Cách tính giá thành đối với công ty sản xuất thùng carton

• Thread starter tacubill
  • Ngày gửi
T

tacubill

Sơ cấp
Em mới vào làm tại công ty bao bì carton, Công ty giao cho mảng tính giá thành Anh/Chị nào biết tư vấn giúp em với ạ
Hiện tại em đang tập hợp thành phẩm nhập kho trong một tháng rồi quy đổi ra m2. Trong kỳ tập hợp số lượng giấy xuất dùng, toàn bộ giấy xuất dùng và nguyên vật liệu phụ là bột sắn, chi phí nhân công và chi phí sản xuất chung em đều phân bổ cho số diện tích m2 thành phẩm nhập kho trong kỳ. Em thấy cách tính này chỉ tương đối vì sản phẩm thùng carton có hàng 3 lớp hàng 5 lớp và chất liệu giấy của các thùng là khác nhau. Em loay hoay mãi mà không biết cách tính nào là hợp lý. Nhờ anh/ chỉ giúp.
Em xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dungthuynamtrieu

Guest
19/5/15
5
0
1
43
E chào các anh, chị! Cho e hỏi ngu xíu ạ. Em là trong ở phòng công chứng nhà nước, cq e có thu 2 loại phí là phí công chứng và phí chứng thực. Em muốn theo dõi riêng 2 loại phí này. Vậy e viết mỗi loại phí riêng 1 quyển biên lai có được không ạ? E cảm ơn các anh, chị ạ!

K

khanhha2013

Guest
4/4/14
3
0
1
Hà Nội
Mình cũng đang rối như bạn tacubill, nhờ các tiền bối chỉ giúp với ạ. Thanks!

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Em mới vào làm tại công ty bao bì carton, Công ty giao cho mảng tính giá thành Anh/Chị nào biết tư vấn giúp em với ạ
Hiện tại em đang tập hợp thành phẩm nhập kho trong một tháng rồi quy đổi ra m2. Trong kỳ tập hợp số lượng giấy xuất dùng, toàn bộ giấy xuất dùng và nguyên vật liệu phụ là bột sắn, chi phí nhân công và chi phí sản xuất chung em đều phân bổ cho số diện tích m2 thành phẩm nhập kho trong kỳ. Em thấy cách tính này chỉ tương đối vì sản phẩm thùng carton có hàng 3 lớp hàng 5 lớp và chất liệu giấy của các thùng là khác nhau. Em loay hoay mãi mà không biết cách tính nào là hợp lý. Nhờ anh/ chỉ giúp.
Em xin chân thành cảm ơn.
Sản phẩm có chia ra làm 3 lớp, 5 lớp, chất liệu giấy khác nhau thì bạn sẽ phải tạo thành các mã khác nhau tương ứng với định mức khác nhau thì lúc đó phân bổ mới chính xác hơn được.

• Like
Reactions: thamthoa
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
E chào các anh, chị! Cho e hỏi ngu xíu ạ. Em là trong ở phòng công chứng nhà nước, cq e có thu 2 loại phí là phí công chứng và phí chứng thực. Em muốn theo dõi riêng 2 loại phí này. Vậy e viết mỗi loại phí riêng 1 quyển biên lai có được không ạ? E cảm ơn các anh, chị ạ!
Không cần đặt quyển khác nhau. Bạn đặt mã loại phí sẽ dễ hơn

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Mình chưa, đang rối, b có định mức không cho m xin tham khảo. Thanks
Đó là 2 sản phẩm khác nhau, chỉ cần tính riêng từng cái là ra chứ có gì mà rối

T

thamthoa

Guest
19/6/17
2
0
1
34
Sản phẩm có chia ra làm 3 lớp, 5 lớp, chất liệu giấy khác nhau thì bạn sẽ phải tạo thành các mã khác nhau tương ứng với định mức khác nhau thì lúc đó phân bổ mới chính xác hơn được.
Đó là 2 sản phẩm khác nhau, chỉ cần tính riêng từng cái là ra chứ có gì mà rối
hì bạn
hi bạn tacubill said: bạn đã tính dc giá thành chưa h ,nếu dc rồi bạnc ó thể giúp mình ko ,mình cũng dang làm cty như bạn mình ko biết là tính theo cách nào cho hợp lí bạn có thể giúp mình ko ah

T

TRẦN THỊ KIỀU 23

Guest
19/6/17
1
0
1
30
em là Kiều.em đang học môn phân tích hoạt động kinh doanh ạ .anh chị cho em hỏi tại sau tổng tài sản bằng tổng nguồn vốn,dạ em cảm ơn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA