest
30/3/17
2
0
1
30
M.ng ơi giúp e với. Hnay e vừa đc nhận giấy gọi đi thi tuyển mà 3 ngày nữa đã thi rồi. E thi tuyển vào kế toán bưu điện nhưng k biết thi những j. M.ng giúp em với, nếu có tài liệu j cho em xin ạ.
Mail của e là lephuonglinh.25693@gmail.com

Trần Thị Lệ Xuân - 1991

Trần Thị Lệ Xuân - 1991

Guest
8/6/17
1
0
1
33
Mọi người ơi, mình mới đăng kí thi tuyển kế toán bưu điện, chưa có thông báo lại nhưng mình muốn ôn lại kiến thức trước. Mọi người có tài liệu tham khảo gì thì cho mình xin với, mail của mình: tranthilexuan.36k06.3@gmail.com
Cảm ơn mọi người nhiều nhé!

L

LinhKiêngiangquêtôi

Guest
6/9/17
1
0
1
33
Mình chuẩn bị thi tuyên vào kế toán bưu điện mọi người có tài lieu tham khảo gì thì cho mình xin với, mail của mình: linhnguyenkg90@gmail.com
Cảm ơn mọi người nhiều nhé!

X

XuanChip

Guest
8/9/17
1
0
1
28
E chuẩn bị thi vào kế toán bưu điện ạ. Mn có tài liệu gì giúp e với ạ :(( với ac nào thi rồi cho e hỏi thi những gì ạ. Mail e: Nguyenngocxuan95@gmail.con
E cảm ơn Mn nhiều ạ!

H

hauydg

Guest
15/5/16
1
0
1
29
E chào mọ người ạ.
E chuẩn bị thi vào kế toán bưu điện. Nhưng chưa rõ kiến thức. Mong a/c và các bạn ai có tài liệu hay kinh nghiệm chia sẻ xin gửi vào gmail: hohaiyen3@gmail.com
E cảm ơn a/c và các bạn nhiều ạ.
Chúc a/c và các bạn ngày mới nhiều niềm vui ạ

S

Saltsalt

Sơ cấp
2/1/18
2
0
1
28
C thi rồi chia sẻ kinh nghiệm cho e với được k ạ =))
E chào mọ người ạ.
E chuẩn bị thi vào kế toán bưu điện. Nhưng chưa rõ kiến thức. Mong a/c và các bạn ai có tài liệu hay kinh nghiệm chia sẻ xin gửi vào gmail: hohaiyen3@gmail.com
E cảm ơn a/c và các bạn nhiều ạ.
Chúc a/c và các bạn ngày mới nhiều niềm vui ạ
ì

D

duongphuongthuy

Sơ cấp
27/6/11
11
1
3
phu tho
Mọi nguoi oi, e cung moi pv duoc vao buu dien huyen , nhưng còn nhieu thứ chưa biết , các a/c ai làm ktbđ có kinh nghiệm hay tài liêu học tập nào có thể chỉ bảo và gui cho e ít tài liệu tham khảo ko ạ ! Hixx thanks cả nhà: email của e quynhdobd@gmail.com
Chị đã đi làm bên bưu điện chưa? cho e hỏi chút với ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA